Các mẹ giúp em, nên nhờ bố mẹ chồng lên trông cháu hay thuê người giúp việc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi methao86, 19/2/2013.

1. methao86

methao86 Thành viên mới

Các mẹ ơi, e đang lo lắng lắm, chẳng là em vừa sinh em bé được 7 tháng, 2 tháng trước tết e nhờ ông bà nội lên trông cháu, nhưng nhiều vấn đề phát sinh lắm, e cũng đã cố gắng nhưng vừa lòng bố mẹ chồng e thấy khó lắm, được lòng mẹ thì lại mất lòng bố, huuuuu e ở với bố mẹ em stress lắm, k phải em ghét gì bố mẹ đâu, nhưng bố mẹ kỹ tính quá săm soi từng cử chỉ hành động của em, ôi mà tính em thì ẩu đoảng, nên một ngày em chỉ việc nghe ca thán là hết rồi. Và ở với bố mẹ chồng e cũng hay va chạm với chồng hơn, ông thì con bố mẹ nên cũng kỹ tính, soi từng tí, e thì k chịu được nên cũng gắt gỏng theo, thế là vợ chồng em đâm ra hay cãi nhau, và cứ nhắc đến bố mẹ thì em lại bị ám ảnh kinh lắm huuuuuuu. em chẳng biết phải làm sao nữa chán ghê gớm. Bây giờ hết tết rồi theo lịch là tuần sau bố mẹ e lên, mà em thì cứ nghĩ đến thôi là thấy lạnh gáy, e khó chịu trong người nên vợ chồng nảy ra mâu thuẫn, em đang không biết trì hoãn thế nào để bố mẹ không lên nữa, nói thẳng ra chắc bố mẹ từ em mất nên em chẳng biết làm thế nào cả. mọi người tư vấn e biết với, chồng em cứ bảo ông bà vẫn nhất, thuê osin thì đủ thứ chưa lường trước được mà kinh tế hai vợ chồng cũng chẳng khá khẩm gì, e giờ hoang mang lắm, chẳng biết phải làm sao, mọi ng cho em lới khuyên được không, e chỉ muốn sống vui vẻ, vẫn là con người của em, ko bị áp lực, áp lực từ công việc đã đủ mệt lắm rồi, h về nhà như thế nữa em càng chán :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi methao86
    Đang tải...

2. methao86

methao86 Thành viên mới

Ðề: Các mẹ giúp em, nên nhờ bố mẹ chồng lên trông cháu hay thuê người giúp việc

chẳng mẹ nào giúp e ah, các mẹ tư vấn giúp e đi, đầu e đang rối bời

3. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

nếu có điều kiện mẹ nó thuê người là tốt nhất, vửa đỡ mệt ông bà, vừa đỡ mệt mình, ko phải ai cũng ở đc với bmc ổn thỏa đâu, xa thì thuơng gần thì bình thừong có khi còn ghét nhau, vc lại va chạm nhau

4. methao86

methao86 Thành viên mới

mẹ nó ơi, mẹ nó từng thuê người giúp việc chưa, hixx có nhiều vấn đề phức tạp ko, mình chưa từng trải nên cứ cãi nhau với ông chồng, với mình nghĩ thì thuê ng có khi khỏe hơn có bố mẹ ck

5. TrangHan2011

TrangHan2011 Đủ quyền lập Họ

nếu mà như em thì em cũng thik thuê người hơn chứ các cụ thuộc thế hệ khác mình sẽ nảy sinh nhiều mâu thuẫn lắm, rồi việc chăm con như nào nữa chứ, các cụ chăm 1 kiểu mình chăm 1 kiểu phiền phức lắm

6. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Mẹ nó ơi cố gắng thuê ng giúp việc đi...hoàn cảnh nhà mẹ nó cũng hơi giống nhà tớ đợt tớ mới sinh.nhưng đc cái tớ chủ động về kinh tế nên tớ làm tuốt luôn....

7. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

Nếu có điều kiện thì thuê người, còn ko thì nhờ mẹ chồng.

8. baoboiiu

baoboiiu Thành viên rất tích cực

Tốt nhất nên thuê giúp việc chị à. Có hơi tốn kém thật nhưng tâm trạng sẽ thoải mái. ko phải lăn tăn suy nghĩ gì.
    Nhờ OB thì cũng tốt nhưng ....người ta thường nói " xa mỏi chân, gần mỏi miệng", xa nhau thì tình cảm tràn đầy quyến luyến, gần nhau đi ra đi vào đụng mặt rồi ....sẽ xảy ra lung tung chuyện. E góp ý thế thôi, tùy tình hình gđ mà chị cân nhắc và có hướng giải quyết tốt nhất nhé ^_^ chúc chị vui và hp^_^

9. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

ôi thuê giúp việc đi chị ơi,ở với bó mẹ chồng là việc bần cùng thôi,mình chẳng ghét bỏ gì bố mẹ chồng nhưng mà ở gần nhau kiểu gì cũng có chuyện,mẹ nó thue giúp viẹc khoảng 50tuoi,họ vừa có kinh nghiệm mà cũng gắn bó được lâu.

10. vankhanh122011

vankhanh122011 Bắt đầu nổi tiếng

chẳng ai yêu thương con mình bằng ông bà cả. vì thế nhờ được ông bà là tốt nhất. Tuy nhiên cuộc sống k tránh khỏi lúc này lúc khác, hãy cố gắng dung hòa thôi bạn à. chúc bạn và gia đình luôn hp

11. Bé Tuệ

Bé Tuệ Bắt đầu tích cực

Bạn xem gần chỗ bạn có chỗ nào gửi trẻ ko, cháu còn bé, tốt nhất gửi tư sẽ đc chăm sóc tận tình hơn. Khu nhà mình có mấy bà nghỉ hưu toàn trông trẻ thuê, mỗi bà chỉ nhận 1-2 cháu, họ đều là bộ đội nghỉ hưu nên chăm trẻ chu đáo lắm. Bạn xem gần chỗ bạn có ai như thế thì gửi cũng đc. Tự do muôn năm bạn ạ, như mình đây này, mặc cho BMC gào thét bảo gửi con về ông bà ấy trông cho nhưng mình ko điên. Tháng chấp nhận mất 2tr gửi trẻ nhưng đc cái gần con, nghĩ đến cảnh giao con cho BMC chăm rồi cách ông bà ấy cho con mình ăn mình đã thấy xót rồi.

12. Susu shop

Susu shop Bắt đầu nổi tiếng

như mẹ nó cũng khó, thuê giúp việc ko đơn giản đâu mẹ nó ah, nhờ ông bà thì đc cái là máu mủ, ông bà sẽ chăm tốt hơn, còn giúp việc thì chưa chắc họ đã cho con mình ăn tử tế, nhà tớ qua mấy đời giúp việc rồi nên tớ biết, nhưng giúp việc là họ hàng trong nhà, nên có những cái mình tức nhưng ko nói đc họ, nhưng về phần nhờ bà, thì cũng khó lắm, có nhìu cái mình nuôi theo kiểu hiện đại, nhưng ông bà lại cổ hũ, về phần nuôi dạy con mệt phết ấy, mỗi lần con mình hư, mình muốn răn dạy cũng rất là khó, ko có làm theo ý mình đc, mình nghĩ nếu đc, mẹ nó gửi tư cũng đc mà, tìm trường nào tốt, rồi chiều về đón con, mình còn yên tâm đi làm, mà giá thành lại còn rẻ hơn cả giúp việc ấy, tùy mẹ nó chọn xem kinh tế của mình như thế nào, tớ sợ nhất cảnh đi làm về mệt mỏi còn phải tranh cải với ông bà nội hoặc là chồng lắm ý

13. shooting

shooting Ngọc Mắm: 0976 241 108

Mẹ nó nên cố chịu để ông bà chăm con cho yên tâm vì thuê osin không yên tâm lắm, giờ mẹ nó có nghe nhiều câu chuyện về osin kinh lắm, khổ mình tí nhưng ông bà chăm con mình lại tốt hơn

14. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

ôi sao hoàn cảnh của mẹ nó giống em thế, nếu không muốn tốn tiền thì phải nhờ ông bà , mà nhờ ông bà thì chẳng thấy thoải mái tẹo nào cả. suốt ngày xì trét thì đầu óc dâu mà kiếm cơm cho con. nhưng e quyết định rùi chủ top ạ, e sẽ nhờ mẹ chồng lên trông, vì mục tiêu năm nay của pe là tiết kiệm tiền mờ. hic hic