Cần giúp: Các mẹ ơi, có nên cho con ăn một bữa cháo loãng trước khi đi ngủ không ạ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 19/11/2009.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Các mẹ thông thái đáng kính! Bi còi nhà em đã được 14th rồi, lâu nay em cho con ăn 3 bữa chính: sáng cháo, trưa 11h30 ăn cơm xay, chiều 17h ăn cơm xay, giữa 3 bữa chính là sữa, váng sữa hoặc sữa chua, 19h30 140ml sữa, trứơc khi đi ngủ khoảng 20' 120ml sữa nữa. Em đang định cho con ăn một bữa cháo loãng thay cho bữa sữa cuối để đêm con ngủ cho chắc bụng nhưng đang con phân vân không biết có nên không. Mong các mẹ cho em vài lời khuyên, gợi ý nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều và chúc các con luôn ăn no ngủ sâu và lớn nhanh như thổi :D ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

dừng cho con ăn trước khi ngủ bạn à.tốt nhất là cho con an trước 7g tối nếu con an nhu vậy sẽ khó tiêu hóa hết luợng thức ăn dó, con ngủ 9g thi cho bú thêm 1 bình sua,nếu bé bú dêm thi cho bú thêm,neu bạn muốn con chắc bụng thì bạn tìm mua loại bột lắc sửa hiệu nestle lắc thêm vô cho bé bú trước khi ngủ,hàng này của pháp có dủ mùi tạo cho bé kg ngán sửa.còn bạn cần tư vấn về dinh dưỡng thì mình có số dt của bs DÀO THỊ YẾN PHI thạc sĩ chuyên khoa dinh dưỡng bv nhi dồng 2 bạn gọi dể dc tu vấn trực típ nha 38532464 sau 7g tối

Mẹ An_Huy thích bài này.
  3. mebepooh

mebepooh Bắt đầu tích cực

Bạn đừng nên cho bé ăn sau 7h dù là cháo loãng vì ăn tinh bột vào buổi tối sẽ khó tiêu mà đôi khi hình thành thói quen ăn đêm của bé. Bạn cho bé bú cử sữa trước khi ngủ. Nếu bé quen lệ vào buổi tối thì bạn cho bé bú chút nước khi bé trở mình, tập dần bé sẽ quen. Và cũng đừng ăn đồ béo, chất chua như yaout, váng sữa vào lúc tối quá bé cũng sẽ đầy bụng đấy.

Mẹ An_Huy thích bài này.
  4. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp mình nha

5. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

Mình cũng đang cho con ăn bữa cháo lúc 8h-8h30 muốn đẩy sớm hơn mà còn ko đc, mẹ nó còn định cho ăn đêm hihi

tớ nghỉ đêm chỉ sữa thôi.