Cần giúp: các mẹ giúp mình với!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mekutom, 1/10/2009.

1. Mekutom

Mekutom Miloxink!

Hiện tại mình đang phải đi học nên cu nhà mình gủi cho bà nội trông!ngày mình cho ăn 3 bữa bột!7h sáng.3h chiều và 8h tối!voi 1 bình sữa 120ml uong vào nửa buổi sáng!còn đâu là bú mẹ!cu nhà mình được 7 tháng rưỡi!nặng 7,8kg.như thế có phải là còi không hả các mẹ?mình cho con an như thế có đảm bảo đủ dinh dưỡng ko?me nào biết thì giúp mnhf với nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mekutom
    Đang tải...

2. meberin

meberin Banned

con bạn vẫn đạt theo tiêu chuẩn nhưng mình nghĩ cho bé uống sữa nhìu hơn nữa, ăn thêm trái cây, yaourt . Bạn xem lại thành phần bột + đam+ rau đã đủ chưa nữa nha

3. triều phượng

triều phượng Thành viên đạt chuẩn

mình thấy bạn cho bé bú ít quá
    con bạn nhỏ mà ống ít thế, bé nhà mình lúc cỡ bé bạn uống sữa cũng cỡ 3 bữa lận con bạn uống có 1 bữ hơi ít đấy đó, bé nhỏ phải uống sữa nhiều cơ
    theo mình biết thì như thế

4. betunxinh

betunxinh Thành viên rất tích cực

Không có điều kiện bú mẹ thì uống nhiều sữa vào bạn à, mà nếu sữa mẹ nhiều thì mình thấy cũng ko ít đâu ạ, có điều kiện ti mẹ và mẹ có sữa là tốt nhất đấy!
    à, giờ bé ăn thêm hoa quả được rùi,mẹ nó cho con ăn thêm hoa quả nhé, sữa chưa > 7 tháng là ăn ok rùi (bs bảo thế), thỉnh thoảng cho con ăn thêm váng sữa nữa.

5. Mekutom

Mekutom Miloxink!

thế hả!nhưng khổ nỗi là buổi chiều mình ở nhà thì nó ko chịu bú bình!cho uống sữa thì gào ầm ầm!mà lười ăn nữa.mình thay đổi mon' liên tục mà ko ăn thua

6. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Chị nên phân bữa ăn lại cho cháu,cháu mới 7 tháng mà chị cho cháu ăn bữa tối 8g là không tốt đâu. Bữa ăn cuối trong ngày nên cho ăn trước 6g tối, còn lại là uống sữa sẽ dễ tiêu hóa hơn. Chị cho cháu uống nhiều sữa hơn chứ lượng sữa như mẹ nói thì hơi ít rối đấy. Chị cho cháu uống thêm nước hoa quả vào để bổ sung vitamin cho cháu nữa nhé!

7. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Cháu lười ăn quá thì chị dùng thực phẩm bổ sung dinh dưỡng cho cháu cho đủ chất, nếu để tình trạng đó kéo dài sẽ không tốt cho sự phát triển thể chất và trí tuệ cho cháu đâu.

8. ckparrot

ckparrot Thành viên tích cực

Bé nhà mình có mẹ ở nhà thì khôgn bao giờ chiụ bú bình nên khi đi làm về cứ lúc cho bé bú là mẹ phải trốn đi làm việc khác không cho bé thấy thì bé mới chiụ ti. Bạn cứ thử vắt sưã rồi nhờ bà nội tiếp tục cho bé bú để có thể biết được lượng sưã 1 ngày cuả bé nha

9. Mekutom

Mekutom Miloxink!

cam on moi người nhé!nhìn con còi ma thương quá!