Kinh nghiệm: Các Mẹ Có Chồng Tinh Trùng Yếu - Chia Sẻ Cách Chữa Bệnh

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi dangduybibi, 6/10/2012.

1. vuminh92

vuminh92 Thành viên mới

2. bigbang1984

bigbang1984 Thành viên sắp chính thức

Em mình làm viện Nhi trước cũng bị. Chữa 6 tháng giờ con sinh đôi.

3. shoptretho_badinh

shoptretho_badinh Thành viên đạt chuẩn

Nhiều nam giới khi mắc phải bệnh tinh trùng yếu đã gặp rất nhiều bế tắc trong việc tìm kiếm cách điều trị trong đầu lúc nào cũng suy nghĩ không biết tinh trùng yếu có con được không, chính vì lúc nào cũng suy nghĩ như vậy mà làm ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe cũng như tinh thần làm bệnh tình ngày càng nặng hơn.

4. An Cốt Nam

An Cốt Nam Thành viên chính thức

Môi trường bạn sống và làm việc , ô nhiễm các hóa chất độc hại như chì , thủy ngân…Ăn uống hàng ngày gặp phải các loại thịt , rau quả nhiễm độc thuốc trừ sâu, chất bảo quản .... Nên hãy cố gắng ăn uống sach làm việc môi trường trong lành.

5. lien150191

lien150191 Thành viên chính thức

NHƯ

6. trungvu113

trungvu113 Thành viên đạt chuẩn

Tinh trùng yếu làm sao có con được bạn?

7. bigbang1984

bigbang1984 Thành viên sắp chính thức

Tinh trùng yếu vẫn có con được chứ bạn. Chỉ là xác suất sẽ thấp hơn thôi. Nam giới chữa cái này thì chữa được và dễ hơn phụ nữ.

8. senmuaha

senmuaha Thành viên tích cực

Mn cho ck ăn nhìu thịt, giá đỗ, hành. Kiêng các chất kích thích. Mn tìm hiểu thuốc này xem FertilAid for men.

9. TSG Land

TSG Land Thành viên chính thức

Cách nhanh có con khi tinh trùng yếu
    Vợ chồng tôi lấy nhau hơn một năm, không dùng biện pháp tránh thai nhưng vẫn chưa có con. Kết quả khám, tôi bình thường còn chồng bị tinh trùng yếu.

Kết quả xét nghiệm tinh dịch đồ của chồng tôi là: Mật độ tinh trùng: 22 triệu. Tỷ lệ tinh trùng sống 40%. Khả năng di động: nhanh 5%, chậm 30%, không tiến tới 5%, không di động 60%. Với các số liệu như trên thì khả năng thụ thai của vợ chồng tôi như thế nào, thưa bác sĩ? Chúng tôi có nên làm gì để nhanh có con?(Trịnh Thủy)

Trả lời
    Chào bạn,

Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng với chúng tôi. Về trường hợp của chồng bạn, với số lượng tinh trùng là 22 triệu - vượt ngưỡng tối thiểu theo tiêu chuẩn của cả WHO năm 1999 (20 triệu) và năm 2010 (15 triệu) nhưng tỷ lệ tinh trùng tiến tới nhanh và tỷ lệ sống đều không đạt được ngưỡng tối thiểu. Do đó, với mẫu này có thể kết luận tinh trùng của chồng bạn bị yếu dù cho số lượng có thể tạm chấp nhận được.

Về tỷ lệ thụ thai: Tinh trùng yếu sẽ khó có khả năng thụ thai tự nhiên. Theo lý thuyết chỉ cần một con tinh trùng khỏe là có thể thụ thai được rồi nhưng trên thực tế cần phải đạt ngưỡng của tất cả các chỉ số tham khảo trong phiếu xét nghiệm tinh dịch đồ thì tỷ lệ thụ thai mới đạt được 5% mà thôi. Với mẫu trên số lượng tinh trùng của chồng bạn vừa mới vượt ngưỡng còn các tiêu chí đánh giá chất lượng tinh trùng thì dưới ngưỡng rất sâu nên tỷ lệ thụ thai tại thời điểm này chỉ dưới 5% (trong trường hợp trứng của bạn bình thường).

Vợ chồng bạn đã mong con hơn một năm rồi mà chưa có em bé thì cần phải có sự hỗ trợ và can thiệp tích cực của y tế. Để nhanh có em bé thì vợ chồng bạn có thể lựa chọn hai phương pháp điều trị như sau:

- Điều trị nội khoa (dùng thuốc) cho chồng để tăng số lượng tinh trùng lên nhiều hơn, có nhiều tinh trùng khỏe hơn. Sau khi chất lượng và số lượng tinh trùng cải thiện các bạn sẽ có con tự nhiên. Ưu điểm của phương pháp này là khi tạo được nhiều tinh trùng khỏe thì em bé ra đời sẽ khỏe mạnh, tuân theo quy luật tự nhiên, có kết quả bền vững và lâu dài khi có con rồi thì những lần sau muốn có tiếp thì rất dễ dàng. Nhược điểm là mất thời gian, hiệu quả tùy thuộc vào từng nguyên nhân cụ thể.

- Tiến hành thụ tinh nhân tạo qua việc lọc rửa tinh trùng rồi bơm vào buồng tử cung (phương pháp IUI). Phương pháp này nhanh, dễ dàng thực hiện ở nhiều cơ sở hỗ trợ sinh sản với hiệu quả khoảng 10-20% và nhược điểm chỉ dùng được một lần, những lần sau muốn có em bé lại phải làm lại từ đầu. Ngoài ra có thể tiến hành phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm nhưng ban đầu thì chưa cần thiết vì phương pháp này tốn kém.

Vợ chồng bạn nên đến các cơ sở có uy tín để làm thực hiện việc thăm khám và điều trị. Việc này sẽ giúp vợ chồng bạn càng nhanh có em bé hơn.

Chúc vợ chồng bạn sớm có tin vui.

Bác sĩ nam khoaNguyễn Bá Hưng
    Trung tâm hỗ trợ sinh sản bệnh viện đa khoa quốc tế Vinmec

10. SMARTPLUS

SMARTPLUS Thành viên đạt chuẩn

e thấy nhiều người cũng bị bệnh này mà hỏi thì chưa có kết quả gì cả, cái này phải có sự phối hợp của cả 2 vợ chồng, kiên trì chắc là được

11. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Bạn thân mình cũng bị chồng yếu, chữa trong từ dũ mất mấy năm
    May mắn cũng có đứa con gái rồi

nguyễn hùng 90 thích bài này.
  12. nguyễn hùng 90

nguyễn hùng 90 Thành viên tập sự

Những người bị tinh trùng yếu thì có bị xuất sớm không hả mọi người ?

13. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

đi khám ở khoa nam học bệnh viện việt đức đi họ cho thuốc tốt lắm có ngay thôi

14. lanntq2

lanntq2 Thành viên mới

e nghĩ nên đưa chồng đi khoám cho chắc :D

15. tonhutran883

tonhutran883 Thành viên tập sự

bọn em cuoiw lâu rồi, mong con quá. đang chơ mọi ngưoif giúp đo và cho trứng :(

16. congtymayquynhthy

congtymayquynhthy Thành viên rất tích cực

ăn uông tập luyện thể dục thể thao đều đặn điều độ, ăn thực phẩm tốt cho Nam giới

17. shop8228

shop8228 shop8228 - 096.106.6264

Có mẹ nào có chồng đi khám nam khoa và chữa chị theo bác sỹ BẮC ở khoa nam học Đại học y hà nội chưa cho xin ý kiến với .

18. kimthanh1

kimthanh1 Thành viên đạt chuẩn

Uống chuối hột tăng cường sinh lý hả bạn

19. congtymayquynhthy

congtymayquynhthy Thành viên rất tích cực

nghe nói rượu makic tốt cho nam giới

20. manguyenvuaudio

manguyenvuaudio Thành viên mới

TÌM GẤP NGƯỜI GIÚP VIỆC NHÀ LƯƠNG TỪ 4TR ĐẾN 6TR/THÁNG
    Xin bác chủ thớt thông cảm cho em đăng sai mục.em cần quá ạ.chẳng biết đăng ở đâu nữa.
    chuyện nhà em là như thế này.
    Em seach... và tìm trung tâm giúp việc uy tín thì gặp phải quá nhiều trung tâm lừa đảo rồi.
    nay xin bác thớt cho em đăng để tìm người cần việc thật sự chứ không qua trung tâm nữa.
    các chị các mẹ,các bác có ai quen biết xin giới thiệu cho gia đình em với ạ
    nhà em có 6 tầng tính cả tum.3 tầng trên em khóa.chỉ sử dụng và dọn dẹp tầng 1 và tầng 2 là chủ yếu thôi.nhà em có 2 vợ chồng và 3 cháu nhỏ ,một cháu học lớp 2 còn 2 cháu nhỏ đã hơn 2 năm tuổi ,cháu rất ngoan tự đi vệ sinh được,tuy ở nhà nhưng em vẫn tham khảo cách dậy các cháu, công việc chính của nhà em là giúp em trông các cháu,phụ giúp công việc gia đình cùng em.
    Số điện thoại của em 0966 594 581