Thông tin: Các mẹ thường tặng quà gì cho cô giáo mầm non ngày 20-10!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mecuty10, 23/9/2011.

1. shopnhim

shopnhim Son xách tay chính hãng

Mình cũng đang nghĩ về vấn đề này đây hic hic, bé mới đi mẫu giáo cũng cần quan tâm đến các cô, lại sắp, chắc mua chút quà tặng cô đây

Đang tải...

2. binto139

binto139 Bắt đầu tích cực

Ðề: Các mẹ thường tặng quà gì cho cô giáo mầm non ngày 20-10!

Trước kia mình toàn phong bì cho cô (hàng tháng vẫn cho quà cô) 100/1 cô Các cô niềm nở lắm, nhưng tháng nào quên là thái độ của cô khác ngay (hic hic...). Nhưng giờ chuyển con về trường tư thục mới mở gần nhà thì mình rút kinh nghiệm là ko quà cáp nữa (một phần là bé nhà mình có lớn hơn chút đỉnh). Vì mới mở nên cách quan tâm, chăm sóc con cũng như cơ sở vật chất cũng khá tốt. Mình nghĩ 20/10 này chỉ mua 1 lẵng hoa tặng các cô thôi. Lớp con mình hiện có 3 cô chăm sóc và 1 cô hiệu trưởng nữa. Nên phong bao thì ko biết bao nhiêu là hợp lý. Để dành tặng cô 20/11 các mẹ nhỉ

3. me_soc_nhi

me_soc_nhi Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Bồi dưỡng hàng tháng thì em nghĩ ko cần lắm, cơ bản các ngày quan trọng thôi.

4. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Mang lên trang cuối cho các mẹ thấy, Tiff vẫn để giá khuyến mãi để mời các mẹ ủng hộ ạ :heart:

5. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Mình không tặng gì 20-10 cả chỉ tặng 20-11 và tết thôi, bé đi học mình đã đóng quỹ HPHuynh rồi, nói thật tớ có đứa em nó rất chăm các cô nhưng cuối cùng nó phán 1 câu: Chăm hay không cũng như nhau chị ạ( vì nó hay đến lớp đột xuất kt lắm), vì nếu ai cũng chăm thế thì cháu nào cũng giống cháu nào.

6. beautiful.in.white

beautiful.in.white Thành viên tích cực

Em thấy mẹ em toàn đi phong bì cho em trai em thôi ạ.

7. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Em nghĩ chúng ta nên tẩy chay việc quà cáp cho các cô thì tốt hơn. 20.10 em sẽ chẳng biếu xén các cô gì hết, bực mình lắm rồi. Bình thường bà nội toàn đưa đi học, mấy hôm trước bà nội về quê nên em đưa con đi học. Tới lớp cô mách " Con giai của mẹ lười ăn lắm, tới bữa gọi vào bàn ăn mà còn ko vào, lại còn lười xúc, toàn các cô xúc hộ" hehe. Phải em là cái đứa ko mồm mép, ko nịnh nọt nên cô nói thế thì em cũng chỉ biết vâng. Em cũng chẳng cần biết ở lớp cô cho ăn thế nào, con em mà chẳng ăn được thì về nhà nó khắc ăn, em cũng chẳng muốn các cô ép.Trộm vía là con em đói về nhà nó đòi ăn thì em sướng, ăn lại ngoan đỡ phải ép và doạ nạt nên em nghĩ tiền để biếu cô em để mua sữa mua thức ăn bồi bổ cho con. Còn nếu ko có tiền biếu mà cô doạ nạt, quát mắng con em thì em có thái độ ngay lập tức. Thiết nghĩ các cô có cái tâm của người nuôi trẻ, nếu các cô thực sự yêu thương các cháu thì tiền bao nhiêu em cũng chẳng tiếc, còn dùng tiền để mua tình cảm thì xin lỗi nhé, ko có đâu ạ.
    À em kể vụ này, con em hơn 12kg - 96m thì sổ theo dõi ở lớp là 10kg - 91cm, bị xếp vào dạng suy dinh dưỡng, 1 tháng sau thấy ghi là 10.5kg. Còn bạn em thì con chị ấy 20kg, trên lớp cô ghi là 18kg. hic. Chẳng biết các cô dùng cân gì hay là kg nhà em ko chính xác ko biết. Cân đi cân lại thì vẫn thế, mọi người bảo cô ghi thế để lấy thành tích, để tháng nào các con cũng tăng kg.... haiza

8. mẹ bé Quốc Bảo

mẹ bé Quốc Bảo Thành viên tích cực

hihi, may là con nhà em cũng hơi bị thừa cân, nên em đang mong các cô ko quan tâm, cho ăn in ít thôi để giảm kg đây này. (chém mồm)

9. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Khó quá nhỉ, giờ thì phú quý sinh lễ nghĩa, ngày lễ tết ngày càng nhiều, đồng lương cha mẹ có hạn, mà các cô ngày càng đòi hỏi chăm sóc nhiều hơn, mình cho con học trường tư chắc chỉ mua MP tặng các cô cho gọi là có quà cho yên tâm thôi, chứ đúng như các mẹ nói, có biếu các cô 100k/tháng thì cô vẫn đối xử với con mình thế.

10. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Đã định bụng sẽ không tặng gì cho cô nhưng nghe các bố mẹ nói nên có lẽ lại phải thay đổi vậy. Dù sao đây cũng là dịp thể hiện sự quan tâm tới các cô nhưng trường có đến 5 - 6 cô, cũng tốn xiền đây :(

11. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

co mình thì học trường công, nên ko có ko đc, ngày lễ tết nào cũng phong bì nên 20/10 này lại thay đổi tí , chueyenr sang tặng quà, để 20/11 lại phong bì vậy, ko đi thì chả yên tâm tí nào..hic...

12. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Các mẹ thường tặng quà gì cho cô giáo mầm non ngày 20-10!

nhìn cái avatar của mẹ này làm mình giật mình, phải click lại để ngắm, sao lại giống ảnh cu con mình lúc mấy tháng thế cơ chứ, nhất là ánh mắt ý, khuôn mặt cũng nhang nhác, tại hồi nhỏ cu nhà mình cái mặt tròn xoe giống con gái lắm ý, bao giờ mà có em gái nếu mà giống em bé như thế này thì thích phải biết, nhìn thấy người ta có con gái mà thèm thế, cứ mơ về 1 em bé gái trông giống anh lại thấy thích ( vì cu anh đi đâu cũng đc người ta khen mà).

13. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Tớ chủ trương chỉ tặng quà vào 20-11 và Tết âm mừng tuổi các cô.hehe.hy vọng càng nhiều người có ý định như mình, vì tớ thấy tính ra thì tháng nào cũng phải tặng các cô rùi, này nhé 20-10, 20-11, tết dương, tết âm, 8-3, 30-4 - 1-5, trung thu,2-9 ( chị bạn tớ trung thu ko có quà cho cô cũng bị nhắc đấy)..... mà nhà 1 bé thì ko sao chứ 2 bé thì thôi rồi. Đấy là còn chưa kể các khoản khác.Mọi người cứ theo tâm lý chung nên các cô mới thế chứ bây giờ 1 lớp các PH cứ nói nhỏ với nhau đồng loạt ko đi là các cô đỡ phân biệt đối xử ngay. Các cô hư, các bác sỹ hư cũng do phụ huynh, bệnh nhân mà ra cả.

14. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rùi, thực tình thì chuyện đi phong bì cho cô giáo đã thành cái thông lệ không tốt khi nhiều phụ huynh ko thật lòng muốn đưa mà chỉ đưa theo phong trào. Bao giờ người ta không đưa, mình ko đưa cũng ko sao chứ cả lớp người ta có phong bì mình ko có lại thành chơi trội. Mình thì quan niệm là đưa phong bì là để tỏ lòng biết ơn và cảm ơn vì các cô đã chăm sóc và dạy dỗ con mình nên ko quan tâm lắm đến việc các phụ huynh khác ra sao, mình chân thành, các cô cũng cảm nhận được điều đó, bản thân mình cũng từng là GVMN nên khi nói chuyện, tâm sự với các cô về nghề thì giống như bạn, đưa phong bì cô còn ngại, mình phải nói mãi cô mới nhận cho đấy. Còn đối với trường tư, đúng là học phí và các khoản đóng góp cao hơn rất nhiều nếu so với trường công, nhiều người quan niệm là trường tư đã phải đóng nhiều tiền nên ko cần phong bao phong bì và các cô ko đòi hỏi nhiều, nhưng trên thực tế, chỉ có giáo viên ở các trường quốc tế " xịn" lương giáo viên mới cao còn ngoài ra tất cả số tiền mà chúng ta nộp cho trường thì lợi nhuận phần lớn vào tay chủ trường hết, giáo viên làm việc rất vất vả mà mức đãi ngộ chưa thỏa đáng, lại cần sự quan tâm của phụ huynh hơn vì trường tư thì phụ huynh và trường yêu cầu cao hơn, giáo viên lại vất vả hơn. Ở trường con mình, nhiều khi nói chuyện với các cô thấy thương các cô lắm, chủ trường trả lương thấp cho giáo viên, cô rất vất vả, các con được chăm lo tốt, phụ huynh hài lòng, lúc nào cũng đau đáu nghĩ về lương các cô mà mình là phụ huynh thì ko làm thế nào để yêu cầu chủ trường thay đổi được, vậy nên bản thân mình còn khuyến khích các bố mẹ khác, nếu thật sự họ biết ơn và quan tâm đến cô thì nên quan tâm về đời sống cho cô.

15. pooh_chip

pooh_chip Thành viên tích cực

Tiền đâu mà tặng thứ này hả mẹ nó ơi hix. Tớ thì để đến 20/11 tặng các cô. Ngày 20/10 còn mua quà tặng bà, mẹ và chị em gái đây này, muốn tặng các cô cũng nhẵn túi rồi :D

16. giodong

giodong Thành viên tích cực

Con mình mới đi học 2 tháng. Thấy ăn uống cũng đỡ hơn trước. M mua mấy phiếu quà tặng cho các cô giáo để tỏ tấm lòng.
    Mỗi tội lớp có 2 cô, giờ bổ sung thêm 1 cô phụ nữa. Rồi tháng nay thêm 1 cô thực tập nữa chứ.
    Tặng quà sao đây các mẹ? Lo hết 4 cô chắc die sớm quá.

17. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Lớp con giai mình đang có 3 cô chính và 3 cô thực tập nữa, oải quá,mai là phải tặng rùi mà chưa nghĩ ra cái gì cả....

18. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

UH nhỉ. Còn 2 ngày nữa là 20/10 rồi. Mẹ thì chưa thấy công ty ý kiến gì, mà cả tháng nay đã phải lo lắng tìm quà cho cô giáo con. Khổ. Thời buổi nó thế. Không có không được.

19. thuychien

thuychien Bắt đầu tích cực

úi giùi ui, tớ cũng đang suy nghĩ xem để phong bì cho các cô của con bao nhiu đây??? Gian nan phết, nghĩ đau cả đầu!

20. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Mình chỉ tặng vào các ngày: 20/10, 20/11, Tết âm, 8/3. Thế thôi chứ, ngày lễ nào cũng tặng thì chết.