Các Mẹ Giúp Em, Em Bị Trĩ Nặng Sau Khi Sinh, Giờ Biết Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mecoibomap, 15/10/2018.

1. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Các mẹ ơi em mới sinh bé thứ 2. Giờ bị trĩ nặng quá em sợ phải đi mổ lắm. Vì trước khi bầu em đã bị trĩ nội độ 2 rồi, sau bầu và sinh thường tình trạng càng ngày càng nặng thêm. Giờ em ngồi nó đau lắm, lúc nào đi vs là bị chảy máu, khóc ròng trong nhà vs :cry::cry:
    Em chưa đi khám lại, sợ nặng phải mổ. Các mẹ có cách gì giúp em đỡ mà không phải mổ không ạ? Hay có địa chỉ chữa trĩ nào hiệu quả mà không phải mổ chỉ giúp em với. :snooze:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecoibomap
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

MÌnh có phương pháp chữa trĩ hiệu quả, không biết Mom có quan tâm không

mecoibomap thích bài này.
  3. Mẹ_lyly

Mẹ_lyly Thành viên chính thức

Mới sinh xong mình cũng 3-4 tháng táo liên tục, mình cũng lo lắng sợ bị trĩ, vì nhiều khi thấy nó cũng nhô ruột ra, và chảy máu. Thấy bảo nhiều mẹ bị táo bón lâu ngay chuyển thành trĩ. Nhưng may mắn là em mới bị táo vậy sau ăn uống nhiều chất sơ, rồi hạt chia, sữa chua nên đã hết táo và cũng chưa bị thành trĩ.Đúng là phụ nữ mình khổ đủ đường.

4. Vũ Thị Bích Liên

Nếu quan tâm thì để lại SĐT mìn hsẽ giúp mình trị trĩ hiệu quả trong chưa đầy 1 tháng

5. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Em khuyên các mẹ là không nên đi cắt trĩ, ck em đây cũng bị bệnh này sau đi cắt được hơn 4 năm thì lại bị lại, đau hơn đợt đầu.
    Đang có người giới thiệu cho em địa chỉ chữa trĩ bằng phương pháp mới trị bệnh trĩ không phải mổ - Phương pháp Tiêm xơ búi trĩ của ĐNT 1985 tại Phòng khám Đa Khoa ĐNT. Ck em theo khám tiêm 5 lần đã gần như không còn dấu hiệu gì của bệnh. Em nghe nói ở đây có nhiều người chữa khỏi rồi nên cũng mong cho ck em khỏi không bị lại nữa.

6. mecoibomap

Đúng đó sinh con là bao vất vả mà phụ nữ mình phải chấp nhận sau sinh nào là rạn da, nám da, táo, trĩ, đâu lưng, xương khớp thái hóa lại còn ngu đi nhiều nữa.
    May mắn là em đã xong nhiệm vụ rồi

7. mecoibomap

Bạn cho mình xin thông tin nhé, mà phòng khám đó ở đâu vậy? Vài tháng nữa sau khi cai sữa con mình cũng phải đi chữa cho đỡ đau, giờ thì dùng phương phát thảo dược cầm cự thôi

Kiều Thanh thích bài này.
  8. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Nếu bạn đang cho con bú thì tham khảo sản phẩm Bình Trĩ Vương là sản phẩm được bào chế từ các thảo dược thiên nhiên, giúp hỗ trợ điều trị bệnh trĩ nhé.
    Trước bầu mình cũng bị trĩ, được bác sĩ giới thiệu dùng sản phẩm này an toàn cho bà bầu và người cho con bú mình dùng và đỡ.
    Bên cạnh việc sử dụng các sản phẩm hỗ trợ điều trị, bạn nên kết hợp với chế độ ăn uống phù hợp, đầy đủ chất xơ, uống đủ nước. Nên vận động, tập thể dục nhẹ nhàng, tránh ngồi lâu cũng là một trong những biện pháp giúp phòng ngừa và giảm nhẹ bệnh trĩ.

9. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Uhm giờ đang cho con bú bạn tham khảo các loại thuốc thảo dược an toàn cho người đang cho bú nhé.
    Thông tin phòng khám bạn tham khảo nha:
    Phòng khám Đa Khoa ĐNT
    *
    Cơ sở 1: Số 60 Hào Nam, Phường Ô Chợ Dừa, Quận Đống Đa, TP Hà Nội.
    * Cơ sở 2: Số 122 Phố Nối, Huyện Mỹ Hào, Tỉnh Hưng Yên
    Phòng khám Đa Khoa ĐNT được phát triển từ phòng khám Trĩ ĐNT (1985)
    Các video về phòng khám:
    1.
    2.

10. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mình 6 tuần nữa sinh rùi mà cũng đang bị trĩ đây. Mình đang dùng rau diếp cá kết hợp với bài thuốc của mẹ ck mình bày cho như sau:
    Dùng các loại lá sau: Lá sung, lá cúc tần, lá ngải cứu, bột nghệ vàng, ít muỗi và bồ kết. Thường thì dùng khoản 1-2kg bồ kết cho 1 đợt chữa, các mẹ có thể mua về đun nước và cô đặc lại để mỗi lần bỏ vào dùng.
    Đun hỗn hợp lá trên sôi khoảng 20'- 30' rồi bỏ ra xông đến khi nước ấm thì có thể ngâm một lúc.
    Làm ngày 1-2 lần và làm liên tục:
    - Trai thì làm 7 lần
    - Gái làm 9 lần.

Thấy cũng đỡ, nhưng mình chỉ là bị trĩ trong quá trình mang thai, không bị nặng nên cũng nhanh đỡ đau.

11. 2starlet

2starlet Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng bị trĩ nội gia đoạn 3 đây mom. Nhưng bây giờ không chảy máu nữa, tuy vẫn khó chịu nhưng chấp nhận sống cùng lũ. Thử nhiều loại thuốc và cách dân gian rồi mà k khỏi. Giờ chỉ biết ăn nhiều rau, những rau thuộc về nhuận tràng như rau muống, mùng tơi, rau lang, diếp cá cho đỡ thôi.

12. 0997371404

0997371404 Thành viên đạt chuẩn

trước vợ tôi cũng bị như vậy sau sinh. sau nhờ người quen giới thiệu biết dc bác sỹ Tuyên ban quân y có thuốc thảo dược chuyên đặc trị chỉ ngâm và bôi. gần 2 tháng khỏi rôi. h hơn 1 năm nay ko bị tái hay đau. thấy vợ bảo ngon lành rôi . nếu bạn muốn mình hỏi cho.

13. Trà My0218

Trà My0218 Thành viên chính thức

Chị gái mình cũng đang chữa trĩ ở phòng khám Đa Khoa ĐNT, địa chỉ 60 Hào Nam, Đống Đa.
    Thấy chị ấy mới chữa được 1/2 liệu trình mà bệnh đỡ nhiều, giờ thấy tươi tắn lắm, không ủ rũ, cau có như trước.

14. khanhngan9712

khanhngan9712 Thành viên tập sự

Mom ăn nhiều rau ngót, diếp cá nữa. Nấu nước diếp cá pha muối ngâm mỗi ngày. M cũng v nè, đợi con đủ 6th cho ăn dặm rồi m uống tottri thấy đỡ lắm á

15. Ylinda

Ylinda Thành viên tập sự

ko sao đâu, ăn đồ mát nhiều vô, thường xuyên đi lại là đỡ ah, mình trong quá trình mang bầu với sau khi sanh cũng bị vậy, nhưng giờ đỡ rất nhiều rồi

16. khanhngan9712

khanhngan9712 Thành viên tập sự

Nên đợi đến 6th mom, mà thuốc này m uống thấy hq đó, đợi tháng sau là mom uống đc rồi. Tầm 7-10 hôm đầu là thấy búi trĩ co lên đc đỡ cấn đau

17. ttly2509

ttly2509 Thành viên tập sự

Trĩ có cắt cũng dễ tái lại lắm mom, đi bsĩ khám thử, mình nội độ 3 rồi, đang uống tottri cũng đc gần 3 tháng nay rồi đỡ hơn 8,9 chục %, mà mới sinh thì chưa nên dùng thuốc gì hết nha, đợi cỡ nửa năm thì ok

18. nhidi305

nhidi305 Thành viên tập sự

tái lại là có nha :( ck e nè, làm tài lâu năm mới vưa cắt xong đc năm lại bị lại, giờ đi khám bs cũng cho Tottri uống để ngừa tái lại

19. ttly2509

ttly2509 Thành viên tập sự

uh thấy trĩ uống loại đông dược tottri ok lúc mình dùng đc 1 tuần là thấy bớt ra máu mà trĩ cũng ko bị lòi nữa

20. Vũ Thị Bích Liên

Hiệu quả đến thế hả mom