Kinh nghiệm: Các Mẹ Nên Dùng Tủ Bếp Bằng Chất Liệu Gì?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Nhà Đẹp S House, 16/10/2020.

1. Nhà Đẹp S House

Nhà Đẹp S House Thiết kế nhà đẹp S House

Các mẹ có biết một trong những yếu tố làm nên vẻ đẹp và độ bền của tủ bếp đó chính là chất liệu của bếp mỗi loại chất liệu đều có các ưu nhược điểm riêng và giá cả khác nhau. Tuy nhiên đợt vừa rồi bên mình hoàn công xong một công trình chung cư cao cấp và mình thấy các mẹ nên lưu ý những loại chất liệu mà mình đã thực hiện như sau:

1. Chất liệu Đá nhân tạo hoặc đá tự nhiên cho kệ bếp

Kệ bếp được làm từ đá nhân tạo hoặc tự nhiên, dễ dàng lau chùi, chịu cơ nhiệt tốt, tương đối an toàn với con người và môi trường, đặc biệt đá nhân tạo ít bị trầy xước, ngoài ra có rất nhiều kiểu hoa văn để các mẹ lựa chọn. Ngoài ra, với giá cả hợp lý, đá nhân tạo chắc chắn là ưu tiên số 1 trong thiết kế kệ bếp.

2. Chất liệu Gỗ tự nhiên

Nếu các mẹ ưa thích dùng gỗ tự nhiên thì có thể nghiên cứu thêm với Gỗ Óc Chó, nhập khẩu từ Bắc Mỹ (nên chọn loaij có xuất xứ rõ ràng). Gỗ óc chó bền đẹp, hoa văn đẹp mắt và chống mối mọt tốt, có giá trị sử dụng lâu dài. Nếu lựa chọn gỗ óc chó thì sẽ giúp phòng bếp nhà các bố, mẹ sẽ ấm cúng và lãng mạn hơn.

3. Chất liệu gỗ công nghiệp.

Thực ra về kinh nghiệm làm việc của mình thì không nên sử dụng gỗ công nghiệp khi thi công kệ hoặc tủ bếp. Tuy nhiên về nhu cầu kinh tế, một số bố mẹ vẫn có nhu cầu. Về điểm này thì mình khuyến nghị các bố các mẹ nên chọn gỗ công nghiệp An Cường, để đảm bảo tất cả nội thất trong căn hộ đều có chất lượng tốt nhất, đảm bảo tối đa thời gian sử dụng, đẹp, chống cong vênh mối mọt tốt.

4. Chất liệu Inox:

Thông thường thì tủ bếp inox ít được các gia đình lựa chọn, loại tủ bếp này chỉ phù hợp với nhà hàng vì Inox có độ bền cao, dễ làm sạch nên phù hợp với bếp tập thể. Ngoài ra, tủ bếp inox có một nhược điểm là các cạnh rất sắt dễ gây nguy hiểm nên khuyên các bố các mẹ không nên sử dụng chất liệu này cho bếp gia đình.

Chọn lựa đồ nội thất cũng là một quá trình, các bố các mẹ có idea gì thêm có thể cùng trao đổi với em nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhà Đẹp S House
    Đang tải...