Cần giúp: Các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeTomRim, 7/10/2009.

1. MeTomRim

MeTomRim Thành viên mới

Chào các mẹ! Cu nhà em được một tuổi rồi mà cu chẳng chụi ăn cháo, cứ đút vào là ngậm mãi sau đó phun ra hết. mình phải làm sao đây. mính đã đổi món thường xuyên mà vẫn không chụi ăn. Mình định cho cu ăn cơm nhảo với nước xúp không biết có được không? Một tuổi đã ăn được cơm chưa các ban. Giúp mình với nhe. Minh cảm ơn nhiều.:???:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeTomRim
    Đang tải...

2. I MISS YOU

I MISS YOU Bắt đầu tích cực

1 tuổi là mình tập cho bé ăn cơm nát được rồi bạn ạ, cho bé ăn từng ít 1 để bé quen dần.Biết đâu bé thấy lạ miệng, bé thích ăn thì mẹ "khỏe re" luôn.

3. MeTomRim

MeTomRim Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nha. Để mình về thử xem sao?

4. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình gần 11 thágn, cũng cho ăn cơm nhão rồi đây. Cơm nhão mình tán ra cho nát nát, trộn với thịt xé nhuyễn hoặc ruốc, rau xào cắt nhuyễn, rồi vo vo thành viên cỡ đầu ngón tay cái. Mỗi lần bé mình ăn được khoảng 15~20 viên.
    Bé mình thì ko thích ăn đút bằng muỗng, thấy cái muỗng là đưa tay gạt ra. Mình phải cho ăn ... cơm viên và đút bằng tay, vậy mà bé lại thích.

5. me_bongxinh

me_bongxinh Thành viên tập sự

Cho ý kiến

Bé nhà mình chưa cho ăn cơm nhão không biết bé có hợp không .nhưng mình đang cho cháu uống sữa kết hợp với ăn bột .mà chảng biết mua bột nào cả .nghe mầy bà hàng xóm bảo mua bột của cÔngty Huy Hoang food .có 10 loại bột tùy theo sơ thích của pé .mình cho cháu ăn bột và thêm 500ml sữa .

6. lifestyle

lifestyle Thành viên mới

Hic, bé nhà MeTomRim giống ku cháu nhà em thế, lười ăn cháo lắm, ăn là ngậm dài dài rồi thừa cơ là phun ra. Nhưng mà thử cho cháu ăn cơm mềm là thấy hứng thú nhai ngon lành chị àh, em nghĩ chắc cũng ngán cháo rồi. Mà cháu nhà em thik ăn bằng đũa hơn đút thìa chị ạ