Tranh luận: Các Mẹ Làm Thế Nào Để Cân Đối Chi Tiêu Trong Gia Đình Mình Vậy Ạ? Chia Sẻ Em Với

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi meyeusiro, 10/7/2014.

1. meyeusiro

meyeusiro Thành viên mới

Em lập gia đình cũng gần 1 năm rồi các mẹ ah, hơn 3 tháng nữa đây em ...nằm ổ rùi. Hiện tại axa chưa xin vào được chổ mới nên nguồn thu của 2 vc chủ yếu dựa vào việc kinh doanh của em và ít công trình axa nhận vẽ thiết kế ( axa chuyển về quê vợ nên chưa có mối nhiều) . Mà các mẹ biết rùi đấy, tiền điện hàng tháng cứ lên vun vút, xăng này, rồi còn các khoảng chi phí nữa, hiện giờ em quy định ra khoảng chi hằng ngày nhưng vẫn ko bù qua nổi các chi phí phát sinh như đám tiệc, thuốc men... Em lo lắm, đến khi em sinh xong, bán buôn phải ngưng 1 thời gian ko có thu nhập, rồi sau khi sinh con, ko biết có con rùi chi phí lên bao nhiêu nữa đây. Mẹ nào có kế hoạch chi tiêu thì bày cho em với, làm sao cân đối được chi tiêu mà vẫn có ít tiền để dành hàng tháng ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeusiro
    Đang tải...

2. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Ðề: Các mẹ làm thế nào để cân đối chi tiêu trong gia đình mình vậy ạ? Chia sẻ em với

Trước khi bạn chi ra một món gì bạn cần trả lời câu hỏi: Cái này có thật sự cần hay cần thiết? Nếu câu trả lời là "cần thiết" thì mua, nếu câu trả lời là "cần" thì để xếp hàng sau đã.
    "Cần thiết" ở đây nghĩa là thật sự cần và thiết thực í ạ!

meyeusiro thích bài này.
  3. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Ðề: Các mẹ làm thế nào để cân đối chi tiêu trong gia đình mình vậy ạ? Chia sẻ em với

Em cứ lúc nào lĩnh lương xong là vác ra ngân hàng gửi chỉ để lại 1 ít tiêu thôi

meyeusiro thích bài này.
  4. nt_chung87

nt_chung87 Thành viên chính thức

Ng ta nói vợ là ng kế toán giỏi nhất, dần dần rồi mẹ cũng sẽ cân đối chi tiêu đc thôi còn hiện tại thì e nghĩ các khoản tiết kiệm đc chỉ có tiền điện vs cả chi phí đi lại thôi

meyeusiro thích bài này.