Tranh luận: Các Mẹ Kiếm Được Bao Nhiêu Tiền Một Tháng?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mebecong2004, 30/10/2011.

1. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

2. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Ngất..........................................tại chỗ.

Sim Đẹp Đồng Nai thích bài này.
  3. hanguyen99vn

hanguyen99vn Thành viên tích cực

5 tỉ ư? điêu có mỏ hông?

Sim Đẹp Đồng Nai thích bài này.
  4. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

trời ơi! sao mà tôi ghét cái trò quảng cáo lỗ bịch thế k biết.

5. hoatrucbach01

haaaaa đương nhiên là nghề bán sim có lãi thật đó nhưng nếu với thu nhập như vậy thực cũng k có ai lên đây khoe và cũng k có thời gian mà lên đây ngồi.
    Lúc nào cũng thấy khoe mỗi ngày thu được vài tỷ, mọi người nghe thấy sao? Tính tớ thẳng tính hay nói luôn như vậy đó heee, mà có mặt ở mọi topic, các mẹ đang chia sẻ nọ kia cũng nhảy vào khoe thu nhập mỗi tháng bao nhiêu bao nhiêu? Tôi có thu nhập cả tháng chục tỷ tôi cũng chẳng khoe mà tôi luôn động viên đồng cảm cùng các mẹ để phấn đấu, cố gắng, để mọi người k cảm thấy chán nản, hụt hẫng với bản thân, muốn chia sẻ cũng phải phù hợp.
    Người ta đang nói thu nhập mỗi tháng 5-10 -30tr thì ông chỉ nên nói ông thu nhập 50tr là thấy có động lực cho các mẹ cố rồi , ông toàn chém vài tỷ có thực hay ảo thì mọi ng đều k hài lòng k thích, ông giầu thì kệ ông, ông khoe làm gì? ông chia sẻ cái gì trên này?

6. Trang Ngoc My

Trang Ngoc My Thành viên chính thức

Ôi, đã lâu không vào diễn đàn. Em sắp hoàn thành mục tiêu có cái "Lồng Chim" rồi ạ. :)

Huy Lânchuchuotcon thích.
  7. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng mn nhé, sắm cái "lồng" đẹp đẹp nha :)

8. August88

August88 Thành viên rất tích cực

giống mình, nếu ko có bà đỡ cho thì mình chắc ở nhà nuôi con thôi. Tháng vừa rồi nhận thêm việc lại vớ đúng số liệu KH tiềm năng nên lương đc 9tr, tháng này lại quay về mức 5tr thôi. Từ dạo có con chả thấy lương của mình đâu. Tự ti với ck kinh khủng luôn

9. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

hihi, e thì thấy bt, chả tự ti vs ck đâu, lương ck e gấp đôi e cơ mà kệ chứ, nói chung lương 2 vk ck đủ ăn tiêu với tiết kiệm 1 ít, sang năm có bé e ở nhà chăm con mong là lúc ấy lương ck tăng theo định kỳ thì cũng k lo :D :D

August88 thích bài này.
  10. August88

Ck c làm ngoài, thu nhập mỗi tháng gấp 10 lần c, có khi còn hơn. trước c tiết kiệm đc thì cũng thấy bt, mình có tiêu của hắn đâu, vẫn đóng góp đều đặn mà. Từ khi có con chả để đc tý gì, hôm trc bà nội hỏi vậy tiền mẹ mày chỉ đủ cho bản thân thôi hử? làm c chột ra nghĩ hình như vậy. Dù ck c vẫn chuyển tiền thêm vào tk để c tiêu nhưng thấy chênh lệch quá nên hơi tự ti. Nhất là khi nội ngaoij 2 bên hỗ trợ hết rồi, chỉ cố gắng ki cóp mà mua đất, mua nhà cho có chỗ ở ổn định thôi. gì thì gì vc cần sự cân bằng mới có thể hòa hợp đc.

Huy Lân thích bài này.
  11. August88

chả bù cho mình, ko có nhu cầu hưởng thụ nhiều, nhưng có lẽ vì thế mà ko biết kiếm tiền lắm. NGười ta thường bảo biết tiêu tiền mới biết kiếm tiền mà

12. mehieuminh08

mehieuminh08 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng thâyd đúng các mẹ ạ: Tiêu tiền mới biết kiếm tiền, hiii...

13. hoathgroup

hoathgroup HD Mobile

E thì làm công ty tư nhân, lương lúc cao lúc thấp nhưng cũng ở khoảng >5tr. Vậy mà không để được đồng nào các mẹ ạ!

14. panda2811

panda2811 làlálala. Em Đi Bán Nước Hoa Pháp.

E thấy càng nhiều càng ít các mẹ ạ. Vc em lương cứng đc 22tr, kdoanh cũng đx 2-30tr nữ nhưng ko hiểu tiền cứ đi đâu hết. :(((

15. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

So sánh thu nhập với ai thì so chứ so với chồng làm gì. Mình thì quan niệm phụ nữ đi làm không phải để làm trụ cột kinh tế mà để tự chủ hơn và san sẻ bớt gánh nặng cho chồng. Còn ông ý mà kiếm được nhiều rồi thì mình lại càng thoải mái, đi làm chỉ cho vui thôi chứ không quan trọng kiếm đc bao nhiêu. Cứ nhăm nhăm lăn lộn kiếm tiền chỉ tổ nhanh già, xấu xí, chồng chán chồng chê thì lúc đó tiền có nghĩa lý gì. Chồng mà lo đc thì vợ chỉ cần khỏe mạnh, xinh tươi, khéo léo chiều chồng, chăm con, đối nội, đối ngoại chu toàn và có 1 công việc nhàn nhàn đi làm cho vui là được rồi.

August88 thích bài này.
  16. August88

Mình là người hay lo xa nên ko nghĩ đi làm chỉ cho vui, lỡ như ck có gặp vấn đề gì, hoặc vc có sứt mẻ thì có thể mình cũng phải gánh vác gia đình lắm chứ. Trước kia chưa có ck, thì nghĩ phải có thành tựu nào đó trong tay mới lấy ck, cứ thất bại mãi đến thỏa hiệp vì gặp đc người ưng ý thì lại chênh lệch thu nhập quá. Thực ra hồi quen nhau thu nhập của ck mình tháng có tháng ko cũng ko đều và ko nhiều. Từ sau khi lấy nhau thì cv của ck khởi sắc hơn, tốt lên nhiều nên mình toàn tự vuốt ve rằng tại a lấy vk có tướng vượng phu ý. Kaka :p:p:p
    Chắc cái tôi của mình lớn cho nên cứ hay so sánh với ck vậy đó

17. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

uh, mỗi ng mỗi cảnh, mỗi ng mỗi cá tính. Như mình mà đi làm nhiều tiền chắc không phải yên nhà yên cửa mà có khi lại náo loạn nhà cửa ý. Chồng làm thu nhập tốt, đi làm 7 -8 h tối mới về, có đợt mình cũng ôm việc tối về nhà, con cái nheo nhóc, công việc căng thẳng sinh ra mệt mỏi, cáu gắt, nhà cửa lộn tùng phèo lên. Mà sự vất vả của mình đánh đổi 1 tháng thêm đc 3 -4 triệu, không bằng số lẻ mà ông ý làm rốn. Thế là mình thay đổi chiến thuật, làm việc nhàn, lương tháng 6 -7 triệu thôi, đầu óc thanh thản, có thời gian cho gia đình và làm đẹp chăm sóc bản thân. Chồng mình bảo ở nhà luôn cũng được vì ông ý thừa sức lo được cho cả nhà nhưng mà ở nhà sợ buồn với ngu người đi nên mình vẫn đi làm, ko cần kiếm tiền để làm giàu mà cho nó vui và phòng thân nhỡ vợ chồng cãi vã hay có trục trặc gì thì mình vẫn tự chủ được.

18. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

đàn ông mà chỗ đàn bà buôn chuyện thấy chỗ nào cũng la liếm, khoe của là đã chối rồi c, bnhiu năm nay vẫn bài ca khoe tiền

hoatrucbach01 thích bài này.
  19. thietkebietthudep

thietkebietthudep Thành viên đạt chuẩn

Mình kiếm 1 tháng 6-7 mà không thấy đâu vào đâu các mẹ ah.

20. hoatrucbach01

Đồng tiền mất giá mà thu nhập cao hơn nhưng mà sao tiêu cứ vèo cái hết hay là do thấy làm ra được cái là vung quá tay các mẹ nhỉ? tớ cũng ghi chép sổ tay này, rồi thì ghi phần mềm trong ĐT để khống chế chi tiêu nhưng mà vẫn cứ Bác ra đi vèo vèo, dạo này tớ lại chơi bài cứ CK tiền cho hàng xóm rồi khi nào lấy nó lại đưa tiền mặt cho tiêu nó còn kêu: 1 mình bà tiêu bằng nhà tôi 6 người, tiêu gì lắm thế? ờ chẳng biết tôi tieu cái gì mà nhiều vạy ha? chết dở phải xem lại mới được.