Tâm sự Các Mẹ Có Ở Cùng Chị Dâu Chồng Mới Sinh Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Huy Lân, 10/10/2017.

1. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Kể ra thì phức tạp, nhưng mấy hnay e chóng hết cả mặt các mom ạ, hichic, chồng thì sốt, chị dâu thì đẻ ở nhà phục vụ cả 2 người mà e hoa cả mắt, huhu, chỉ mong nhanh nhanh có nhà riêng để ở thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huy Lân
    Đang tải...

2. duyên kute

duyên kute Thành viên chính thức

Chị em giúp đỡ nhau thì có gì đâu, nghĩ thoáng ra mn ạ

3. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Ngày xưa thì k biết tnao. Nhưng bjo mình thấy cũng bth mà. Như mình sinh mình cũng k thấy vất vả j lắm. Cơm ăn ngày 3 bữa như bth. them cháo thì cắm sẵn. còn tả bỉm thì bjo dùng tã dán hết rồi, 1 ngày của chỉ thay 2 3 bộ quần áo cho bé. giặt đơn giản mà. tắm thì đỡ đần tý thôi.

4. Huy Lân

chị dâu e thì chỉ dùng tã vài ngày thôi, còn đâu toàn k dùng tã mà. Hnao ở nhà sáng ra cũng phải súc miệng chậu tã lót, mấy hôm rồi lại thêm lão ck e sốt xuất huyết nữa, mẹ ck e thì cú bảo chị ấy về nhà đẻ đi, thứ nhất để k bị lây bệnh của ck e, thứ 2 để e đỡ phải vất mà chị ấy không về. Mà nhà mẹ chị ấy cách nhà e có 200m thôi

5. Huy Lân

với lại cũng k ăn cháo, chị dâu e toàn ăn cơm mà. Mỗi bữa nấu cơm thì cho cả nhf 1 chế độ, chị dâu 1 chế độ khác mà

6. becon99

becon99 Thành viên sắp chính thức

Cũng lách cách nhỉ. Nói thế chứ phục vụ ck thì ko sao nhưng phục vụ chị dâu vài ngày thôi chứ cả vài tháng đẻ chắc chớt

Huy Lân thích bài này.
  7. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Thế mệt nhỉ. Bà chị này chắc lại kiểu k muốn phiềm bme đẻ. Mình hồi sinh cả nhà ăn theo chế độ của mình. đỡ phải lách cách. vì căn bản cũng là canh củ quả hầm với thịt kho, cá kho thôi mà :D

Huy Lân thích bài này.
  8. Huy Lân

nhà e thì cần thận lắm, chị ấy chỉ ăn đc mấy loại rau như rau ngót , giá đỗ thôi. Chứ k ăn linh tinh gì đâu. Thịt thà thì toàn phải rang vs nghệ, mẹ chồng e thì bận trông thằng cu lớn nhà chị ấy 2 tuổi, anh chồng thì đi chợ tới trưa mới về, thế là chỉ có mỗi e vô công rồi nghề, lão ck thì sốt xuất huyết, lúc nào cũng gần 40 độ, cứ 30 - 45 p lại phải chườm nóng 1 lần, e cảm giác phát rồ luôn ấy.

9. Huy Lân

thực ra nói phục vụ cả tháng thì sai, mà e chỉ phục vụ chị ấy bữa cơm chiều với các ngày cuối tuần thôi, thi thoảng vẫn bị mẹ ck nhắc khéo là phải giúp chị để sau này mình đẻ chị giúp, mà sang năm mình đẻ chị ấy 2 đứa con quấn đít thì giúp gì đc

10. duyên kute

duyên kute Thành viên chính thức

ngày nào cũng phục vụ thế thì chết à, mà nhà chị ấy ở gần thế mẹ chị ấy k đỡ gì à, như ở khu mình, nếu lấy chồng làng mà đẻ toàn mẹ đẻ lên giặt tã cho cháu

11. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

thôi , chịu khó qua tháng mn ak . Chị e gần , nên cần nhờ nhau nhất lúc này.
    Hồi xưa mình đẻ mẹ chồng phục vụ , cơm nước tận tình hầu hạ mình cảm động lắm . Cứ nghĩ sau này mẹ già ốm đau bệnh tật ko biết mình có hầu hạ mẹ như Mẹ đã làm với mình ko .
    Với lại sinh tập đầu mình chưa có kinh nghiệm nên dùng tã vải . hôm nào cũng 1 chậu . Tập 2 mình cũng sẽ dùng tã dán cho nhàn .

12. bxh

bxh Thành viên chính thức

chị dâu chồng mà ms đẻ thì phải có mẹ ck chăm chứ :(

13. Huy Lân

Mẹ chồng thì e k nói làm gì mom ạ, vì đó là trách nhiệm rồi còn chị dâu thì đâu phải trách nhiệm của mình, vs lại mang tiếng mẹ đẻ chị ấy vs anh chị e ruột nhà ngay gần cạnh nhà e mà có mấy khi sang giúp đỡ đâu, giờ con chị ấy hơn tháng rồi e vẫn phục vụ tận chân răng mà, sang tháng nhà e cũng xây nhà rồi, lại mới bầu bí mà chị ấy hno còn bảo e bao giờ xây nhà thì thím ở nhà xách vữa này nọ, lại còn vừa nói vừa cười chứ, e thì đã cáu chị ấy nhiều chuyện còn nói vs e như vậy như kiểu đổ thêm dầu vào lửa ấy

14. Huy Lân

mẹ chồng mình còn phải bế thằng lớn nhà chị ấy, nó mới 2 tuổi thôi, đợt tháng 7,8 các chị chồng mình bảo cho nó đi học thì bố nó không nghe, bây giờ nhà mình sắp có công việc nên thấy hôm qua chị dâu bảo hnay bắt đầu cho nó đi học trường tư

15. doremonha

doremonha Thành viên rất tích cực

chị dâu mn cũng hay nhỉ, phiền em dâu mà ko biết ngại, bà ngoại thì ở ngay gần nhà mà ko về đấy bà chăm cho lại, kể cả bạn có dỗi ở nhà đi nữa cũng chả phải việc của bạn, bạn đang bầu bí thì quá mệt ý.

16. xì tóp

xì tóp Thành viên tích cực

chị em dâu như bầu nước lã

17. bxh

bxh Thành viên chính thức

theo mình là nên có mẹ đẻ chăm nữa chứ. s có thể bắt e dâu chăm dk. mình còn công việc nữa chứ

Huy Lân thích bài này.
  18. Huy Lân

mẹ đẻ chị ấy chỉ sang chơi vs cháu 1 lát rồi về thôi b ạ, kể cả các chị em gái, như dưới quê mình thì chị em gái đẻ mà ở gần nhau thường sang vs nhau, giúp đỡ ã bỉm nhưng mà đây thì chả giúp gì, tối 8h mới tới ngồi chơi tới 10h thì về, mà mấy chị ấy bán hàng giống chị dâu mình, chỉ bán từ sáng tới trưa là nghỉ rồi,

19. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

mình thấy ở cùng thì ở đỡ được gì thì đỡ chứ chị ấy cần bà ngoại sang chăm chứ em dâu cũng không chăm được.

20. Huy Lân

mình là người nơi khác lấy ck về, nên mẹ ck bảo là chăm để sau này còn đẻ đái có chị dâu giúp, giờ m đang bầu rồi, trộm vía cuws khỏe mạnh tới lúc sinh có khi mình xin về nhà đẻ ở ấy, chứ trên này mẹ ck mình còn thằng cu mới sinh nhà anh ck, lúc ấy chắc nó cũng mới đc 9 tháng, ck mình lại đi làm, các anh chị cũng phải đi làm chứ ai mà ở nhà chăm mình vs con đc ngoài mẹ đẻ. Vì thế cũng chả nghĩ là nhờ đc ai đâu, cũng có dự tính vs chồng là về quê bố mẹ mình đều ở nhà bán hàng vs làm nông thì còn có ng đi ra đi vào, họ hàng tới chơi cũng đỡ buồn