Các mẹ ơi, em không thể có lựa chọn đúng được trong chọn việc làm.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi jojoshop, 26/4/2014.

1. jojoshop

jojoshop Bắt đầu tích cực

Em sinh năm 91, chưa hẵn có 1 nghề ổn định.
    Em tốt nghiệp đại học RMIT ở tp HCM. Bằng cấp cao đẳng anh văn tốt.

Hiện tại em vừa vào làm cộng tác viên thẻ tín dụng ANZ, nhưng em rất thích thế giới di động ở vị trí bán hàng.
    Lương thì thời điểm hiện tại là 2tr ở ANZ và phải có doanh số thẻ, nếu không đạt thì không có thưởng. Còn ở thế giới di động thì lương cứng là 3tr5 và thưởng tổng luôn trên 6tr.

Em đang phải tự lo tiền nhà 1tr5 và tiền góp xe mỗi tháng 2tr.

Làm ở thế giới di động thì rất phù hợp cho yêu cầu kinh tế em bây giờ, nhưng ở ANZ e có môi trường làm việc khá thân thiện rồi.

Em chỉ có 1 mình ở HCM, các mẹ ơi giúp e nên làm thế nào với. Sau 2 năm nữa em sẽ ko làm được ở thế giới di động nữa. Vì họ giới hạn tuổi. Em rất đam mê công nghệ nhưng lo tương lai không được ổn định.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jojoshop
    Đang tải...

2. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các mẹ ơi, em không thể có lựa chọn đúng được trong chọn việc làm.

E đừng lo k giới hạn tuổi.Giờ thấy môi trường nào hợp lương ổn e làm.Chỗ kia lương thấp vậy thì sao đủ chi tiêu,đầu óc sao mà nghĩ đc thứ khác khi suốt ngày nghĩ đến tiền nong.E cứ làm cv vị trí mình thích.Còn 2 năm nữa cơ mà.2 năm đó biết đâu e đc cân nhắc lên vị trí khác thì sao.Hoặc 2 năm nữa e cũng đã đc 1 mớ kinh nghiêm trong đầu rồi.Lúc đó bay đi đâu chẳng đc

jojoshop thích bài này.
  3. OanhSumo

OanhSumo Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các mẹ ơi, em không thể có lựa chọn đúng được trong chọn việc làm.

Mình nghĩ bạn nên chuyển sang làm ở TGDĐ vì đam mê của bạn và thu nhập cũng khá hơn nhiều nữa. Còn những 2 năm nữa để bạn cố gắng và phấn đấu cơ mà. Nếu thực sự yêu TGDĐ thì bạn có thể học thêm 1 chút kế toán để sau khi kết thúc công việc kia thì có thể xin làm thu ngân ở đó. Trong 2 năm bạn sẽ tìm được hướng đi mới cho mình tại TGDĐ nhé. Chúc bạn sớm đưa ra quyết định đúng đắn.

jojoshop thích bài này.