Các mẹ giúp em với, bé nhà em 3 tuồi rồi chưa biết nói

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi IMUM, 23/3/2012.

1. Huythanh92

Huythanh92 Thành viên tập sự

Con e được gần 21 tháng bé phát âm được các từ đơn,cá mèo,vịt cac cạc.....canh,thịt,bà ơi,anh ơi,ba ơi..bạn.....khi bé ở nhà với e e bảo gì bé cũng làm theo,nghe theo....gọi có lúc nghe nhưng mải chơi nhìn mẹ cười xong chơi tiếp.....nhưng khi xuống trường bé học vs các anh chị từ 2,5 tuổi đến 3t,M bé nhà e nhỏ tuổi nhất....các cô bảo sao bé nhà e gọi mãi nhưng k thấy quay đầu lại k nghe,lm e lo quá....k biết bé như vậy có sao k các mom...có phải bé bị tự kỷ hay chậm nói Thông thường thôi ah.....vì bé vẫn phát triển bình thường vẫn lm theo các hành động ng lớn chỉ,vẫn chơi vs bạn bè giao tiếp mắt tốt,bé ở nhà mẹ dạy gì,bà dạy gì cũng lm theo...bảo gọi gì là gọi theo nv.chỉ khi bé mải xem phim gọi bé k quay lại thôi,còn đâu vẫn pt tốt tay chân,mắt miệng,ăn uống k vấn đề gì.....e mới cho bé đi học đc 2 tuần ah,bé ngoan k quấy chỉ thấy cô bảo bé k nói vs gọi k nghe thôi,còn ở nhà lại khác....các mom cho e lời khuyên vs

Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mẹ nói chuyện với bé hàng ngày để bé quen nhé

3. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

uầy, cháu mình cũng vậy không nói nhưng rất lanh gần 3 tuổi không biết nói, bác sĩ cũng khám bảo tự kỷ, nhưng có tự kỷ đâu, cho bé đến lớp chơi với các bạn, bé thấy các bạn trang lứa biết nói thì cũng tự học theo thôi