Các mẹ giúp em, em không biết mình đang bị mắc vào đâu nữa.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi dám ước mơ, 10/11/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

Các mẹ ạ, em bán hàng quần áo, đầu tiên em chỉ bán lẻ thôi, nhưng rồi em dần trở thành đại lý đê bán buôn, nhưng mà em thấy càng làm to em lại càng khó quay vòng vốn, nợ ngày càng nhiều lên trong khi hàng thì em vẫn bán được nhé. Em giờ như kiểu bị cuống, em ko biết mình đang bị mắc ở đâu, không biết là nên tháo gỡ từ đâu ra nữa, mệt mỏi quá. Các mẹ nào đã có kinh nghiệm kinh doanh bán buôn rồi giúp đỡ em với ah :((.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dám ước mơ
    Đang tải...

2. Capro

Capro Bắt đầu tích cực

Bạn xem lại tồn kho của bạn đã thực sự hợp lý chưa. Thường thì bán lẻ có ưu thế về quay vòng vốn hơn vì tồn kho ít, tốc độ bán ra lại nhanh.
    Bán buôn tồn kho của bạn sẽ nhiều hơn, đọng vốn lâu hơn, lãi trên 1 đơn vị sản phẩm giảm đi. Chỉ có công sức bỏ ra có lẽ là ít hơn bán lẻ. Bạn tham khảo thêm bài viết này để tính lại giá trị hàng xem sao.

3. ngocanhhugoboss

ngocanhhugoboss Cho Vay Tiền 0964.263.996

Mẹ n cảm thấy mình có thể gánh vác đc công việc hiện tại ko ? Có thời gian nghỉ ngơi ko ? Chăm sóc con ko ? Nếu ko thì mn có thể hạn chế phát triển thêm về lượng hàng . Quay vòng vốn thôi . Thử dừng ko vay vốn nữa . Xem lượng tiền mình có bị thiếu hụt ko ? Có thể tiền bị dư hụt ở đâu chẳng hạn . Cũng có thể có nhân viên làm cùng ko trung thực . Đó là ý kiến của mình mn có thể tham khảo :)

4. dám ước mơ

cảm ơn mn nhé. Em đang lần lại từ đầu xem em đi sai ở đâu, vốn đang nằm ở đâu :((

5. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mình nghĩ là bạn cần xem lại chỗ hàng tồn kho và TỈ LỆ LỢI NHUẬN trên mỗi sản phẩm bạn bán ra. Có thể tỉ lệ lợi nhuận không đủ đảm bảo cho chi phí phát sinh nên bạn không có số lãi. Mình cũng đã gặp tình trạng tương tự như bạn và đã vượt qua được nó nhờ đọc cuốn sách TÚI KHÔN. Cuốn này hay lắ nếu bạn có rồi thì đọc lại và tìm ra giải pháp hoặc có thể tìm mua về đọc nhé. Nếu không mua được mình có thể tìm mua giúp dc, cuốn của mình mình đã tặng cho một người khác cũng gặp khó khăn khi đang kinh doanh mất rồi.
    Bạn có thể đọc tóm tắt ở đây cũng được nè.
    http://maxreading.com/sach-hay/tom-tat-sach-nhung-meo-muc-tren-thuong-truong
    Chúc bạn sớm tìm được lời giải sớm nhé.

6. dám ước mơ

em cảm ơn mn nhé, giờ em đang bình tính lại xem như nào ah.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.