các mẹ ơi giúp mình với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Khaiyeu, 6/6/2008.

1. Khaiyeu

Khaiyeu Banned

Bé nhà mình được 5.5 tháng rồi nhưng dạo này bé rất lười bú 120ml sữa bú làm 2 lần mới xong . Cu cậu bây giờ ranh lắm thấy mẹ cầm bình sữa là bắt đầu le lưỡi ọe thấy bình nước là hả mồm ra đòi uống . Nhiều khi uống xong khoảng 30-40ml là làm bộ ho rồi le lưỡi làm sữa ọc ra hết . Khi ấy mình hay phát cho mấy cái thì chịu bú thêm chút nữa nhưng đánh hoài cũng không ổn . Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với chứ như vậy hòa chắc bị suy dinh dưỡng mất thôi . hic hic...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khaiyeu
    Đang tải...

2. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Minh moi lam quen duoc nguoi ban o my, ban ay bao la bac si ben my ko cho be uong nuoc som, vi nhu vay be se no va ko chiu uong sua, cu de cho be khat, thay vi uong nuoc thi cho uong sua, mai toi 8 thang moi duoc uong nuoc, minh thay cach nay cung co li, cung co thu cho con minh, cho uong nuoc it lai, va toi cu uong sua la no uong do hon, vi be nha to chi toan dut muong ko ah, minh nghien keo Kids lam tu rau cu qua cho vao sua cho uong, kich thich con be an ngon mieng lam.

3. ngocthu270

ngocthu270 Thành viên tích cực

Mẹ Sunny cho mình hỏi với, kẹo Kids mấy tháng thì uống được vẩy Có cần phải hỏi ý kiến bác sĩ kg? Con minh được 6 tháng 3 tuần uống được chưa vây. Vì bé lười ăn và uống sữa ngoài lặm Còn mẹ thì đi làm nên chỉ cho bú buổi trưa và tối thội Cám ơn mẹ Sunny nhẹ

4. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Con minh 6 thang la an dam, nhung lam bien an lam, moi lan an la cuc kho, voi lai ko uong nuoc trai cay nhieu, vi be hay oi, nen minh nghien keo kids ra cho be uong chung voi sua, moi ngay minh cho be 1 vien keo chia lam 3 lan, minh cung co hoi bac si o trong cty luon, vi dinh luong la danh cho be 2 tuoi tro len, nhung doi voi be nho thi minh chia nho ra cung duoc, ko anh huong gi, vi tat ca deu la rau cu qua bo sung them cho be chu ko phai thuoc, bay gio be an cung binh thuong , ko con so nhu truoc nua, ma lai khoe lam, no duoc an du chat nen khoe manh hon truoc nhieu, vi trong khau phan an cua be hang ngay minh cho an doi khi ko dung theo nhu cau cua no, nen bo sung theo dang vien la chac an nhat, chuc con chi khoe manh nhe.

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ có thể bạn tập cho bé ăn dặm đi chững ấy tháng tuổi nên cho bé ăn dặm để có đảm bảo dinh dưỡng cho bé cũng như nhu cầu ăn của bé có giờ giấc hơn .

6. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

mn cho bú lần 2 là sao? cách lần1 bao lâu? Nếu ko bú được nhiều 1 lúc thì chia nhỏ ra thôi. Hoặc mn đổi loại sữa khác.Như nhà mình trước đây nhất định ko uống vinamilk,chuyển sang friso gold thì ngon lành

7. thuypystravel

thuypystravel Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình theo đợt mình cũng đổi sữa xem con thích uống loại gì đấy

8. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

bé bú ít thế mẹ nó chia sữa ra làm nhiều lần cho bé bú

9. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

huhih, bé xíu thế mà đã bít làm trò rùi đó, chị chia nhỏ bữa ra xem sao. sợ vẫn đang no nên thế:(

10. mehoatrau0510

mehoatrau0510

bé bú ít thế mẹ nó chia sữa ra làm nhiều lần cho bé bú