3 tháng đầu: Các mẹ thông thái giúp em với ạ. Em đang rất hoang mang!!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huyenanh2512, 7/1/2014.

1. huyenanh2512

huyenanh2512 Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Em năm nay 24 tuổi, mới cưới được 2 tháng rưỡi. Tình hình của em hiện giờ là đã tròn 2 tháng mà em chưa có kinh. Chu kì kn của em ko được đều nhưng mấy tháng trở lại đây em có theo dõi thì rơi vào khoảng 50 hoặc 52 ngày. cách đây khoảng chục ngày e có biểu hiện sắp đến ngày như là đau bụng lâm râm, ngực căng và đau, bụng trướng đầy hơi, đau lưng nhưng mãi vẫn chưa thấy gì. Đến cách đây 4 ngày là thứ 6 tuần trước, chiều hôm đấy em mạnh dạn đi SA xem liệu có sao ko( vì trước vc e mong có cháu sớm nên thử que liên tục ko thấy gì nên chán ko thử nữa) thì được bác sĩ nói là tất cả đều bình thường, ko có túi thai nhưng nội mạc tử cung dầy, có dấu hiệu mang thai về thử que (em SA đầu dò) nếu có tuần sau đến SA thai. Em về nhà mua lấy 2 que thử Quickstick thử thì thấy có lên 2 vạch 1 vạch đâm và 1 vạch mờ tịt. Như thế này đây ạ.[​IMG][/URL][/IMG]. VC em sướng lắm nhưng mà mờ quá ko biết liệu có phải ko. Sang đến sáng CN em lại thử lại lần nữa cho chắc thì vẫn lên 2 vạch 1 đậm 1 mờ nhưng có vẻ rõ hơn lần trước 1 chút ( vẫn thầm mừng vì tin là có). Đây là que thứ 2 [​IMG][/URL][/IMG]
    Sang chiều ngày thứ 2 em có đi SA nhưng lần này là SA 2D thường ở chỗ bác sĩ khác có uy tín mẹ em vẫn thường hay SA thì bác sĩ có bảo là chưa thấy dấu hiệu có thai, mọi thứ bình thường và còn dự đoán là tối ngày mai trứng sẽ rụng nếu muốn có em bé thì tối mai hành sự sẽ có. Em nghe xong mà sốc quá ko biết nói gì. híc. Chạy về nhà mua liền 2 quen thử loại Chip chip (ở một cửa hàng thuốc khác và có hỏi thì cô í bảo là vạch mờ là ko phải ). Em về thử nó lại vẫn 2 vạch 1 đạm 1 mờ nhưng vạch mờ thì rõ hơn hôm trước 1 chút nữa. [​IMG][/URL][/IMG] đồng thời em cũng thử luôn que thử rụng trứng thì nó cũng lên 2 vạch báo hiệu sắp rụng trứng thế này [​IMG][/URL][/IMG] Em thật sự rất hoang mang ko biết là sao. Vẫn hi vọng là có thai nên tối em đã mua thêm 1 bút thử thai nữa. Sáng sớm nay em có thử bằng bút thử thai Power test lẫn que thử Chip chip thì đều lên rõ 2 vạch như ngày [​IMG][/URL][/IMG]
    Giờ thật sự em ko biết đâu mới là thật. Mà chồng em thì đang ốm chắc là hôm nay chả làm ăn gì rồi :(. Các mẹ thông thái chỉ em biết với nên làm thế nào đây.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyenanh2512
    Đang tải...

2. bongvy1112

bongvy1112 Thành viên tích cực

Ðề: Các mẹ thông thái giúp em với ạ. Em đang rất hoang mang!!!!

Hic. Mình cũng ko có kinh nghiệm về cái này, nhưng mình cũng đang mong đây bạn ạ. Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp bạn ấy.

3. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

như thế là có bầu rồi bạn nhé, b đợi tầm 10 ngày nữa mới đi khám trước m cũng thử 2 vạch đi siêu âm luôn nhưng bác sỹ bảo mạc tử cung dầy là có bầu rồi nhưng chưa vào tử cung

4. thuydung6636

thuydung6636 vợ chồng nhà 2 con mèo

mình đọc miêu tả thì thấy hình như bạn có thai rồi, chờ đúng 1 tuần nữa thôi, thử lại kết quả sẽ chính xác, còn bây giờ không nên suy nghĩ gì thêm mà lo lắng nữa

5. huyenanh2512

huyenanh2512 Thành viên tập sự

vì bác sĩ bảo là mình sắp đến ngày rụng trứng nên mình thấy hoang mang ko biết đâu mới đúng

6. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

nếu lo lắng quá thì bạn đi xét nghiệm máu là dc mà. chắc thai chưa vào tử cung nên siêu âm chưa có gì thôi. :d

7. Đen Đanh Đá

Đen Đanh Đá Bắt đầu tích cực

mình thử que thì giống hình cuối cùng đó, và đã có Ngựa :h: cố chờ xem mấy ngày nữa xem sao, lo lắng làm gì nhiều, ăn uống bình thường đy. mới cưới 2 tháng thôi mà ^^

8. Nangthu9999

Nangthu9999

Bạn có bầu rồi đấy, chúc mừng bạn nha!

9. Me_moka

Me_moka

Cái này chỉ trông chờ vào lúc kt lại lần nữa thôi có khi bé quá nên khám chưa thấy cũng đúng thôi

10. hihi haha hoho

hihi haha hoho Thành viên đạt chuẩn

như vậy là có thai chắc chắn rùi đó bạn , vạch mờ là độ tuổi thai nhiều hay ít thui ...............................

11. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Bài này cũng lâu rồi, nếu có tin vui thì thai của bạn đã 8 tuần rồi.... Có điều mình thấy các bạn bây giờ hay nôn nóng quá... Thời bọn tớ ko có mấy thứ que thử hay sâ nên sphu không bị căng thẳng như bây giờ, các bạn hãy bình tĩnh vì con là số trời cho các cặp VC: nếu nó chưa có số ở với mình thì nó chưa đậu thôi- hãy để cho mọi sự diễn ra tự nhiên và đừng tự biến mình thành chuột bạch cho các nhà sx thiết bị y tế ( rởm nhiều lắm, ăn theo nhiều lắm, rồi tư tưởng căng thẳng ko tốt đâu! Xin chia sẻ với nhiều bạn!

12. tranha6251988

tranha6251988 Bắt đầu nổi tiếng

em này sốt ruột giống con bạn chị rồi,Đừng căng thẳng quá làm j,mua nhiều que thế mà vẫn ko biết đâu là kết quả thì chi thêm hoang mang hơn thôi chi bằng đợi thêm 1 tuần nữa đi sa lại em nhé.99% là có thai rồi:)

13. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

mình thấy vậy là bạn đang có bầu rồi, để thêm tý nữa đi siêu âm là thấy ngay thôi mà

14. yen_day2000

yen_day2000 Thành viên mới

Vạch 2 của bạn đang rõ dần, theo mình là bạn có thai rồi, vì tuổi thai tăng lên nên vạch 2 rõ dần. SA mà chưa thấy thai cũng bt thôi. Bạn đừng nên QH gì vào lúc này nhá ko thì ảnh hưởng tới bé