Tranh luận: Các Mẹ Nghĩ Sao Về Việc Chồng Vào Bếp Nấu Ăn Cho Gia Đình?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vantaigiare, 9/1/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. TuMoc

TuMoc Thành viên chính thức

cảm ơn chị nè em vào like ngay và luôn hihi. Mà ở nhà vợ chồng em cũng tự tổ chức thi cuối tuần giống Khi bố vào bếp đó. Ổng thua liên tiếp 2 tuần rồi. Mỗi lần thua phải mua quà cho em. Mấy mẹ cũng thử thách chồng mình coi sao, coi chừng tha hồ nhận quà mà không bị mấy ổng la là mua sắm lung tung đó.

Đang tải...

2. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

vậy đó hả? cách này hay nhen. Phải cho chồng coi Khi bố vào bếp trước đã rồi mới dụ được.

3. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

nhà em còn thi ra Fresh Mart mua đúng số tiền được đề ra trước nữa đó chị. 200k thôi nhưng mua được khối thứ ngon mà lại sạch sẽ vệ sinh nữa nè!

4. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

Oh ngưỡng mộ quá nha. Mà qua coi Khi bố vào bếp thấy ông hàng xóm Phan Duy quen lắm luôn! Hình như đã gặp ở đâu đó rồi. Nhìn ổng lùn lùn hài hài thấy cưng quá ha

5. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

Em thích bố Quang Đạt hơn, trẻ đẹp trai mà có tài nữa. Em lên fanpage CP coi thấy facebook ảnh nè. Ai làm vợ ảnh chắc hãnh diện lắm!

6. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Nhà em thì sau 7 năm lấy nhau, giờ em mới khai thông dc cho chồng em. May quá các mẹ ạ, cũng phơi đồ, tắm rửa cho con, nấu ăn,Có mỗi rửa bát là nhất định ko làm ( các lão ý làm dc hết đấy nhưng là bệnh lười thôi dựa dẫm vợ quen rồi ).

7. hoaphamnb

hoaphamnb Thành viên tập sự

nghe các mẹ chia sẻ e cũng chỉ mong kiếm được anh ck biết nấu ăn. chăm vào bếp.

8. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

chồng vào bếp là bình thường mà các mẹ

9. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Sao lại được cái ông chồng gia trưởng thế chứ, bạn nói nhẹ không được thì làm căng, không nấu xem ông ý ăn cái gì, hoặc đi ra ngoài mua đồ, đi ra ngoài ăn xem tiền ông ý kiếm được bao nhiêu. Giờ ai cũng đi làm vất vả, phụ nữ còn thêm trách nhiệm nuôi dạy con cái, chăm con, con hư thì đổ tại mẹ. Thế nên việc nhà thì nên chia đều ra, người nấu cơm, người rửa bát hoặc cũng giúp vợ nhặt nhạnh mớ rau, quần áo đàn ông thì to, tay phụ nữ thì nhỏ lại còn yếu thì vặn làm sao được cái quần bò to đùng chứ. Nói chung e sẽ yêu cầu bình đẳng.

10. August88

August88 Thành viên rất tích cực

ck mình quan niệm ai rảnh thì làm, việc nhà ko phải của riêng ai, hắn làm tự do, kiếm gấp mấy chục lần mình nhưng sáng vẫn dậy đi chợ nấu cơm cho vk ngủ thêm để đi làm, vì ăn sáng xong thì hắn lại leo lên giường đi ngủ, bát ăn xong vk chưa kịp rửa hắn cũng rửa chả nền hà, lau nhà, giặt quần áo nếu nhiều mà hắn ở nhà thì hắn giặt, còn đi làm thì thôi. VC ko phân biệt, thương yêu nhau thì mới lâu dài được. Tuy nhiều lúc thương ck vì đợt này nhiều việc lại vất vả lọ mọ cơm nước tối ngày cho vợ nhưng mình không thể nghỉ ở nhà để mình hắn đi làm được. Mình thấy nhiều ông có quan điểm rất lạc hậu và gia trưởng, chắc do cách giáo dục của gia đình thôi, chứ ck mình cũng xuất thân là gd nông dân mà, đi học có cái bằng đại học thì tụi mình vẫn là con nhà nông mà.

11. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

chia sẻ với mn, chồng tớ thì làm hết viêc nhà nếu vợ mệt, vợ mệt là kêu lên giường nằm đắp chăn cho ấm rồi bật phim hoặc pha cho vợ trà gừng rồi nhặt rau, nấu cơm, rửa bát lau nhà giặt đồ làm hết :D, giờ có con rồi thì t cho con ăn còn chồng nấu ăn,, ăn xong vợ rửa bát chồng lau nhà, xong cả nhà ngôi xem phim :D

12. mẹ mìn_bé minh

mẹ mìn_bé minh Thành viên tập sự

em là em chấm hai ông hết luôn :D Phải chi ông chồng nào cũng vào bếp nấu như Khi bố vào bếp thì chị em mình đỡ cực biết mấy

13. huongngoclan_1506

huongngoclan_1506 Thành viên tập sự

xem tập Hoàng Bách với vợ nhìn dễ thương quá đi mất ca sỹ mà nấu ăn cũng duyên ghê. Mà trứng chiên ăn với dâu và cam lạ thiệt @@ Không biết ăn làm sao

14. dung-thùy

dung-thùy Thành viên tập sự

em lại thích tập 3 của Bố Thanh Hoàng và người nhện Bảo Cường á. Nhìn ông Thanh Hoàng da rám nắng menly quá các mẹ ơi! Xách thịt heo với cà chua là biết hổng hay vào bếp rồi. :D:D

15. tranthithaonhi

tranthithaonhi Thành viên tập sự

mà cái thịt heo nó nói là gì đó nhỉ? Nói nhanh quá em nghe không rõ nhưng nhìn thì thấy ngon phết

ngọc_ruby_20TuMoc thích.
  16. TuMoc

Thịt heo kurobuta nha! Heo này là giống heo đen của Nhật được CP nhập khẩu. Thịt thơm mềm và ngọt hơn thịt heo ta, mỡ ít mà nó xen vào thớ thịt luôn nên ăn không bị ngấy. Ốp lết ăn rất là ngon nè. Trước nuôi Dâu chị toàn cho ăn dặm với heo này không đấy.

17. ngọc_ruby_20

ngọc_ruby_20 Thành viên tập sự

Dâu nhà chị mấy tuổi rồi? Em mê thằng nhóc Gia Bảo đó quá chị ơi :oops::oops:. Lúc nó chấm điểm món ăn nhìn đăm chiêu như ông cụ ấy. Nghe heo kurobuta chị nói hấp dẫn quá cũng phải mua ăn thử cho biết. :p:p

TuMoc thích bài này.
  18. TuMoc

Dâu 3 tuổi rồi em, mê con trai phải không hahaha. Xem tập đó chị cũng thich thằng ku đấy cái miệng ăn cưng quá trời

19. ttd_start_now

ttd_start_now Thành viên chính thức

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Nếu chồng bận thì mình nấu và ngược lại các mẹ à. Quan trọng là chia sẻ với nhau trong lúc vất vả. Còn các mẹ ước như trên ti vi thì em chịu. Cuộc sống ko giống với cuộc đời đâu ạ

20. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Chồng em em bắt vào BẾP nấu ăn suốt, không nấu là cho nhịn hết các khoản còn lại liền :D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.