3 tháng đầu: Các mẹ ơi có ai như em không!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi cua rang me, 25/9/2009.

1. cua rang me

cua rang me Thành viên chính thức

Các mẹ ơi em đang lo lắng quá.
    Em đang mang thai được 7 tuần. Mà vừa rồi công ty sửa lại nội thất sơn lại tủ mất 3 hôm. Híc em bị hít phải khá nhiều mùi sơn mất rồi. E đã cố gắng hạn chế ra vào khu vực nguy hiểm nhưng nhiều lúc vẫn không tránh được. E lo lắm liệu e bé của em có gặp phải vấn đề gì không các mẹ nhỉ. Các Mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm có thể chỉ giáo cho e được không ạ? E cám ơn các mẹ nhiều lắm!:???:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cua rang me
    Đang tải...

2. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

nhiễm độc thai nghén

theo mình bạn nên để ý tới sự thay đổi của bản thân có dấu hiệu đáng nghi là đi khám ngay.Và để chắc nên đi khám luôn và kiêmt tra nước tiểu xem có bị nhiễm độc thai nghen không.Tư tưởng là quan trọng nhất khi mang thai đó nha.

3. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

nói chung là những hóa chất độc hại sẽ gây ảnh hưởng ít nhiều tới thai nhi, nhưng nếu mẹ nó ko thường xuyên hít phải thì cũng ko nên lo lắng quá làm j. Nếu mẹ nó làm việc trong môi trường đó và thường xuyên hít phải cơ, 8/24h thì mới đáng lo.

4. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

đáng ra bạn nên nghỉ 1 hay 2 hôm thì tốt hơn, hoặc bạn có thể hạn chế tối đa mùi sơn bằng cách mua một quả dứa chín đặt trong tủ vừa sơn lại lúc bạn vể nhà. sáng hôm sau đến mở hết cửa phòng cho mùi bay bớt. nên để ý giữ gìn cho bé bạn nhé, tránh ngửi mùi xăng, khói bụi( mẹ nên đeo khẩu trang), trông 3 tháng đầu nên tránh gặp những người có triệu chứng cúm, tránh ngửi mùi bếp lò nữa ko cho hệ hô hấp của bé sau này. Chúc bạn khỏe .

5. tintin08

tintin08 Thành viên chính thức

Bạn uống nhiều sữa tuơi, sữa non vào là cơ thể cũng tự giải độc và tăng sức đề kháng đấy. Chúc bạn và bé luôn khỏe mạnh!