Các mẹ hãy mua hàng có trách nhiệm!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi dat.gia, 4/3/2013.

1. dat.gia

dat.gia Bắt đầu tích cực

Muôn thủa vẫn là câu chuyện: đặt hàng online hoặc qua điện thoại, giao hàng đến nơi thì các mẹ không nghe máy.
    Các mẹ ạ, em có 1 topic lập ra cho chú hàng xóm nhà em, chú ý mất việc nenem gợi ý và lập topic cho chú ý đi chạy hàng cho các mẹ, kiểu như shipper ấy. Trộm vía cũng cảm ơn các mẹ giúp đỡ mà chú ý ngày nào cũng kín lịch và cũng được nhiều khách quen nữa.

Nhưng hôm nay lúc 11h đêm em ra đóng cổng gặp chú ý đi về mang rất nhiều hàng cồng kềnh, em hỏi chuyện ra thì tội lắm các mẹ ạ. Chú ý bảo hôm nay giao 14 đơn hàng thì đến gần 1 nửa các mẹ không nghe máy nên chú ý phải mang về chứ muộn rồi mà xa không đưa cho chủ hàng luôn được.

Chuyện dài em chỉ kể ví dụ 1 chuyện tnay thôi: Chú ý bảo có 1 mẹ ở Hoàng Mai chú ý gọi điện 2 tiếng đồng hồ không nghe máy, chú ý phải hỏi cả hàng xóm người ta cũng chịu. Đó là đơn hàng ở Hoàng Mai, chú ý muốn giao nốt vì đơn sau là ở tận Hoàng Quốc Việt nếu quay ngược lại thì vất vả lắm. Thế mà k gọi đc nên chú ý đi giao ở HQV, vừa giao xong thì mẹ ở Hoàng Mai lại gọi thế là chú ý lại lặn lội mang về Hoàng Mai. Kinh khủng hơn là mẹ ấy phủi tay hoàn toàn bảo k hề nhận đc 1 cuộc gọi nào của chú ý, còn nói với chủ hàng là tại chú ý không gọi. Đã làm người ta vất vả mà lại phủi tay trắng trợn rồi bảo với chủ hàng không đúng sự thật. May mà có mấy bác xe ôm ở đấy đã chứng kiến từ lúc chú ý đến nên có thể làm chứng, chú ý phải đòi 3 mặt 1 lời mẹ ý mới thôi, im đi như không trắng trợn như ban đầu nữa.

Mà chú ý bảo hôm nay có nhiều chỗ đều bị quay đi quay ngược lại 1 vòng thành phố nthe mà có chỗ tận Từ Liêm. Và lúc đi về chú ý còn bị công an bắt vì khi đó đã muộn ( gần 11h đêm) nên bị hỏi giấy tờ. Lẽ ra không bị muộn thế nhưng vì phải vòng đi vòng lại quá nhiều do các mẹ không nghe máy. Thế là 1 ngày chạy gần chục vòng thành phố của chú ý cũng chả còn đồng nào.

Các mẹ ạ, 1 chuyến đi ship chỉ được 20k, nhiều lắm thì 30k cho những chuyến đi xa, trừ xăng xe điện thoại cũng chẳng còn laị được bao nhiêu. Biết rằng nghề nghiệp nào cũng phải chịu rủi ro ( và chú ý cũng bảo chú ý chấp nhận vì bt cũng đôi khi bị nthe nhưng chưa hnao kinh khủng như hnay), nhưng thực sự hôm nay gặp chú ý về lúc gần nửa đêm, lọm khọm hàng hóa rồi ho sù sụ, mặt mũi thất thần trông chú ý tội lắm, em buồn và bức xúc nữa nên mới lập topic này.

Mong các mẹ hãy mua hàng có trách nhiệm, tốt cho các mẹ, tốt cho chủ hàng mà cũng tốt cho shipper. Mọi người đều được thoải mái. Đó cũng là cái tình với nhau mà, phải không các mẹ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dat.gia
    Đang tải...

2. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Ðề: Các mẹ hãy mua hàng có trách nhiệm!

Công việc shipper vất vả thật, người bán hàng online tìm được shipper tin tưởng được cũng không phải là chuyện đơn giản, mình đã dùng dịch vụ chuyển phát, shipper tự phát, xe ôm,... và nhiều tình huống dở khóc dở cười các kiểu nên nhiều khi thấy xót giùm cho các shipper. Mình cũng mong mọi người hiểu, thông cảm và trân trọng hơn cv của họ. CV ấy thực sự đóng vai trò không hề nhỏ trong việc kinh doanh online.

3. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

xã đi ship hàng cho tôi nhiều lúc còn ức chế ý
    nhưng cũng sợ mất lòng khách đâm nhiều lúc cứ phải cố bà ạ

4. chikapeo

chikapeo Thành viên tích cực

Chuyện xảy ra như cơm bữa ấy mà. Riết rồi cũng thành quen và có cách xử lý được hầu hết. Nhiều đơn xa lắc mà chưa ghép được đơn thêm để tiết kiệm chi phí lẫn thời gian, em còn cầu trời các mẹ ấy đừng nghe để hôm sau em ghép đơn đi luôn nữa cơ. Hehe.

5. mjuyeu

mjuyeu Hội mèo 87

Ôi giời ơi, nói ra thì điên lắm ý. Cơ mà e cũng kính mong các mẹ khi od roài thì có trách nhiệm tí. Xăng xe đắt lắm ý. Lắm khi e phải bù tiền ship. Nhưng cũng có nhìu mẹ dễ thương lắm ý. Gọi cái 2p đã có mặt. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

6. ngho180392

ngho180392 Thành viên tích cực

Sao cái bà đó ghê gớm quá thể,e cug chuyên mua ship tận nhà nthe nên nh khi xuôg nhà ăn cơm k cầm đt e fai nt cho chủ hàng bảo vs shipper là k gọi đc vẫn cứ cầm vào e đã gửi tiền có ng nhận dùm hết rồi,chứ đúng là nh lúc mag đến mà ng mua k ra nhận vừa tội shipper mà vừa mất tgian của chủ hàng,có khi mất cả mối khách khác nữa....vì thế nh lúc ship hàng đến e k ưng 1 tí nào nhưg e vẫn lấy vì đã lười ngồi nhà mua hàng rồi thì cug fai chấp nhận rủi.

Ngaquynh8181 thích bài này.
  7. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Phải cho các mẹ bán hàng trên này bít người mua kia để mà tránh, mất một mối hàng này cũng chẳng chết được.

bemiu thích bài này.
  8. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Trộm vía em bán hàng cũng ít khi gặp trường hợp như thế, chia sẻ với chủ top và với chú ấy, mong các mẹ đã OD thì hãy có trách nhiệm hơn.

9. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Đúng là người mua hàng đôi khi cũng cần có văn hóa.Đáng lẽ ra ko ưng nữa thì nên gọi lại 1 câu chứ để ng ta lặn lội đường xa rồi lại phủi tay thì ko chấp nhận đc.Lời lãi bao nhiêu mấy cái tiền ship này đâu.khổ thân bác ý.
    Nhà em thì chủ yếu là tự đi ship cũng gặp nhiều khách khó đỡ lắm.Có chị giục giã kêu đến nhanh em chị ở nhà rồi.Lúc ship đến thì kêu chị chưa về, 3 tiếng nữa quay lại.Lúc quay lại thì bắt gửi xe lên tận nhà đưa túi.Xem túi lại kêu đẹp nhưng mà chị lại hết thích rồi chị thích mẫu khác ở nhà em cơ.Mang lên lại cho chị.Em cáu quá nên xin tiền ship để về thì kêu chị mua hàng ai cũng freeship hết mà ai bảo em đến lần đầu tiên làm gì lúc ý chị có nhà đâu.Phủi tay trắng trợn luôn trong khi đt em còn lù lù 2 cái tin nhắn giục đến sớm.

meomimi thích bài này.
  10. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

Và e cũng mong các mẹ đừng mặc cả ship. Khi khách mua nhiều or tiện đường thì chủ shop sẽ tự động freeship thôi.
    Kể cả tự đi ship thì các mẹ cũng nghĩ đến tiền xăng xe, điện thoại nữa ah.hix

Ngaquynh8181bemiu thích.
  11. luoncogang

luoncogang Bắt đầu nổi tiếng

Hiiix công nhận tội chị ý quá ship hàng vất r còn k biết đường tắt nh khi khổ lắm nữa

12. bemiu

bemiu 0982 836 433

Đồng ý với ý kiến của 2 mẹ này. May mắn khách hàng nhà mình toàn dễ thương, nghe máy đều, chỉ thỉnh thoảng gặp 1 vài khách hàng kì kèo tiền ship hị hị

me hoa hong thích bài này.
  13. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

hứ 6 vừa rồi m bị choi đểu, đang trên nhà mc ở hoàng cầu thì có khách nằng nặc đòi 2 vchong về triệu vịet vuơng để thuê xe luôn,,chiều khách, 2 đưa phóng xe về, chồng m bị m bắt đứng trước cửa đợi khách ,đợi đến 11 h khuya nhá,còn sợ khách bị làm sao,gọi lần trước thù cứ kêu chờ em tí thôi,lần sau thì cho 1 thằng ất ơ nào đấy nghe điện thoại kêu con bé đặt xe mìnhvừa chạy loăng quăng ra ngoài rồi,mà hiwn 11 h đêm ngá, vừa bực vừa thuơng chồng,vừa thất vọng và ngượng vs ổng vì m đã khen ý thức của khách và thành viên trên lcm rất nhiều vs ổng,thật,lúc đấy chỉ muốn nghỉ,ko cho thyê nữa luôn! m chỉ cho thuê trên d đ này và wt t ,mà chủ yếu là bên này vì tin tưởn,giá cho thuê rất thấp để giao lưu là chính,vậy mà...Mong những con sâu này bị đuuôir hết chứ đừng phát triển để làm rầu d đ chúng mình!

14. mẹ đô la

mẹ đô la Bắt đầu nổi tiếng

đúng là cực kì bức xúc l luôn vs những Th như thế . e k nói đến đa số các mẹ rát nhiệt tình , rất tốt , hoặc chỉ do nhỡ nhãng để silent.
    nhưng 1 số mẹ , đặt hàng rồi lại phân vân , cân nhắc , đong đếm , thậm chí có mẹ đặt rồi mà k nhớ , hoặc đặt nhưng cố tình lờ đi , có mẹ còn chối phăng m k đặt , chưa kể từng có TH đưa nhầm hàng là " xin " luôn . hic hic .
    cá nhân e thì đa số gặp các mẹ nhiệt tình và dễ thương lắm , nhưng cũng từng có những TH dở mếu dở khóc . có khi trc khi đi vẫn còn í ới , đến nơi rồi thì ... thuê bao .. vái cả nón luôn ấy , hic hic
    cm mua hàng thong thái ơi , các mẹ hãy có trách nhiệm 1 chút với việc oder hàng , cũng như có trách nhiệm vs chính bản thân m vậy cm ạ, vì chúng e bán hàng ol lãi k đc bnhieu mà nếu cứ thế thì mất hết cả tinh thần ạ

meomimi thích bài này.
  15. tranmaithoa

tranmaithoa Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng cảm thấy thương các shipper khi gọi điện giao hàng ko được quá. bthuong khi dat hang chac cac me cung nen hoi nguoi ban thoi gian giao hang. va khi den thoi gian giao hang do cac mẹ đừng nên tắt điện thoại và hãy ở trong tư thế chờ điện thoại. Nếu bận việc các mẹ nên gọi điện cho người bán để người bán báo lại cho shipper

16. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

bán hàng online cũng vất vả lắm được 1 đồng thời buổi này cũng khó.

17. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

hình như mẹ này od cũng nhiều mà còn kêu vất vả khó khăn hả nàng, công nhận bán online nhiều hàng toàn lãi tiền chục mà gặp thượng đế kì kèo ship với lại ko nghe máy hoặc ko lấy hàng thì bực thật, đúng là lỗ vốn luôn.

18. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Trời ạ, em thấy thương chú ý quá.
    Quay từ Hoàng Mai ra HQV rồi lại quay đi quay lại. Khổ thân kinh khủng.

Mà em thì ghét cái bọn ship của muachung, cungmua, ***** lắm luôn, khinh khỉnh khinh khỉnh ra.
    Tốt nhất, mẹ nó bảo chú ý ship hàng từ 7h sáng tới 7h tối thôi, ko ship muộn hơn.
    Ship như ship của mấy công ty thôi cho nó đỡ khổ mẹ nó ạ.

19. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Mẹ thuythien đang ế mà mẹ khanhcun
    :))

20. kunkun90

kunkun90 Thành viên chính thức

các mẹ giao hàng và mua hàng nên nếu nhiệt tình mùa thì chắc chắn thời gian gặp nhau lấy hàng thì đỡ vất vả có người giao, mình cũng bán và kiêm giao chiếu cói toàn gọi điện hẹn thời gian trước để khỏi mất công các mẹ à