các mẹ ơi em muốn béo

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi dyentynk, 6/1/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mephe253

mephe253 Thành viên tập sự

Ðề: các mẹ ơi em muốn béo

em ngày xưa cũng cao 1m63 mà cũng nặng 44kg thui.Đẻ xong béo được thời gian lại ve mo.Nhưng mà em khác các chị là ăn rất khỏe, mỗi bữa chén 3 bát cơm mà cũng có béo được đâu.Lần này sinh bé thứ 2 xong em rút kinh nghiêm,cho dù ko muốn ăn cũng nhắm mắt ăn 2 bát/bữa ko sợ bị hậu sản.sau 1 tháng tăng được 2 kg. Và cứ thế tăng lên, giờ em được 54kg rui.( sau tháng đầu nhắm mắt ăn thì sau đó chưa đến bữa đã đói rùi).Em rất sợ dùng thuốc nên nghi mình ăn uống tẩm bổ, nghỉ ngơi hợp lý là sẽ ổn thôi.

Đang tải...

2. nhimbongxu

nhimbongxu Banned

mình đã thử nhưng chắc mình uống không hợp nên chẳng thấy nhúc nhích lên được Kg nào :(

3. lamnhi_vp

lamnhi_vp NGHÉ CON - 0979.18.48.07

Mình cũng gầy, n cân nặng thấp nhất của mình là 42kg. Mình có cách này và đang áp dụng, các mẹ xem có được k nhé:
    Hết giờ làm việc mình đi chơi thể thao (cầu lông) từ 17h đến 19h sau đó về nhà, tối có thể đi ăn uống hoặc cafe. Khoảng 1 tuần sau khi chơi mình ăn từ 2 bát cơm lên 3 bát. Trước đây ăn 2 bát mà ăn mãi mới xong, jo ăn 3 bát mà k có cảm giác no nữa các mẹ ah. Và sau hơn 1 tháng ngày nào cũng thế mình tăng từ 42kg lên 47kg. Jo quần áo bắt đầu chật chội rùi. Các bạn thử chọn cách riêng cho mình nhé!
    Chúc các bạn thành công!

4. bedding

bedding Bắt đầu tích cực

hi em cao 1m55 nặng 43kg, liệu có chuẩn không nhỉ :D

5. quanaotuantu

quanaotuantu Thành viên tập sự

em muốn béo phải không?
    đơn giản thôi
    nhưng trươc tiên chị muốn biết chế độ sinh hoat hàng ngày của em như thế nào?
    đã hợp lý chưa?
    trước đây chi cũng gầy lắm, nhưng giờ thì khác rồi
    hihi
    sang chị ăn sáng đúng giờ, dù k làm gì cũng dậy đúng giờ để ăn sáng
    ăn trưa, ăn tối điều độ, đúng bữa.ngủ đủ giấc, k thức đem, k dậy muộn.
    thêm vào đó em nên dùng thêm thực phẩm chức năng để làm mát cơ thể và tăng khả năng hấp thu dưỡng chất cho cơ thể.và hàng ngày em nên tập thể dục nữa
    hihih
    như thế sẽ vừa xinh vưa béo
    hihi
    chị chúc em sớm tăng cân như mong đợi!

6. bienhatloianhca

bienhatloianhca Thành viên mới

Hi! lang thang trên đường mưa rơi thì lạc vào đây, em chia sẽ cùng các mẹ kinh nghiệm của em này. Hồi trước em gầy lắm tìm mãi k ra nguyên nhân vì sao thế, ăn được, ngủ thì nằm lúc nào cũng ngủ được, nhưng chỉ tội k uống được sữa. Bác sỹ khám không ra bệnh. Than vãn mãi vì thân hình cò hương cuối cùng được 1 người bạn tư vấn đi kiểm tra đường ruột, dù là mình đang bình thường, k đau bụng, k dạ dày, k đại tràng, nhưng mà vẫn liều thử uống mấy cái men Bio enzym tiêu hóa. kết quả sau 3 tháng cơ thể có tăng cân đôi chút, da dẻ sáng hơn. Hóa ra do cơ thể mình không hấp thu được. Chất lượng men tiêu hóa trong ruột của mình không tốt - nhiều vi khuẩn có hại quá nên ăn vào bao nhiêu k hấp thu được.
    Nên bạn thử xem vì đôi khi k béo được là do đường ruột của mình k tốt, k hấp thu dưỡng chất được.

7. bienhatloianhca

Hi! lang thang trên đường mưa rơi thì lạc vào đây, em chia sẽ cùng các mẹ kinh nghiệm của em này. Hồi trước em gầy lắm tìm mãi k ra nguyên nhân vì sao thế, ăn được, ngủ thì nằm lúc nào cũng ngủ được, nhưng chỉ tội k uống được sữa. Bác sỹ khám không ra bệnh. Than vãn mãi vì thân hình cò hương cuối cùng được 1 người bạn tư vấn đi kiểm tra đường ruột, dù là mình đang bình thường, k đau bụng, k dạ dày, k đại tràng, nhưng mà vẫn liều thử uống mấy cái men Bio enzym tiêu hóa. kết quả sau 3 tháng cơ thể có tăng cân đôi chút, da dẻ sáng hơn. Hóa ra do cơ thể mình không hấp thu được. Chất lượng men tiêu hóa trong ruột của mình không tốt - nhiều vi khuẩn có hại quá nên ăn vào bao nhiêu k hấp thu được.
    Nên bạn thử xem vì đôi khi k béo được là do đường ruột của mình k tốt, k hấp thu dưỡng chất được.

8. Ansinhpc

Ansinhpc Thành viên rất tích cực

Chỉ cần ăn ngủ nghỉ hợp lý và chơi thể thao là tăng cân ngay ấy mà.

9. halt86

halt86 Thành viên rất tích cực

Mình cũng ko béo đc mặc dù ăn uống khá tốt. Uống men tiêu hóa có ảnh hưởng gì ko mẹ nó?

10. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Mình cũng gầy lắm, công cuộc tăng cân của mình cũng khá nan giải. Biết là ăn đủ, ngủ đủ nhưng ăn thì k thèm ăn lại thiếu ngủ vì con quấy. Đành phải cố gắng khi nào con lớn thôi.

11. bienhatloianhca

Gửi mẹ Halt86: không ảnh hưởng gì đâu mẹ nó ạ, do hệ vi khuẩn trong ruột mình không tốt, hoặc có thể bị nấm ruột - 1 loại bệnh rất khó phát hiện nên không hấp thu được dưỡng chất nên mình uống bổ sung men này vào cho bổ trợ thêm cho việc sản sinh vi khuẩn có lợi, khi nào thấy ổn ổn thì có thể dừng mà. Hồi đấy mình dùng 3 tháng hết có 3 hộp mà giờ khỏe hẳn, ăn uống ngon lành. Mình không nên dùng lâu quá vì nếu dùng lâu thì cơ thể ì trệ, luwoif sản sinh vi khuẩn có lợi thì lại có tác dụng ngược đấy. Bản chất men Bio Enzym đấy là vi khuẩn có lợi " chết lâm sàng", vào ruột nó lại sống mà, ngoài ra thì có thêm mấy cái chất để nó phát triển nữa - là bác sỹ tư cho em nói thế nên nó hoàn toàn vô hại. mẹ nó yên tâm nhé. cái này trẻ nhỏ còn dùng được cơ mà.

12. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Mình phải về thử uống men Bio Enzym này xem có tiến triển gì không, mình cũng k thèm ăn nhất là buổi sáng. Uống mật ong có béo lên không các mẹ nhỉ, nhà mình sẵn mật ong.

13. Success_success

Success_success Banned

mình cũng vậy nè. Nhưng mình ăn uống rất bình thường k đến mức như bạn đâu. Nghe nói uống thuốc bắc tốt lắm nhưng mình k đủ kiên nhẫn. Mặc dù mình cũng có thấy tăng cân nhưng sau đó k uống nữa thì lại như bình thường. haiz...

14. dyentynk

dyentynk Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn mẹ no tư vấn, em phải dùng thử xem thế nào đã. ôi chỉ ước mình béo lên taafm chục cân là đẹp

15. dyentynk

dyentynk Thành viên đạt chuẩn

mà các mẹ ơi, cho em hỏi nhỏ vs ạ
    em là bà mẹ đơn thân :), khoảng 2 năm nay e ko QH. liệu sau này em muốn sinh con nữa thì có ảnh hưởng j` ko ak
    mẹ nào biết giúp em với, e đag hoang mang lắm ạ :)

16. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

Em chưa có con nhưng người bé xíu à..cũng đang muốn tăng cân, lót dép học hỏi ạ. He HE

17. zxsshop_93

zxsshop_93 Banned

có thể do không hấp thụ được đấy ạ

18. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Ôi sao nhiều người sướng nhỉ, mình thì chỉ mong giảm bớt kg đi mà k đc, hihi, chúc các mẹ sớm tăng kg nhé. Bạn mình hồi SV toàn uống sữa đêm, tháng cũng tăng đc 2kg đấy.

19. muathu147

muathu147 Banned

bạn cần đi khám để được chuyên gia tư vấn nhé mình thấy mẹ gầy như thế thì sực khoe của con cung không tốt đâu

20. Tung meo tuong cuop

Tung meo tuong cuop Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng gầy đét mo cau, uống thuốc bắc 2 đợt, mỗi đợt 10 thang thì thấy ăn nhiều và tăng cân, nhưng khi dừng lại thì lại bị giảm, híc, không hiểu bị làm sao nữa. Phải đánh dấu trang này để học hỏi cách lên cân của các mẹ mới được. :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.