Kinh nghiệm: Các Mẹ Có Muốn Bụng Săn Chắc Sau Sinh, Mẹo Cực Dễ Làm Mà K Tốn Kém Đâu Ah!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nhunghn2004, 25/6/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nhunghn2004

nhunghn2004 0988.096.083-sữa rẻ, KM

Ðề: Các mẹ có muốn bụng săn chắc sau sinh, mẹo cực dễ làm mà k tốn kém

Mẹ nó ơi,phải dùng khăn sạch mà, lựa khi nóng sẽ làm nhanh, khi nguội hơn làm chậm hơn, hoặc cho 2 khăn khi nóng, khi nguội rùi bỏ 1 khăn ra nhé

Đang tải...

2. metinthoi

metinthoi Thành viên kỳ cựu

Con mình được 9m rồi ko biết bây giờ làm thì thế nào mẹ nó nhỉ, ko biết còn kịp ko bụng mình ai cũng bảo lại có em bé nữa ah. hu hu khổ quá thôi:-k

nhunghn2004 thích bài này.
  3. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

hi, thanks mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm, mình cũng sinh mổ đc 1 tháng để mai bắt đầu làm xem có hiệu quả ko.

4. me_bach

me_bach Thành viên nổi tiếng

Cứ chườm muối nóng liên tục vài tháng thế cũng công phu đấy chứ. Hic, chắc tớ không làm nổi mất!

5. nhunghn2004

Mẹ nó làm ngay đi, cố gắng duy trì 1 tháng là thấy ngay đó, xong mẹ nó share kn nhé

6. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

Đắp muối gừng tốt nhưng da sẽ hơi bị thâm. các mẹ nên thêm nghệ để làm sáng da nữa nhé

Mình có bán sẵn túi muối, các mẹ về chỉ cần cho vào lò vi sóng cho ấm lên rồi đắp lên bụng.
    Mẹ nào có nhu cầu thì pm mình nhé :X:X:X
    Chúc các mẹ khỏe đẹp :*

7. thuylan654

thuylan654 Banned

Cái nảy thì phải kiên trì chị ạ, em đọc được trên tạp chí Sức Khỏe họ dạy cách lấy lại vóc dáng sau khi sinh như sau: Thường xuyên tập luyện; nuôi con bằng sữa mẹ; ăn uống cân bằng; uống nhiều nước; kiên nhẫn.

8. Smallpig1983

Smallpig1983 Thành viên tích cực

Ui, đọc được thông tin bổ ích trước khi lên dĩa. cám ơn chủ top nhe.

9. ỐC BƯƠU CON!

ỐC BƯƠU CON! Quần áo trẻ em VNXK

Muối biển là muối hạt to hả các mẹ?

10. Mẹ Bé Kent 2012

Mẹ Bé Kent 2012 Thành viên chính thức

Hay quá, cảm ơn ạn nhé,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

11. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

cách này hay thật mà mình cũng nghe nhiều người mách rồi.Nhưng mỗi tội phải rang muối mất công lắm.CÁc mẹ dùng nịt bụng hương quế bên mình sẽ giảm bụng nhanh lắm vì nó có quế gừng và cam thảo, độ nóng của các thảo dược trực tiếp tác động đến bụng nên giảm eo rất nhanh.ko hề ảnh hửong gì đến sk của mẹ và bé.Sinh mổ dùng cũng rất tốt.

12. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

Uh, Là muốn cân bình thường ý . Thật ra gọi muối biển nghe là lạ, chứ muối nào chẳng từ biển mà ra :D:D:D

13. nhunghn2004

Nhưng là muối chưa sơ chế gì, nên hạt hơi bị to mà,hihi, các mẹ cận thận hỏi lại cho chắc mà

14. trotho123.

trotho123. Banned

1. Tập luyện

Khoảng 1 tháng sau khi sinh, để duy trì vóc dáng, bạn có thể tập Yoga, tạ tay nhỏ, các bài tập trên máy đa năng, thời gian 15-30 phút, sau đó tăng dần dần thời gian.

Đi bơi mỗi tuần 1-2 lần cũng giúp cơ thể bạn đốt cháy năng lượng dư thừa nhanh chóng. Nếu không bạn nên dành thời gian để chạy bộ vào buổi sáng.

Ngoài ra, bạn có thể tận dụng thời gian bé ngủ để tập những động tác thể dục đơn giản vào đầu buổi chiều, buổi tối hay bất kỳ lúc nào thích hợp, miễn là không phải sau khi vừa ăn xong.

2. Nuôi con bằng sữa mẹ

Đây là một cách giảm cân tự nhiên mà hiệu quả. Một số nghiên cứu khoa học đã chứng minh việc cho bé bú sẽ tiêu hủy khoảng 500 Kcal năng lượng thừa trong cơ thể mỗi ngày.

Vì vậy, bạn nên nuôi con bằng sữa mẹ trong 6 tháng đầu. Điều này không chỉ có lợi cho sự phát triển của bé mà còn mang lại vóc dáng cân đối cho bản thân bạn.

3. Ăn uống cân bằng

Bạn nên ăn nhiều rau xanh, hoa quả, cá, hải sản, hạn chế các loại chất béo từ động vật, bơ sữa, bánh kẹo ngọt… Nên ăn thịt gia cầm như gà, vịt, ngan, thay cho thịt lợn.

Nếu đói, có thể ăn thêm bữa phụ. Tuy nhiên, bạn nên duy trì một chế độ ăn nhiều rau xanh, hoa quả, ăn cháo, vài lát bánh mỳ… trong những bữa này, tránh tình trạng tăng cân trở lại.

Đa số sản phụ cho con bú cần thêm khoảng 500-600 Kcal mỗi ngày (tương đương với 3 bát cơm). Vì thế, bạn không nhất thiết phải tập trung tẩm bổ với thực đơn toàn chất đạm, chất béo như chân giò, gà hầm… Chúng chỉ khiến việc tăng cân của bạn ngoài tầm kiểm soát.

Sau khi ngừng cho con bú, bạn có thể thực hiện chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt hơn nếu muốn.

4. Uống nước

Bạn chớ nên quên uống nước hàng ngày. Vì nó tạo cảm giác no, đầy bụng, giúp bạn tạm thời quên đi ý nghĩ thèm ăn. Nguyên tắc giảm cân an toàn là ăn đủ 3 bữa chính mỗi ngày và uống đủ nước.

5. Kiên nhẫn

Bạn không nên quá lo lắng về tình trạng dư thừa của cơ thể sau khi sinh. Quá nôn nóng tập luyện chỉ gây hại cho sức khỏ

Roy_dipnhunghn2004 thích.
  15. nhunghn2004

HIhi, chính xác, thanks mẹ nó đã share kinh nghiệm nhé, em sẽ copy lên trang đầu cho mọi ng tiện theo dõi

16. bupbecat_102

bupbecat_102 Thiết kế , Quang cao!

mua muối biển ỏ đâu ạ? hay cái muối ngoài chọ vẫn bán ây ạ?

17. nhunghn2004

Muối ở chợ họ vẫn bán theo cân ấy mẹ nó ơi, nhà mình hay mua về ngâm rau ấy ah

18. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Ðề: Các mẹ có muốn bụng săn chắc sau sinh, mẹo cực dễ làm mà k tốn kém đâu ah!!!

híc, sinh xong vài tháng tớ mới biết cách này, ko làm đc, giờ bụng tớ như cái phao mỡ, híc híc

19. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ có muốn bụng săn chắc sau sinh, mẹo cực dễ làm mà k tốn kém đâu ah!!!

Chia sẻ với các mẹ phương pháp để có vòng eo thon gọn sau khi sinh :)

Sau khi sinh vấn đề mà rất nhiều chị em băn khoan đó là vòng 2 quá khổ, nhăn nheo, xổ…vv Nguyên nhân khiến cho vòng 2 của phụ nữ sau sinh to lên là do tử cung to lên trong thời kỳ mang thai, cơ bụng cũng giãn nở theo, cho đến khi cơ thẳng bụng tách ra. Sau khi tử cung dần hồi phục, nhưng cơ thành bụng trở nên lỏng lẻo khó hồi phục trở lại, nhất là ở phụ nữ sau khi sinh, vì nhu cầu dinh dưỡng của bé và việc và mẹ không ngừng nạp nhiều thực phẩm nhiệt lượng cao cũng có thể gây tích tụ mỡ trong cơ thể và cơ thể dễ dàng béo lên. Tuy nhiên, rất nhiều bà mẹ ngộ nhận rằng, sinh xong cơ thể sẽ về phom nhanh chóng và việc giảm cân là điều đơn giản. Sự thật thì điều đấy không hề đơn giản, có những chị em sau 7 tháng hay hơn 1 năm vòng 2 vẫn to “như bầu 4 tháng” điều này khiến chị em tự ti, và ngoại hình quá khổ cũng phần nào ảnh hưởng tới cuộc sống.

Vậy làm thế nào để giúp cho vòng eo thon gọn trở lại như trước khi sinh?

Có rất nhiều biện pháp giúp vòng eo thon gọn nhỏ lại, hôm nay mình xin hướng dẫn các mẹ cách làm giảm vòng eo với nguyên liệu 100% tự nhiên là muối+gừng+ngải cứu. Hỗn hợp này ta tạm gọi là Muối quấn bụng : có tác dụng giúp săn chắc cơ bụng, giảm mỡ thừa, giảm nhăn cho vùng cơ bụng của chị em phụ nữ sau sinh.

Cách làm:

- Nguyên liệu cần chuẩn bị : 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
    Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài.

- Đối với các mẹ vẫn còn sản dịch: chỉ nên nằm úp bụng lên túi muối, tuyệt đối không được quấn hoặc gel túi muối vì như vậy sẽ làm tắc sản dịch, dẫn đến cơ thể mệt mỏi và bệnh hậu sản. Các mẹ sinh mổ nên để vết thương lành hoặc tránh vết mổ

- Đối với các mẹ đã hết sản dịch: Các mẹ có thể kết hợp quấn túi muối với gel bụng, quấn túi muối bên trong bà gel bụng bên ngoài… các mẹ có thể thoải mái làm việc nhà, chăm con mà vẫn quấn được túi muối.

Để hiệu quả nhất các mẹ có thể dùng kết hợp với gừng thuốc, bôi gừng thuốc ngoài vùng bụng trước sau đó quấn muối. Gừng thuốc có tác dụng tiêu mỡ từ bên trong, còn muối thuốc có tác dụng săn chắc từ bên ngoài. Sau 1-2 lần các mẹ sẽ thấy được hiệu quả rõ rệt từ sự kết hợp 2 phương thuốc “thiên nhiên” này.

Thời gian: Các mẹ quấn muối một ngày 3-4 lần, mỗi lần 60 – 90 phút.

* Lưu ý: Túi muối này có thể dùng lại, các mẹ chỉ việc bỏ ra rang lại cho muối hơi ấm hoặc cho vào lò vi sóng 1 phút để muối ấm lên. Thường thì các mẹ vẫn truyền nhau thông tin là phải rang muối cho thật nóng, và nhờ nhiệt lượng ấy giúp làm săn chắc cơ bụng - nhưng không phải! Đó là một suy nghĩ sai lầm, muối và gừng có thể làm săn chắc bụng là nhờ nước từ hỗn hợp muối gừng chảy ra ngấm vào bụng. Nếu các mẹ rang muối quá nóng khi nằm hoặc quấn sẽ rất dễ gây bỏng.

Nếu chăm chỉ quấn bụng với muối thuốc, vòng 2 của các mẹ sẽ giảm được từ 8-15cm.

Rất đơn giản phải không nào, nếu có thắc mắc gì mới các mẹ gửi tin nhắn riêng mình sẽ giải đáp. Chúc các mẹ giảm eo thành công

20. tommy shop

tommy shop Bắt đầu nổi tiếng

hic sao chị k share vụ này sớm,giờ bé nhà e 16 tháng rùi chả hiểu có kịp k,mà muối biển mua ở đâu chị nhỉ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.