Cần giúp: Các Mẹ ơi... kem nền cho da dầu... Help me!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Magoza's House, 19/10/2012.

1. trongveo59

trongveo59 Thành viên tập sự

Ðề: Các Mẹ ơi... kem nền cho da dầu... Help me!!!

Uppppp
    Các mẹ ơi, có phải dòg nền revlon colorstay mà dùg hàg ngày thì da nhờn dễ mọc mụn lắm đúg kô ạ ? Hèn gì da em dạo này :(((.

Đang tải...

2. Magoza's House

Magoza's House Bắt đầu tích cực

mẹ nó nên có vài em kem nền để thay đổi colorstay make up rất đẹp nhưng đúng là nó k tốt cho da nhạy cảm đâu, nổi mụn lắm đấy... ^^~ mình thì tuần dùng em nó 1 2 lần thôi, k dám dùng nhiều... ^^~

3. Ms.Anh

Ms.Anh Cống hiến

em cũng đang dùng bb, lúc đầu thích lắm, nhưng về sau nó cứ dầu dầu thế nào ý, ko bền lắm nữa, chắc nghe chị hôm nào chuyển quá Lr xem sao :D

4. LaMeRung

LaMeRung Thành viên sắp chính thức

Mình cũng thế đi làm công sở nên chả có nhu cầu make up ^^~

5. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ toàn dùng kem nền của ohui , da tớ dầu kinh khủng nhưng dùng loại này khá thích

6. beto1

beto1 Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

BB có nhiều loại lắm bạn ơi, bạn đang dùng bb gì?

7. diemmyeone

diemmyeone diemmyeone

Mẹ nó da dầu có mụn không vậy ? mẹ nó thử dùng trọn bộ Face it Oil cut của The Face Shop xem, em bán bộ này nhiều, khách hàng phản hồi khá tốt. Bộ này gồm 3 sp : kem lót kiềm dầu, bb cream, phấn phủ. nhưng bb nó k sx nữa rồi, mẹ nó dùng bb oil free or bb HD thay thế. Theo em, mẹ nó mua BB và phấn phủ dùng trước, nếu vẫn dầu thì hãy mua thêm cái kem lót kiềm dầu.
    Mẹ nó kích vào link dưới để xem sản phẩm nhé :
    Kem lót kiềm dầu
    BB oil free
    BB HD
    Phấn phủ Oil Cut

8. havy10

havy10 Banned

9. Magoza's House

Mẹ nó dùng loại nào kềm dầu nào của OHUI vậy??? nếu chỉ dầu nhiều vùng chữ T thì có dùng được không?

10. Magoza's House

Hôm trước có sưu tầm quy trình chăm sóc da mụn hay lắm, mình cũng đang áp dụng, thấy cải thiện nhiều, để hôm nào rãnh post lại cho các mẹ tham khảo :)

11. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Da dầu bao giờ cũng khó chọn mỹ phẩm và chăm sóc cũng mệt. Mẹ nó cố gắng trang điểm rồi phải chăm sóc da thật kỹ nữa nhé!
    - 1 ngày rửa mặt 2 lần, sau khi trang điểm phải tẩy trang trước khi rửa mặt ( EM dùng dầu dừa tẩy trang, rẻ mà lại tốt hơn là mỹ phẩm tẩy trang trước kia em hay dùng), đừng chủ quan là rửa mặt với sữa là xong nhé!
    - Sau rửa mặt nhất nhất phải dùng nc hoa hồng, xịt khoáng ( Loại dành cho da dầu hoặc da hỗn hợp ). Mùa hè các chị hạn chế dùng kem dưỡng ẩm mà tăng cường dùng xịt khoáng bù nước cho da mà lại ko bị cảm giác nhờn. Sau khi trang điểm có thể dùng xịt khoáng để cấp nước cho da và hạn chế tiết dầu. Các chị cứ để ý là xịt khoáng xong kiểu gì da cũng sẽ khô dầu nhé! ^^
    - TRước khi trang điểm nhất nhất phải có nc hoa hồng, kem lót kiềm dầu chứ đừng có phệt thẳng nền hay bb vào nhé!
    - Makeup cho da dầu thì dùng nền nước, hạn chế nền đặc ( vì khó tán và khó ăn mặt ), khi đánh nền chú ý dặm chứ ko quệt ngang dọc, dặm đều đến khi nền ăn vào da mịn thì thôi, Nền xong, BB xong đều phải dùng phấn dặm cho khô mịn và hút dầu chứ đừng chủ quan ko dùng, sẽ khiến da bắt bụi và nhờn nhìu nhé!
    - Tẩy Da chết 1 tuần 1 lần, đừng ham tẩy nhiều mà hại da. Không phải cái gì nhiều cũng tốt nha chị em.
    - Đắp mặt nạ lòng trắng trứng, mật ong, đảm bảo đắp xong phê như con tê tê
    - Theo em nhận thấy thì thực ra các loại nền đều tương đương nhau trừ khi phân hẳn dòng cao cấp và dòng bình dân, nhưng quan trọng là cách sử dụng và cách đánh của mỗi người. Ah còn nữa, mỹ phẩm HQ dùng thì rất mướt nhưng mà nền, phấn thì ko thích và cũng ko chuẩn tông bằng của Châu Âu và mỹ ạ! Quan điểm cá nhân thôi

12. Magoza's House

Chia se của mn thật chi tiết và có nhiều thông tin,trong các bước chăm sóc da của mình lại không có nước hoa hồng, mn dùng nước hoa hồng hiệu nào vậy?

13. CherryJimy

CherryJimy

Em cũng da dầu đây ạ. Dùng mp trang điểm da cứ bóng nhẫy, nhìn ghê quá... huhu :(

14. CherryJimy

CherryJimy

Mà em dùng nước hoa hồng dưỡng thì sáng dậy mặt toàn dầu thui, bóng nhẫy ý ạ, hoặc sáng rửa mặt xong dùng nước hoa hồng vs lại trang điểm cũng thế... hjc hjc. Ko biết loại nước hoa hồng nào hợp đây. E đang dùng của Essance.

15. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

mình cũng hóng hớt vì da mình xấu , nhờn và có mụn

16. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay MakeUp Và Dạy MakeUp Cá Nhân

bạn chịu khó skincare đủ các bước hàng ngày là da sẽ cải thiện đáng kể đó

17. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay MakeUp Và Dạy MakeUp Cá Nhân

Da nhờn và dầu các mẹ nên dùng nước hh kiềm dầu, và các loại mỹ phẩm có chiết xuất trà xanh

18. Magoza's House

Sử dụng xịt khoáng cũng là cách bổ sung nước tức thì, giup da kiềm dầu. Mình đang dùng
    Evoluderm Pure Water Spray, mn da dầu thì việc uống nhiều nước và cấp nước là rất quan trọng, nếu ngồi trong máy lạnh, da mất độ ẩm thì càng đổ dầu, rua SRM nhiều, khô da cũng sẽ kích thích tạo dầu, mn cũng phải sử dụng kem chống nắng thường xuyên, dù có đang ngồi trong văn phòng nhé...

19. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Nước hoa hồng và xịt khoáng chỉ chăm sóc da, hạn chế dầu tức thời chứ ko có t.d kiềm dầu thời gian dài cho da nên mọi người đừng nhầm lẫn nhé. Kể cả các loại mỹ phẩm chuyên biệt cho da dầu thì với thời tiết khí hậu ở VN mình cũng khó mà phát huy hết t.d lắm ạ.
    Các mẹ hãy cố gắng chăm sóc da thật tốt để da cải thiện nhược điểm mà trở về trạng thái cân bằng đã ạ. Khi da đã cải thiện thì trang điểm cũng sẽ đẹp hơn và ít bị bóng dầu. Cũng như da mụn ý ạ, trang điểm khéo đến đâu cũng ko đẹp bằng da ko có mụn, có che dày đến đâu vẫn nhô đầu mụn chứ làm sao mà hết sạch bách được.
    Da nào càng dầu càng phải chăm sóc và làm sạch tốt, trước khi trang điểm phải có lớp bảo vệ là lớp lót tránh việc đánh thẳng nền hoặc BB trực tiếp vào da, các loại dưỡng da ko có t.d ngăn điều này nhé ( MN là hay tưởng bở t.d này lắm :)) )
    Nước hoa hồng mình ưng ý nhất là loại nước hoa hồng đào của SKinfood, xịt khoáng mình đã từng dùng của TFS, SF, Vichy...nhưng chung quy lại nên dùng loại dành cho da dầu, khi mua của bất kỳ hãng nào cũng nên chọn lựa như vậy. Chăm chỉ xịt khoáng hàng ngày 5- 7 lần càng tốt nhé.

20. CherryJimy

CherryJimy

Hjc, e thì cứ tưởng da dầu thì ko sợ khô da, ko cần dưỡng ẩm chứ :( Hjc hjc, da e hay bị dầu chán ơi là chán, chẳng buồn trang điểm nữa.