Các mẹ nào yêu nước Italia thì vào đây nhé

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi Me2Bin, 11/11/2009.

1. Me2Bin

Me2Bin Thành viên đạt chuẩn

"Mọi con đường đều dẫn đến thành Roma"

Các mẹ ơi, tớ được may mắn đến Italiavà lần nào tớ cũng có những cảm xúc tuyệt vời, tớ yêu phong cảnh, con người và kiến trúc vĩ đại của thành phố này.

Tình yêu nước Italia của tớ đã truyền sang cả phòng tớ đang làm việc và mọi người quyết định sẽ tự tổ chức một chuyến du lịch bụi đi Italia và Thụy Sỹ.

Mẹ nào có cao kiến gì trong kế hoạch đi bụi này thì cho mẹ cháu ít kinh nghiệm nhé. ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me2Bin
    Đang tải...

2. huongcoihnpc

huongcoihnpc Thành viên mới

Hi!các mẹ.Tớ vừa đi mot nửa vòng Châu Âu với gia đình về. Kinh nghiệm nhỏ nhoi của tớ là:
    - Đến Ý: các mẹ nên tìm nhà nghỉ gần metro cho tiện đi lại và nhớ lúc nào cung phải mang theo bản đồ.Nhớ ăn kem và pizza nhe!Vừa ngon vừa rẻ.
    - Còn Thuỵ Sỹ: lạnh nhưng cảnh đẹp, nên thuê cái nhà của bọn danh cho sinh viên ấy.Nó tiện vi có bếp nấu luôn trong nhà.Nếu biết lái ô tô thì tự thuê xe lái loanh quanh thành phố với giá 40E/ngày thì phải. Mẹ cháu không nhớ lắm.Có thể thuê tại sân bay.
    Còn nhiều thứ lắm. Mẹ nào quan tâm đến vấn đề gì thì cứ hỏi tiếp nhé!

3. Me2Bin

Aha, túm được một nguồn thông tin rôi..hihi, mấy ngày hôm nay tớ chờ đợi hôm nay mới có một phản hồi của mẹ nó đây. Cho mẹ cháu tks trước đã nhe!

1./ Kem và Pizza thì ok..hihi còn nhà nghỉ gần Metro giá khoảng bao nhiêu, mẹ nó biết thì advice nhe!
    2./ Nhà dành cho sinh viên thì thuê thế nào, mẹ cháu có trang Web hay gì đó để có thể nghiên cứu thông tin không.
    Ô tô thì hay đấy, trong nhóm tớ có mấy bạn biết lái xe, nhưng ko có bằng có vấn đề gì ko?

Mẹ huongcoihnpc và mẹ nào biết thì giúp mẹ cháu nhe!, cáng có nhiều thông tin thì mẹ cháu cáng sướng..hehe

Chúc các mẹ một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả.:p

4. apollo13

apollo13 Thành viên chính thức

Không phải là mẹ mà là bố cháu thì có tham gia được không nhỉ? hehe..!!!
    Tớ đam mê Vespa và yêu văn hóa Ý lắm, cũng mong có ngày được lang thang trên đất nước này.

5. Me2Bin

Chào bố cháu!

Cám ơn bố cháu đến thăm nhà, muốn tham gia thì bố cháu phải đóng góp ý tưởng thì mới được lang thang cùng đấy nhé!

6. apollo13

apollo13 Thành viên chính thức

Hô hô.. Nhà này khó tính quá nhỉ? Phải đóng góp ý tưởng thì mới được lang thang cùng cơ à? Thanks! Tớ phượt 1 mình quen rồi.

7. Me2Bin

Ko khó tính lắm đâu bố cháu ơi, bố cháu đi trước nhé!, có kinh nghiệm gì thì vui lòng inform cho tôi nhé!