Tranh luận: Các Mẹ Nghĩ Sao Về Việc Chồng Vào Bếp Nấu Ăn Cho Gia Đình?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vantaigiare, 9/1/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vantaigiare

vantaigiare Mẹ đảm đang

Chuyện là người ta hay nói chuyện bếp núc là chuyện của đàn bà, đàn ông chỉ cần ra ngoài kiếm tiền cho vợ con thôi. Nhưng riêng em thấy đàn ông biết nấu ăn rất là quyến rũ. Mà thời buổi hiện đại rồi nên cánh mày râu cũng cần biết nấu ăn, đặc biệt mấy người càng thành đạt càng phải biết nấu ăn để giữ lửa gia đình. Vợ chồng anh trai của em rất hạnh phúc, anh đi làm về vẫn 1 tuần nấu ăn 3 buổi cho chị và con trai. Anh chị thực sự rất hạnh phúc, vì ngày xưa anh cũng chuyên nấu ăn cho em gái là em khi ba mẹ vắng nhà. Nhìn lại chồng mình thấy tủi thân quá! Chồng về đến nhà là coi tv liền hết đá bóng đến thời sự, nhiều hôm em rất mệt về đến nhà chồng cũng chẳng rót được cho ly nước. Vào bếp nấu ăn là không bao giờ vì anh nói bếp núc là chuyện phụ nữ. Em buồn lắm nhưng không dám nói ra. Em cũng mong chồng thay đổi để gia đình hạnh phúc hơn.

Các bố mẹ chia sẻ với em cách để thay đổi anh chồng với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vantaigiare
    Đang tải...

2. Papa bạn gấu

Papa bạn gấu Thành viên mới

Mình vẫn vào bếp nấu nướng, rửa bát cũng thấy bình thường mà. Vợ làm về cũng mệt mà

3. do_choi_mam_non

do_choi_mam_non Thành viên mới

thời buổi này rồi nam nữ như nhau thôi. Đàn ông hay đàn bà cũng đi làm hết mà. Ai về trước thì tranh thủ nấu thôi, chia sẻ cùng em.

4. mè đen_kute

mè đen_kute Thành viên tập sự

chồng thớt lạc hậu quá, mà ngày xưa không biết tính ổng sao lại cưới cho khổ thân. Bởi người ta nói đàn ông sau khi cưới là thay đổi hết, hiện nguyên bản chất. Không còn thương yêu ngon ngọt như hồi mới yêu.

vanvicvic thích bài này.
  5. meminhkhoi2606

meminhkhoi2606 Thành viên tập sự

hẳn là chị phải thần tượng anh trai lắm nhỉ? Ai may mắn lắm mới lấy được anh trai chị đó. Chồng em biết nấu mà lười lắm, chẳng chịu nấu bao giờ. Chỉ có mấy hôm em ốm may ra nấu được bát cháo.

vanvicvic thích bài này.
  6. anhhoang52

anhhoang52 Thành viên tập sự

thương bạn quá, mình cũng y chang bạn thôi. Chồng không gia trưởng nhưng tư tưởng cổ hữu lắm! Nhiều lúc mình suy nghĩ không biết sao lại cưới ổng nữa. Thấy chồng người ta chăm lo cho vợ mà buồn.

vanvicvic thích bài này.
  7. Khanhhanhim

Khanhhanhim Bắt đầu nổi tiếng

lão ck nhà e thì dc cái khoản này cũng ổn, không nhiệt tình lắm nhưng vk có nấu gì thì cũng cướp công tí để còn khoe con gái là bố nấu đấy, ngon ko :p:p:p:p

8. minhmoncuame

minhmoncuame Thành viên tập sự

đàn ông nấu nướng được là khối cô mê như điếu đổ đấy. Đường ngắn nhất đến tình yêu là thông qua bao tử mà, tiếc là mấy ổng không biết lại còn mắng mình bày vẽ này nọ

mè đen_kutevanvicvic thích.
  9. vantaigiare

vantaigiare Mẹ đảm đang

Phụ nữ mà, huống gì sống với anh trai từ nhỏ đến lớn. Một tay ảnh chăm sóc mình! Giờ anh chăm soc vợ nhìn mà tủi thân quá chừng. Nhiều khi em ước một lần ổng vào bếp nấu cho em ăn món gì cũng được.

10. mè đen_kute

mè đen_kute Thành viên tập sự

Đúng rồi đó chị, mỗi lần em gợi ý ổng vào bếp là ổng lại than bận bảo em thôi nấu ăn đại cho xong. Chứ ngày xưa chưa cưới là ổng chuyên gia nấu cho em ăn đó. Cưới xong là thay đổi 180 độ.

vanvicvic thích bài này.
  11. nguyennungoctram

nguyennungoctram Thành viên tập sự

em chắc may mắn hơn mấy mẹ. Chồng em hiểu chuyện và cũng thương em lắm! Nên công việc nhà là mỗi người một tay. Em nấu ăn thì ổng đi làm về cũng phụ nhặt rau rửa chén. Không giàu sang gì nhưng vậy mà thấy hạnh phúc các mẹ ạ.

12. minhmoncuame

minhmoncuame Thành viên tập sự

sướng nhất rồi nha em. Đàn ông mà biết vào bếp nấu ăn là thành soái ca hết đó. Chị cũng thích coi mấy tấm hình đàn ông vào bếp nè hihi

vanvicvicPhuongthuy61 thích.
  13. huong_tra22

huong_tra22 Thành viên tập sự

thôi chủ top đừng buồn nữa. Giang sơn khó đổi bản tính khó dời, phải từ từ thay đổi ổng chứ ngày một ngày hai là không được đâu.Chồng mình ngày xưa đây cũng lười lắm, nhưng mình ngồi nói chuyện nhẹ nhàng ổng tự hiểu và quan tâm mình hơn. Chưa xuất sắc nhưng có thay đổi là hạnh phúc rồi.

14. hoang_ngoc_dung

hoang_ngoc_dung Thành viên tập sự

nhắc chuyện đàn ông vào bếp mới nhớ hôm trước em lướt fb thấy có cái gameshow gì mà bố thi nấu ăn với mẹ đó. Hay lắm! Bố ít vào bếp mà lại thắng mẹ, rồi cho con gái chấm điểm nữa. Em thấy hay lắm mà tự dưng quên mất tên.

15. MePhongbeo

MePhongbeo Bắt đầu tích cực

Chồng mình vẫn nấu cơm rửa bát tắm rửa cho con bình thường mà, xung quanh mình cũng có rất nhiều xã biết chia sẻ và giúp đỡ vợ con đấy. Từ khi mới lấy nhau mình đã nói chuyện với chồng về quan điểm vợ chồng phải biết chia sẻ với nhau công việc nhà , bây giờ cả vợ cả chồng đều đi làm đến gần 6h mới về mà cứ đổ hết cho vợ thì bao giờ mới xong việc để cả nhà được nghỉ ngơi sớm.

mualamebay thích bài này.
  16. mualamebay

mualamebay Thành viên tập sự

phải chương trình Khi bố vào bếp của CP không? Có bố Tùng Văn và mẹ Kim Anh thi nấu sườn heo với nhau, rồi cho con gái chấm điểm trên 3 tiêu chí ngon-đẹp-tiện.

17. hoang_ngoc_dung

hoang_ngoc_dung Thành viên tập sự

À đúng rồi em được đứa bạn tag vô coi trên FB. Coi hay quá trời mà giờ quên mất tên. Cảm ơn chị nha.

18. mualamebay

chị là fan cuồng luôn. mấy ông chồng ai mà cũng được như ông Tùng Văn đó thì thích phải biết. nấu ăn giỏi lại còn galăng với vợ lúc thi thì ai mà chịu được.

19. meminhkhoi2606

meminhkhoi2606 Thành viên tập sự

coi trên kênh nào vậy? cho em xin thông tin với

20. mualamebay

chương trình này chiếu trên fb với youtube nhe. Em gõ Khi bố vào bếp của CP là nó ra link coi trên youtube. Còn coi trên FB thì tìm trang CP VietNam.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.