Cần giúp: Các mẹ làm kế toán chỉ giáo cho em với!!!! em đang chọn ngành học các mẹ ơi!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi sanhodo198, 28/2/2013.

1. sanhodo198

sanhodo198 Thành viên rất tích cực

Đầu đuôi là thế này ạ,em đang chuẩn bị nhập học master ngành kế toán ở bên Úc,nhưng bên này học là học kế toán quốc tế,trong khi ở Vn em có nghe nói là rất ít nơi họ áp dụng hệ thống kế toán quốc tế.vậy mẹ nào đã học qua có thể cho em xin ý kiến đc ko ạ? Em sợ học xong về VN ko xin được việc thì chết dở:(
    Em có nên học ngành này hay chuyển thì tốt hơn?
    Các mẹ giúp em với?
    Tk các mẹ rất nhiều ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sanhodo198
    Đang tải...

2. Mẹ Tí Duy

Mẹ Tí Duy Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ làm kế toán chỉ giáo cho em với!!!! em đang chọn ngành học các mẹ ơi!

Chào bạn . Mình cũng đang làm kế toán ở việt nam . Theo quan điểm của mình thì bạn ko bên học kế toán quốc tế . Nếu bạn xác định làm bên đó thì học , còn nếu bạn muốn về việt nam làm việc thì phải học kế toán việt nam . Vì luật kế toán và luật thuế của việt nam không giống như quốc tế ( mình thấy có rất nhiều bạn học kế toán quốc tế tại các trường đại học ở việt nam đã ko làm được việc , và các bạn đã phải đi học thêm ở các trung tâm )

Và còn 1 lý do nữa là : Các công ty nước ngoài có chi nhánh hay cơ sở ở việt nam thì cũng phải làm theo các thông tư , nghị định và luật của Việt nam

Chúc bạn thành công với nghề kế toán

3. tuntun.vn

tuntun.vn Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ làm kế toán chỉ giáo cho em với!!!! em đang chọn ngành học các mẹ ơi!

giờ nói thế này thì biết thế nào mà chỉ vì kế toán có nhiều nghiệp vụ nói không cụ thể thi làm sao chỉ được

4. laogiakhu

laogiakhu Thành viên tập sự

Theo mình thì bạn cứ học, bởi vì sự hoà nhập trên thị trường cũng yêu cầu rất nhiều người cần hiểu rõ về kế toán quốc tế. Các công ty muốn ra biển lớn đều phải có kế toán quốc tế vì không thể mang kế toán Việt để mà nói chuyện được vì kế toán Việt, nói thật là chả giống ai: lai tí Nga, Pháp, Mỹ cộng thêm VC thành kế toán Việt.
    Thân

5. mynhanke_kthn

mynhanke_kthn Thành viên tập sự

Kế toán thì có 2 mảng hành chính sự nghiệp và doanh nghiệp, chọn cái nào thì mới nói tiếp được

6. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

mẹ nó nên học tại VN, vì có nhiều cái mánh khóe ở VN áp dụng mẹ nó học nước ngoài chắc gì đã biết... ^^