Cac me giup e voi, con e bi om suot thoi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi album, 8/11/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. album

album Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà e 1.5 tuổi bị viêm A mà sốt hơn một tuần không hạ đã đi khám và theo hai bác sỹ điều trị kháng sinh và hạ sốt rồi, e xót ruọt quá. Có mẹ nào bị tương tự tư vấn cho e với có cách nào cho bé hạ sốt không mãi mà vẫn cứ sốt lơ lửng ở 38 độ rồi thỉnh thoảng lên 39 độ e mới cho uông thuốc, một ngày khoảng 3 gói. Mệt mỏi và chán quá các mẹ ah Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi album
    Đang tải...

2. toankhan

toankhan Banned

Ðề: Cac me giup e voi, con e bi om suot thoi

Bé bị viêm abidan đương nhiên là phải sốt rồi, khi nào khỏi viêm A thì mới hết sốt được, viêm A thì bao giờ cũng sốt cao và thường kéo dài con nhà mình cũng vậy đấy, có thể con bạn không hợp với thuốc đó phải đổi thuốc khác thì mới hiệu quả. con 38,2 độ đã phải uống thuốc rồi chứ để lên 39 độ không sợ con sốt cao rồi co giật ah

3. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Trước hết muốn cho con hạ sốt thì phải chữa khỏi viêm A cho con đã mn ạ.
    Nhà em mà con bị viêm họng sốt thì em toàn cho uống kháng sinh để trị viêm họng và hạ sốt thì em toàn cho bé uống nước lá nhọ nồi + nước lá diếp cá thui.
    Em thấy 2 loại lá này hạ sốt hiệu nghiệm và nhanh hơn cả thuốc hạ sốt ấy ạ.

4. Minyeume

Minyeume Thành viên rất tích cực

Theo mình cứ nên cho bé vào viện đi , sốt cao thế ở nhà nguy hiểm lắm !

5. helios2212

helios2212 Bắt đầu tích cực

Con mih ngay xua cug vay. Hnay cug dang bi benh day mih cug dang chan wa. Dang sot tu hwa. Luc truot be sot suot 10ngay ko ha lun mn ah. Kham qua may bsi thi ho bo qua chi tiet mui hog ko quan tam lam . Mih non nao spt ruot the la lai di kham tiep. Cuoi cug kham vi bsi cuoi cug la chau bi viem hong co mu, uong thuoc dieu tri dug benh may hsau la do benh. Hix... Tu dao ay la m rat chu trog tai mui hog. Moi lan hoi ham ham la di kham mui hog ti y nhu rang bi viem hog. Bsi cho uog kip thoi thi bot lun. Con luc nao hoi nang 1 ti la sot 2 nay. Lan nay cug dang sot ho day.. Hxx.. Cham con thi moi bit thuong bo thuong me.. :(

6. xuka245

xuka245 Thành viên chính thức

Bạn ơi, con nhà mình giờ 11 tháng mà bị viêm abidan 2 lần rồi, lúc 5 thag và khi 10 tháng, cháu sốt rất cao lên tới 39 độ. Tớ đi con đi khám thì bác sỹ cho cháu uống kháng sinh CECLOR 125mg(thuốc màu hồng) đấy ạ.Bé vẫn sốt và cứ cho uống hạ sốt, sau 2 ngày con hết sốt hẳn và mình vẫn cho con uống đủ 5 ngày thì dừng.Cả 2 lần đều vậy. Cơ chế abidan khi nào hết sưng mới hết sốt nên bạn đừng quá lo lắng, ko thuốc gì con hết sốt luôn đâu. Cứ cặp nhiệt độ liên tục, hơn 38.5 là uống hạ sốt.Thuốc uống thì tùy thuộc vào số cân của bé.Chúc bé mau khỏe nhé.

7. mexiu2012

mexiu2012 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi nếu con sốt cao quá giã lá diếp cá vắt lấy nước cho con uống vừa làm mát mà còn đỡ cả họng nữa đấy, cho vài hạt muối vào bạn nhé ít thui đấy, chúc con mau khỏe

8. vinhbin

vinhbin Bắt đầu tích cực

con em cung mới sốt xong, phải đưâ đi khám và lấy kháng sinh về uống mới khỏi được c ạ, cố lên c con ốm lo lắng và mệt mỏi lăm,mong cháu mau khỏi ốm ạ

9. hoanghaigiangsonviet

hoanghaigiangsonviet Thành viên đạt chuẩn

cho bé ngay vào viên khám để chữa khỏi viêm amidan mới khỏi sốt đc ,thuốc hạ sốt chỉ là tạm thời,nguyên nhân sốt là do viêm nhiễm,mỗi người thích ứng với một nhóm kháng sinh khác nhau ko khỏi thì đổi thuốc,mẹ nó vào vietnamnet có người cứ để con ở nhà chờ mọi người mách các chữa cuối cùng khi cho vào viên thì quá muộn ko chữa đc nữa cháu chết oan vì mẹ thiếu hiểu biết,ở Hà Nội thì cho vào viện nhi TW ,còn bạn ở tỉnh lẻ thì cho bé đến bệnh viện tỉnh,bỏ qua bệnh viện huyện nhé vì bọn này vừa ngu dốt lại khệnh khạng

10. qthuyrs

qthuyrs CẢ NHÀ THƯƠNG NHAU!

Haiz. Khổ thân bé quá. Chắc là k hợp kháng sinh đấy rồi. Mẹ cho bé đi khám để đổi kháng sinh khác đi. Bé nhà tớ cũng toàn VA sưng to rồi lại lên tai. Bé mà hay bị lại tớ nghĩ mẹ nó nên cắt Amidan đi. Nhà tớ cũng chuẩn bị nạo VA cho con vì bị lại liên tục, cả tháng kháng sinh chán lắm. Mong con nhanh khỏi ốm ne.

11. Mẹ Băp12

Mẹ Băp12 Thành viên tích cực

Bé nhà em cũng hay bị viêm họng lắm, nhiều khi sưng to, sốt bé ko ăn được toàn bị trớ hết ấy. 1-2 ngày đầu thì em cho bé uống chanh đào hấp mật ong(hoặc lá hẹ hấp mất ong để trị họng) kết hợp với uống + đắp lá dấp cá để hạ sốt. nếu đỡ thì uống tiếp còn sang ngày t3 thì phải dùng kháng sinh ah
    nếu sau 3 ngày mà con ko đỡ và ko cắt sốt thì phải cho con vào viện thôi mn ah, chứ ở nhà thế này nguy hiểm mà xót con lắm

12. minhvuthi

minhvuthi Bắt đầu nổi tiếng

chúc bé mau khỏe nhé, con nhà mình không bị viêm A nên mình ko biết thế nào

13. ngaMB

ngaMB Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà mình đợt trước cũng hay bị, ngoài uống thuốc ra, mẹ nó chịu khó nhỏ mũi, hút mũi cho con thêm nhé. vì nước mũi chảy xuống họng nên phải chữa mũi trước mẹ nó ạ. mấy bé ốm nhìn thương lắm. Chúc bé nhà mẹ nó mau khỏi

14. Mẹ_Gia Bảo2008

Mẹ_Gia Bảo2008 Bắt đầu nổi tiếng

Mấy năm trước mình cũng ở hoàn cảnh như mẹ nó vậy. Mình viết lên đây để chia sẽ tâm trạng với bạn chủ top và các mẹ hay có bé bị đau ốm như bé nhà mình. Bé nhà mình bị VA và Amidan quá phát từ nhỏ. Cứ thời tiết thay đổi là Amidan của bé bị sưng to che hết cả cổ họng ko thở được toàn phải thở bằng mồm và ngủ thì ngáy to vô cùng, có những lúc cháu còn bị ngưng thở. Những tháng giao mùa như thế này thì ốm và uống kháng sinh cả tuần có khi 10 ngày, khỏi được 2-3 ngày lại bị. Mình cũng cho bé đi khám hết bác sỹ này đến bác sỹ khác, ở đâu có người mách bác sỹ nào giỏi là mình cho con đi. Nhưng cứ uống thuốc xong khỏi vài hôm là lại bị. Có đợt bé bị nặng lên cả viêm tai giữa ngày nào cũng phải đến nhà bác sỹ chấm họng và rỏ thuốc vào tai ròng rã cả nửa tháng trời. Bé nhà mình uống nhiều kháng sinh đến nỗi có lúc nở loét hết cả miệng lưỡi cơ, ăn vào thì chớ, lúc nào đi ngủ cũng phải để một cái ca nhỏ đầu giường. Nhiều đêm đang ngủ bé ho mà mẹ ko hứng kịp thì nôn hết ra chăn màn quần áo. Mình cũng mệt mỏi vô cùng. Hơn 3t mình mới cho con đi học mẫu giáo mà thời gian nghỉ ốm còn nhiều hơn thời gian đi học. Cô giáo lớp bé thấy buổi trưa con ngủ toàn bị ngạt mũi và thở ngáy nên có giới thiệu bảo mình mang con đến khám một anh bác sỹ là Phó khoa tai mũi họng - bệnh viện Bạch Mai. Khi khám cho con mình anh ấy cũng có hỏi mức độ ốm 1 năm của con là mấy lần, mình cũng có trả lời là hầu như tháng nào cháu cũng bị. Đến những tháng mùa đông thì có tháng bị 2-3 lần, mà lần nào cũng phải uống kháng sinh. Anh ấy có tư vấn cho mình là con em phải đi cắt Amidan và nạo VA thôi vì tình trạng cháu bị viêm nhiễm quá nhiều lần trong 1 năm thế này là ko được. Nếu cứ để cháu ngủ thở bằng mồm và tình trạng ngưng thở kéo dài thì sẽ ảnh hưởng đến não và tim vì thiếu ô xi. Bác sỹ cũng tư vấn cho mình là thường thì cắt Amidan phải từ 6-8t trở lên vì lúc đó cháu đã lớn sức đề kháng cũng tốt hơn. Đây bé nhà mình mới có 3t nhưng vì tình trạng bị viêm nhiễm quá nhiều thế này thì nên cho cháu cắt luôn. Bác sỹ cũng nói luôn là khi cắt Amidan là phải gây mê và sẽ ko tránh khỏi trường hợp bị rủi ro trong quá trình mổ vì bé nhà mình còn quá nhỏ. Nhưng vài nghìn ca mới có một ca và bác sỹ dẫn chứng là trường hợp có bé phải cắt amidan nhỏ nhất là mới có 24 tháng tuổi. Nên em và gia đình cứ về nhà suy nghĩ thật kỹ rồi quyết định. Mình cũng hoang mang lắm và về cũng cho con đi khám thêm vài bác sỹ nổi tiếng ở bệnh viện tai mũi họng TW nữa. Nhưng khi nội soi cho con thì bác sỹ nào cũng khuyên là nên cắt em ạ vì bé nhà e cả VA và Amidan đều to quá che hết cả 3/4 mũi và họng của con rồi, nếu cứ cố để thì sẽ càng ảnh hưởng đến sức khỏe và trí não của bé sau này. Thế là mình quyết định cho con nhập viên Tai mũi họng TW để phẫu thuật. Rồi ngày phẫu thuật cũng đến khi bế bé vào phòng thử phản ứng và gây mê trước khi mổ mà mình vừa đi vừa run, vào trong phòng thì cũng thấy nhiều bé cùng độ tuổi con mình và lớn hơn 1 chút. Nhưng các bé ấy chỉ phải nạo VA ở mũi thôi còn con mình còn phải cắt cả Amidan nữa nên khi bác sỹ tiêm thuốc thử phản ứng cho con thấy con khóc mà mình cũng ngồi khóc theo. Cô y tá tiêm cho con mình còn trấn an là chị cứ yên tâm sẽ ko có vấn đề gì đâu ạ. Thời gian ngồi chờ con phẫu thuật đối với mình sao mà lâu thế, cứ thấy bác sỹ gọi người nhà bệnh nhân vào là mình cứ nhấp nha nhấp nhổm xem có phải tên con ko để còn chạy vào. Rồi cũng đến lúc mình được vào với con, nhìn con nằm trên giường bệnh dây rợ chằng chịt và xanh xao thì mình lại ko cầm được nước mắt. Khi con tỉnh và hết thuốc mê lúc đó chắc đau lắm nên mình thấy con cứ đưa tay đòi dứt dây truyền dịch ra và la khóc, giãy giụa bác sỹ cứ phải giữ tay chân cho con mình nằm im thì mình càng khóc hơn. Thế là bị bác sỹ mắng cho là em phải bình tĩnh để giỗ con chứ khóc theo con thế này thì làm sao mà chăm con được. Nghe bác sỹ nói vậy mình ko dám khóc nữa mà ngồi ôm con thật chặt vào lòng. Cũng may là trẻ con chắc cũng mau quên cơn đau hay sao ý mà sáng mổ xong đến chiều tối thì bé nhà mình thấy chơi bình thường. Tối hôm ấy bác sỹ còn cho mẹ con mình về nhà ngủ vì nhà mình cách viện có 3km. Sáng hôm sau lại vào và chiều thì con mình được xuất viện.

Sửa lần cuối: 8/11/2013
  15. thuyhdong

thuyhdong Bắt đầu nổi tiếng

cảm thông với bạn. ku nhà m cũng đc hơn 1 tuổi. cũng hay ốm vặt lắm. toàn phải đi khám mua thuốc. buồn và mệt mỏi lắm ạ. em đang tìm hiểu xem làm cách nào bé có sức đề kháng tốt đây. vào đây xem kinh nghiệm của các mẹ ạ

16. hoatrangthangba

hoatrangthangba kết nối

hix mùa này em thấy bé hay bị ốm thật đấy. bé nhà em bi ho sổ mũi hơn một tháng vừa khỏi được một tuần hôm nay lại bị lại mà lại bị viêm họng có mủ nữa chứ uống nhiều kháng sinh quá nên sút mất hơn một kg giờ nhìn chán lắm lun. cú thấy minh nuôi con sao vaats vả quá hóa ra cũng rất nhiều cùng hoàn cảnh với minh huhu

17. ngahuy02

ngahuy02 Thành viên tích cực

nhoc nhà tớ ho, sổ mũi 1 tháng, cứ uống KS 5 - 7 ngày khỏi, 3 - 4 ngày lại bị lại, sau 1 tháng con hoi hâm hấp sốt về chiều 37,5 - 38 độ cứ nghĩ con sốt vi rút, đi khám đã bị viêm phổi nặng ( ho ít lắm nhưng điển hình là sốt chiều và tối nhé) vài dòng cho mẹ tham khảo

18. Mehaiky

Mehaiky Thành viên chính thức

Theo tớ là gọi điện cho bác sĩ Thắng ở Nhi TW, hỏi xem bác ấy đang ở đâu thì đưa con đến đấy khám. Số ĐT bác ấy đây: 0913 506 336
    Còn nếu ngại đưa bé đi thì tớ có số ĐT của BS Dũng trước làm Nhi Bạch Mai nhưng giờ về hưu rồi, bác ấy có thể đến khám tại nhà - 300k. ĐT: 0903261882
    Còn 1 bác nữa là bác Hương nhưng quên số mất rồi, bác ấy cũng đến khám tại nhà...

Sửa lần cuối: 8/11/2013
  19. bautroixanh2006

bautroixanh2006 Chuyên bánh chưng xanh, gạo nếp cái hoa vàng...

Bé ốm lâu wa bạn cố gắng điều trị cho bé khỏi đi và cho bé dùng thêm cái tăng miễn dịch nữa nhà mình hay dùng Bioprotein ấy cho bé ngậm ngày 2 gói vào mình thấy cũng tương đối cải thiện tình trạng bện đấy. Thường xuyên cho bé xúc miệng hoặc uống 1 ngụm nhỏ nước muối cũng đc. Chúc bé mau khỏi bệnh cho mẹ đỡ sốt ruột

20. capuchino123

capuchino123 Thành viên tích cực

đúng đấy mẹ nó ạ, ở nhà mình ông bà hay cho bé uống nước lá nhọ nồi, lá bỏng, lá diếp cá...bạn thử xem

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.