Các mẹ giúp em với: Con ăn sữa Lactana bio 1 (Đức) hấp thụ kém!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi besuachua, 9/7/2012.

1. besuachua

besuachua Thành viên tập sự

Các mẹ giúp em với!
    Con em được 4 tháng, em không có sữa, hoàn toàn ăn sữa ngoài. Hiện em đang cho con ăn sữa Lactana bio 1 (Đức), lúc sinh con được 3kg nhưng giờ 4 tháng cũng chỉ được có 6.5kg. Một ngày con ăn được khoảng 780-800ml, em sợ con không hấp thụ sữa nên tăng cân chậm. Có mẹ nào biết về sữa này tư vấn cho em với! Hay có sữa nào giúp cho trẻ hấp thụ kém không các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi besuachua
    Đang tải...

2. mun_havan

mun_havan Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các mẹ giúp em với: Con ăn sữa Lactana bio 1 (Đức) hấp thụ kém!

hix vậy là ok rùi bạn ơi, bé khỏe mạnh nhanh nhẹn là được chứ kô quan trọng câ nặng đâu, con mình sinh 3.3kg giờ 4 tháng rưỡi cũng được hơn 6kg tý thui

3. besuachua

cảm ơn mẹ mun_havan nhé! nhìn con mình sốt ruột quá, thằng bé hàng xóm sinh trước con mình 1 tuần mà h đã đc 8kg rồi. híc

4. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

Vậy thì thằng bé con hàng xóm nhà bạn có nguy cơ bị thừa cân béo phì chứ ko phải con bạn hấp thụ kém nhé.
    Trẻ con thông thường trong 6 tháng đầu tăng từ 600g đến 1.4kg/tháng là đạt chuẩn rồi. 6 tháng đầu con nặng gấp đôi trọng lượng cơ thể lúc sinh ra cũng đạt tiêu chuẩn trung bình quốc tế rồi. Sao giờ vẫn còn nhều bà mẹ thích con phải tăng nhiều cân thế nhỉ, các mẹ ko để ý thấy là bé mập cũng như người mập dễ mắc bệnh hơn người bình thường à ?
    Con nhà tớ 9 tháng mà có 7.5 kg thôi này nhưng mà trò gì cũng biết, giờ còn đang tập đi cơ, ê a suốt ngày, quậy phá như giặc. Anh họ bé sinh ra 4.1kg, lúc 3 tháng đã 9kg rồi nhưng đi khám dinh dưỡng mới biết bị suy dinh dưỡng dạng béo phì đấy. Cũng may chữa trị và có chế độ ăn uống hợp lí kịp thời nên giờ bé ko bị ú ù u nữa.
    Con bạn mỗi ngày ăn như thế là cũng đâu phải ít, tăng cân như vậy là hấp thụ sữa tương đối tốt đấy chứ. Con nhà mình 9 tháng rồi mà ngày chỉ chịu uống có 90ml sữa thôi, bố mẹ phải cho sữa vào bột để đủ lượng sữa cần thiết cho bé một ngày đấy. Sữa thì mỗi bé hợp một loại sữa, chỉ có mẹ mới biết con mình hợp sữa nào thôi mẹ nó ạ. Con mình hợp với Physiolac còn cháu mình thì một đứa hợp XO, một đứa lại chỉ hợp Friso thôi. Nếu con vẫn tích cực uống sữa này thì mẹ đừng nên đổi sữa nhé, bé bị đổi sữa nhiều sẽ biếng ăn chán sữa đấy. Trừ khi bạn thấy bé ngày càng uống ít đi so với trước thì mới nên đổi loại mới.

thuyha1961 thích bài này.
  5. thuyha1961

thuyha1961

Cân nặng thế này không lo lắm đâu bạn ạ, bình thường mà.

Cháu mình ăn sữa NanNga thấy ổn phết, bạn thử xem

6. besuachua

cảm ơn me.miumiu nhiều nha! tại bà nội cu tí sợ còi nên mình cũng đâm lo. em bé đáng yêu quá! chúc hai mẹ con luôn khỏe mạnh nhé!

7. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Đúng là các bà bao giờ cũng muốn cháu mình bụ bẫm 1 chút nhìn đáng iu, cơ mà còn tùy cơ địa của mỗi bé nữa, quan trọng là bé khỏe mạnh, nhanh nhẹn thông minh bạn ạ. Chúc bé hay ăn chóng nhớn