Các mẹ giúp e : sinh thường, bé 12 ngày tuổi làm đủ mọi cách ti vẫn mềm oặt ko có sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi me_cu_Voi, 4/11/2013.

1. me_cu_Voi

me_cu_Voi Thành viên mới

Rất mong các mẹ thông thái giúp hộ e.
    E sinh thường hôm 23/10, bé được 3kg đuối. E đau đẻ gần 2ngày,đẻ xong yếu ko ăn được gì. Hôm sau xin ra viện vì nằm ghép giường rất mệt. 2ngày sau e thấy sữa về, ti cương cứng nhưng bé ti lâu mà vẫn cáu. Hôm sau nó sưng to và rất đau, e chườm nóng massage đủ kiểu nhờ cả bố nó trợ giúp mà ko thuyên giảm nên fải gọi người đến thông tia sữa.
    Từ khi thông xong (lúc bé khoảng 6ngày tuổi) đến giờ (bé được 12 ngày tuổi) e chịu khó ăn uống tích cực, uống trà vằng, lá mít, nước đinh lăng mà ti vẫn mềm oặt chỉ có tí tẹo sữa.
    Bé nhà e uống sữa nan. E ko biết một ngày cho con ăn bao nhiêu ml thì đủ. E lo con đói. Mẹ e bảo ko có đứa trẻ nào chịu ngủ khi noa đói cả. Nó ngủ ngoan tức là đã no. Có đúng ko các mẹ?
    Nhờ các mẹ chỉ giúp e, e phải làm gì để gọi sữa về cho con bú. Nếu tình trạng xấu e phải nuôi bộ thì bé ăn bao nhiêu là đủ ạ.
    E cảm ơn các mẹ rất rất nhiều. E bối rối và căng thẳng quá. Cả ngày chỉ có hai mẹ con ôm nhau.lắm lúc e gần như phát zồ.... Hix hix

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_cu_Voi
    Đang tải...

2. Bin TuTi

Bin TuTi Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ giúp e : sinh thường, bé 12 ngày tuổi làm đủ mọi cách ti vẫn mềm oặt ko có sữa

mn ơi, mn ăn thử món r*** nếp cẩm hấp cách thủy với tôm xem sao, ăn chừng 1 bát nc chấm thui, trc mình ăn cũng thấy có hiệu quả, trc khi ngủ tối mn uống thêm 1 cốc sữa ông thọ nóng vào. Uống nước cam nóng với đường cũng rất tốt mn nhé. Chúc mn sớm có nhìu sữa cho con bú nha

3. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Ðề: Các mẹ giúp e : sinh thường, bé 12 ngày tuổi làm đủ mọi cách ti vẫn mềm oặt ko có sữa

Bé được 12 ngày tuổi thì mỗi lần ti sẽ được khoảng 15-30ml thôi mẹ cháu ah. Cứ 2-3 tiếng cháu ko dậy thì mẹ đánh thức con dậy ăn. Mình cũng ko có sữa mấy đầu to thụt nhưng mình dùng máy hút sữa Medela cứ 2h mình hút 1 lần sữa nó cũng về nhiều hơn mà dần dần có đầu ti đấy mẹ cháu ah.

4. mekubonbon

mekubonbon HỘI KINH DOANH HÀ NỘI

thông thường các mẹ sau sinh và cả người lớn cứ sợ trẻ con ti k đủ nên sẽ dặm cho bé luôn sữa ngoài khi bé có biểu hiện cáu gắt khi ti mẹ. Thực chất những ngày đầu mẹ k có sữa bé đã quen với việc ti bình nên ngậm ti mẹ bé sẽ chán thì phải mút 1 lúc sữa mới ra k như ti bình sữa ra luôn nên mẹ vốn đã ít sữa mới có sữa giai đoạn đầu mà bé k ti thì càng ít sữa. Mẹ stress, con k có sức đề kháng vì không đc uống sữa mẹ. Thật ra giải pháp trong giai đoạn này bạn nên hút sữa ra để duy trì lg sữa và sữa sẽ về nhiều hơn, sau đó việc cho bé ti bình bằng sữa mẹ sẽ giúp bé quen với hơi sữa mẹ khi đó bé thấy trong bầu ngực của mẹ có hơi sữa bé vẫn thường ăn sẽ chịu khó mút ti hơn dần mẹ cũng sẽ điều chỉnh đc lg sữa tùy theo nhu cầu của bé.
    Mới sinh thật ra cũng chưa xác định đc bạn ít sữa hay nhiều sữa chỉ là mình đang streess nhiều nên lg sữa sẽ k đc như ý. Bạn cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi điều độ, ngủ đủ giấc uống đủ nước và hút sữa hoặc cho bé ti thường xuyên để có nhiều sữa nhé.
    Bên mình có cho thuê máy hút sữa các loại của medela. Nếu mn cần pm m sdt 0975.89.3388 m sẽ tư vấn thêm cho.
    chúc bạn và bé khỏe

5. Mẹ con nhà Cốm

Mẹ con nhà Cốm http://mummycare.net/

Tos nghĩ bé 12 ngày tuổi thì mỗi lần bú chỉ từ 20ml đến 30 ml thôi. Bạn tớ cũng đang trong truơn họp tuơng tự mn, làm đủ mọi cách mà ko có sữa. Cũng đang chấp nhận nuôi bộ xem sao :(

6. smallmonster1981

smallmonster1981 Bắt đầu tích cực

Bác sĩ bên Mỹ nói 2 weeks bé phải ti từ 60ml/lần nhé, 2 tiếng ăn 1 lần, ngày ăn 8 lần. Em kiểm tra bỉm, khoảng 5-7 bỉm ướt tùy bé.
    Kinh nghiệm của chị thế này: http://lamchame.com/forum/showthread.php/1091077-Kinh-nghi%E1%BB%87m-c%C3%B3-%C4%91%E1%BB%A7-s%E1%BB%AFa-cho-con-b%C3%BA
    Em giống hệt chị hồi đẻ đứa đầu,bị tắc sữa, lười cho con bú nên mất sữa. Đứa 2 chị làm triệt để, tắc sữa thì chữa cho khỏi rồi sau đó tích cực hút sữa bằng máy kết hợp với cho con bú liên tục. Mẹ phải uống nhiều nước, rất nhiều nhé. Ăn làm nhiều bữa. E uống thêm thuốc motilum đi, có tác dụng đấy. Con chị đang 4 tháng mà chị thấy sữa đang cạn. Tháng trước chị nhờ người gửi motilum sang Mỹ, uống rồi thấy sữa ra nhiều hơn. Cái này là khoa học nhé, k phải chị bậy đâu.
    Nếu xác định cho ti bình thì phải cho con uống đủ nhé. Uống xong bé lăn ra ngủ, mặt tươi tỉnh là bé uống đủ. Cách tốt nhất là kiểm tra bỉm. E xem thêm thông tin trên mạng nhé.

7. tungnguyet

tungnguyet Bắt đầu tích cực

Em thấy bảo ăn gạo nếp lứt là sữa nhiều và tốt lắm ạ!^^

8. heocoi_883

heocoi_883 Mẹ NguyênĐức 0985.885.833

Chữa mẹo thì có người hợp có người không hợp, bấm huyệt cũng thế, có người cả tháng kiên trì đi bấm huyệt mà cũng có sữa trở lại đâu. Nhiều khi những thực phẩm đơn giản hàng ngày nếu hợp thì lại rất nhiều sữa mn ạ. Tớ thì ăn móng giò, chân chó, gạo nếp, không bằng ăn canh khoai tây. Có điều là càng cho con ty nhiều thì tuyến sữa sẽ được kích thích và về càng nhiều nhé.

9. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

mẹ bạn nói đúng đấy, bé ngủ ngoan là ok đấy...mn chịu khó cho con mút ti xem có cải thiện tình hình ko. CHúc 2 mẹ con mạnh khỏe nha.

10. nhiencuong

nhiencuong Thành viên tập sự

Em cũng hí hửng rang gạo lứt đi nghiền rồi lại ko đc uống vì các cụ bảo là gạo lứt rang trị tiêu chảy,uống bé sẽ bị táo bón

11. nhiencuong

nhiencuong Thành viên tập sự

mẹ nó thử uống thuốc nam lợi sữa xem, t ít sữa nên cũng đang uống thử đây, thấy nhiều phản hồi tốt lắm