Khác: Các mẹ ơi, em đang có 1 rắc rối lớn' Cần các mẹ tư vấn giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meiusoc, 21/10/2012.

1. meiusoc

meiusoc Thành viên tập sự

Chồng em sinh ngày 01/08/2986 âm lịch
    Em sinh ngày 28/10/1988 âm lịch
    Bé Sóc sinh ngày 21/12/2011 Âl
    Bé trong bụng dự kiến sinh tháng 5/2013 âl
    vậy mà nhà chồng em đi xem bói rồi bảo sinh bé 2013 sẽ khắc bố, có thể bố sẽ "ra đi", em đang rất lo lắng, 1 bên là chồng, 1 bên là con. Nhà chồng đang bắt em bỏ con đi. Không biết phải sử trí ra sao? Mong mọi người ai biết thì giúp em với, hoặc biết noi nào xem bói tốt, đúng thì chỉ em với. Nhà e ở Hưng Yên ạ. Em xin cảm ơn nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meiusoc
    Đang tải...

2. dacochong

dacochong Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ ơi, em đang có 1 rắc rối lớn' Cần các mẹ tư vấn giúp em với ạ!

Cái này phải gặp chuyên gia tâm lý thôi bạn ơi, bạn phải vững tâm lý lên đừng làm vậy tội đứa bé lắm :((

3. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Ôi chết đây....

Đấm vớ mõm cái thằng thày bói giúp chị tớ nhóa

MeCuntet thích bài này.
  4. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ôi, sao giờ này còn có nhiều người tin bói toán một cách mù quáng vậy ta. Khổ thân em bé quá, chưa ra đời đã phải chịu áp lực thế này... k biết nói sao nữa. Muốn hàn động như mẹ Zin ở trên

5. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Thầy với bà j mà con người ta chưa ra đời đã quở rồi. Mẹ nó thấy xã có tin những lời ấy ko?

6. me_tintin2012

me_tintin2012 Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó ơi, đùng nghĩ linh tinh thế, tội nghiệp sinh linh bé bỏng chư chào đời...

7. Inh Li

Inh Li Bắt đầu nổi tiếng

Hic potay nhà chồng mẹ này .. Bao nhiêu ng muốn thì ko đc .. Đằng này lại xung với khắc .. Hichic ...

8. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Bạn là mẹ mà, bảo vệ con mình chứ. Bói toán chỉ là 1 phần trong cuộc sống thôi. Dần với tị chỉ nằm trong 4 xung chứ không xung trực tiếp đâu (mình nghe hơi nồi chõ thế). Còn dù bất kỳ vấn đề nào nếu không phải trường hợp xấu nhất là con bị dị tật thì với bản thân tớ sẽ bảo vệ con bằng mọi cách có thể. Nhà chồng bạn có phải người không nhỉ (mình tự nghĩ thế)

9. thangle080

thangle080 Thành viên sắp chính thức

mẹ nó ơi hãy vững lên, đùng tin ng thầy bói, 2 vợ chồng cùng đấu tranh với ng thầy bói mê tín. đùng mê tín quá bạn ah. con là của trời cho.. đùng lỡ bỏ bạn nhé

10. nicemoonnight

nicemoonnight Chàng là chúa muôn loài:D

Chị hỏi xem ông thầy đó chỗ nào, chị tới nơi nói với ông í hoàn cảnh của chị, thì hoặc là ông í dí chị làm lễ hoặc nếu ko chị dí ông í tiền coi có cách nào ko, ông í sẽ nói lại với nhà chồng chị vì có vẻ nhà chồng chị mê tín nên chỉ tin thầy bói thôi ấy.

11. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Chị hỏi xem bố nó xem bố nó muốn thế nào, liệu bố nó có dám hy sinh vì con không.... nghe mà ức chế quá

12. lovestar1705

lovestar1705 Thành viên tích cực

Thực ra khi đi xem bói mà đụng tới vấn đề nhạy cảm này thì nhà nào cũng lo lắng cả, ai cũng có quan điểm của riêng mình, nhưng mỗi thầy bói mỗi khác, ngày trước em cưới mẹ em cũng đi xem bói nhiều, vớ phải cái thầy bảo nếu lấy thì bị hạn nặng, rồi đi xem những nơi khác mỗi nơi một ý kiến khác nhau, rồi suy cho cùng không kiêng cữ gì hết, chị đi xem ở nơi khác xem thế nào

13. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

Có em đây mẹ nó ơi, mẹ nó đùng bỏ con đi.
    Chồng em cũng sn 86 đây và vc em mới biết tin có tập 1 đc gần 2 tuần, dự sinh gần ngày mẹ nó đấy, lúc đầu em thấy sang năm tuổi xung khắc vs chồng em nên định kiêng, nhưng chồng em nói chỉ cần nó ko xung vs mẹ nó là đc, với lại nhà chồng em gồm bố mẹ chồng, chị gái và chồng em, 4 người là dần - thân - tỵ - hợi đó ạ, thế mà vẫn vui vẻ đó, vậy nên em mới quyết định nghe chồng để có baby chứ em là muốn kiêng cơ.
    Quan trọng là cái quan điểm thôi, tốt nhất nên hạn chế bói toán để đỡ mang lo vào người mẹ nó ạ.

14. luongdinh5678

luongdinh5678 Thành viên tích cực

Ðề: Re: Các mẹ ơi, em đang có 1 rắc rối lớn' Cần các mẹ tư vấn giúp em với ạ!

con cái là lộc trời cho, bạn mà nghe thầy bói bỏ cái lộc đấy đi thì chắc chắn là chồng bạn đến năm 29 tuổi là gặp hạn rồi, mình nghĩ, là mẹ thì phải biết bảo vệ con, đấy là cái bản năng tự nhiên rồi, đừng để những lời ong tiếng ve kia là hại đến con mình, tội nó lắm, mình và con có duyên có nợ với nhau thì bé mới đầu thai làm con mình, đừng vứt bỏ cái duyên cái nợ đấy mà mang tội cả đời bạn ạ

15. cunconyeuqui07

cunconyeuqui07 Bắt đầu tích cực

Ðề: Re: Các mẹ ơi, em đang có 1 rắc rối lớn' Cần các mẹ tư vấn giúp em với ạ!

Thật ra vấn đề sinh hay không sinh là do Vợ chồng bạn nhé, còn chuyện con cái gia đình nhà chồng chỉ mang tính chất góp ý, không có quyền áp đặt bạn sinh hay k sinh. Lúc này bạn cần vững vàng về tâm lý, và chồng bạn phải là người có tiếng nói quyết định. Bạn nên phân tích để chồng mình hiểu vấn đề. Con cái là do trời cho mà, hiện nay tỷ lệ vô sinh rất nhiều có phải ai muốn là cũng có đâu.
    Hơn nữa bói ra ma quét nhà ra rác, nếu như ai cũng chọn được tuổi, k xung khắc thì đâu gọi là xã hội. Sang năm mình cũng sinh, con mình xung khắc chồng mình nhưng vấn đề đó rất bình thường mà. Mỗi con người đều có số mệnh riêng. Ví dụ như chị gái mình tuổi Hổ anh trai tuổi Khỉ Tứ hành xung 2 gia đình quả quyết k cho kết hôn nhưng vượt qua mọi định kiến anh chị đến với nhau. Hiện nay đã có 1 trai 1 gái gia đình sống rất hạnh phúc bạn ạ.
    Đừng nghe những điều k có cơ sở khoa học mà bỏ đi 1 sinh mạng bé bỏng. Chúc bạn và chồng bạn vững vàng về tâm lý để chào đón 1 bé đáng yêu chào đời!

16. hurrican181

hurrican181 Banned

Cái này bây giờ cũng nhiều người gặp mà. Bạn xem lại gia đình nhà chồng nhá. Có mấy trường hợp thía này:
    -Nhà chồng toàn nông dân, bao gồm cả anh chị em họ hàng: Loại này khó nhất vì dễ bị nghe lời đàm tiếu xúi giục
    -Nhà chồng dân trí thức, nhưng quá lo lắng cho con cái: Hy vọng nhà bạn thuộc loại này, thì dễ thuyết phục hơn
    -Nhà chồng dân buôn bán, nhưng tin tưởng bói toán: Cũng dễ giải quyết

Mình biết có mấy nhà trường hợp như thế này roài, cũng khó khăn thời gian đầu thôi

17. happykids252

happykids252 Bắt đầu nổi tiếng

chuyện con cái là của trời cho, đừng vì những lời bói toán mà bỏ bé đi hic, Khổ thân bé chưa ra đời mà đã bị dị nghị rùi. Mà đừng nghe một ông thầy bói, hãy đi xem vài nơi xem, mình tin chắc mỗi ông lại nói một kiểu khác nhau cho mà xem

18. pizzavuong

pizzavuong Bố Mẹ Trẻ Con

a . vớ vẩn , mỗi con người sinh ra là 1 mệnh , k mệnh nào khắc mệnh nào .. tất cả chỉ là do con người nghĩ ra mà thôi . Đừng phá bỏ , bạn sẽ ân hận cả đời đấy , hạnh phúc biết bao khi bồng bế đứa bé , nếu gia đình mình cũng đi xem bói và nói như vậy thì mình xin khẳng định rằng . Nếu điều đó là sự thật thì vợ mình sẽ vẫn sinh đứa bé ra và mình sẵn sàng đổi lại mạng sống của mình cho con , chỉ cần trc khi ra đi đc bế con 1 lần .

Đừng nghĩ rằng phá bỏ đứa này ta còn sinh đứa khác . K bao giờ cơ hội đến 2 lần với người k trân trọng nó . Giống như gia đình mình đã từng đi xem bói và ngăn cản mình và vợ mình bây giờ lấy nhau , vì tin rằng những tấm gương xung quanh là minh chứng rõ ràng cho việc kỵ nhau . Nhưng mình cũng tuyên bố thẳng với bố mẹ mình rằng : sống chết là do mệnh , số đã phải chết non thì sẽ chết non , tránh k được , chạy k xong . Cho dù ngay ngày mai cưới xong mà chết thì âu đó cũng là cái mệnh , nhưng con vẫn cười vì đã sống 1 ngày bên người mình yêu .

chừng đấy minh chứng đã đủ để bạn vượt qua cái tào lao đó chưa . :D Chúc gia đình bạn luôn mạnh khỏe nhé , đừng vứt bỏ sinh linh bé bỏng đó , hãy nghĩ tới cảm giác chăm sóc đứa bé , bạn sẽ thấy k niềm hạnh phúc nào hơn .

19. cocochacha

cocochacha Thành viên rất tích cực

thật nhảm nhí, em đến thẳng lão thầy bói đó bảo lão viết cam kết nhg lời lão nói là đúng, lão dám đứng ra chịu trách nhiệm về những gì lão phát ngôn xem lão có dám k, nói mạnh vào, thầy bói h cũng toàn nói dựa thôi, t đi xem cả trăm ô có nhg sự việc nhiều cùng khẳng định năm đó tháng đó sẽ xảy ra mà cuối cùng có xảy ra đâu, họ cứ dựa vào sách vở phán linh tinh, chả đâu vào đâu, mấy lão đó có khoa nói mình nói không lại, nói kiểu j cũng dưỡn dẹo đánh lạc hướng để theo ý lão đc, nhg h cứ bắt lão viết giấy cam kết xem, bực mấy lão đấy thế chứ.

20. Masafot

Masafot Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ nói hay và đúng quá: Con cái là của trời cho - mình muốn cũng chẳng được - và mình cũng chẳng có quyền gì thay trời hành đạo cả - mạnh mẽ lên để bảo vệ bé nhé ... mình tin rằng bé đang trông chờ sự bảo vệ và bao bọc của bạn ... mình cũng dự sinh bé thứ 2 cách bé đầu có năm rưỡi thôi ... biết là sẽ vất vả ... nhưng 2 vc đều vui mừng - mong rằng gđ bạn sẽ hiểu chuyện!