Tranh luận: Các Mẹ Tiết Kiệm Cho Con Như Thé Nào Ah?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi huongntt128, 28/6/2015.

1. jadecloudshop

jadecloudshop

2. jadecloudshop

jadecloudshop

Rất ít người suy nghĩ đến chữ "ngộ nhỡ" như bạn khi được các tư vấn bảo hiểm chia sẻ. Câu nói thường được nghe thấy nhất là chẳng bao giờ tôi nghĩ gặp phải chuyện không may trong khi nó vẫn diễn ra thường ngày.

3. jadecloudshop

jadecloudshop

Mình có thể chia sẻ cơ hội công việc với bạn :) Nếu bạn đã có kinh nghiệm đi làm và tốt nghiệp đại học thì cơ hội sẽ tốt hơn :)

4. jadecloudshop

jadecloudshop

Nhu cầu của em chính là gói bảo hiểm cho con bên chị đó :) Đây là gói bảo hiểm đạt giải "Mẹ tin dùng, con lớn khôn" của Cathay.

shop ong vang thích bài này.
  5. jadecloudshop

jadecloudshop

Mình đọc qua những comment của các bạn thì thấy thế này, tất cả chúng ta đều mong mỏi cho cuộc sống tốt đẹp hơn, và để yên tâm cho các kế hoạch gia đình thì các bạn vẫn chưa lựa chọn được giải pháp nào cho hữu ích nhất. Đã bao giờ các bạn được chia sẻ về các kế hoạch tài chính của bảo hiểm nhân thọ (mình không nói đến việc được tư vấn bán sp bảo hiểm mà nói đến kế hoạch tài chính nhé). Quyết định là ở mỗi người nhưng hãy nghe chia sẻ để có được giải pháp cho bản thân và gia đình chúng ta :)

6. jadecloudshop

jadecloudshop

Bạn lao động để làm gì? Phải chăng là để tìm kiếm thu nhập trước hết là cho bản thân, sau đó là gia đình của chúng ta?

Khi đã có thu nhập có bao giờ bạn lập rạch ròi: ngân sách mong muốn và ngân sách không mong muốn?

Có lẽ chúng ta luôn nghĩ đến khi có thu nhập chúng ta sẽ làm gì?
    - Sẽ shopping?
    - Sẽ đi du lịch?
    - Sử dụng để chi tiêu?
    - Kế hoạch tương lai cho con?
    Nhưng có ai đã kỷ luật được kế hoạch cho mình?

Có bao giờ các bạn dành một phần thu nhập để phục vụ những điều không mong muốn? Để phục vụ những sự việc sắp đặt không đúng thứ tự?

Một câu nói mà tôi rất hay được nghe. Các nước khác họ có nhiều tiền nên họ sẵn sàng rời xa đồng tiền của mình (tức là họ rất dễ để tham gia bảo hiểm nhân thọ) còn người Việt Nam rất khó rời xa đồng tiền của mình. Các bạn có thấy mình cố chấp không? Sẵn sàng bỏ tiền đi du lịch, sẵn sàng shopping những thứ mình muốn. Nhưng không sẵn sàng để bảo vệ tài chính cho bản thân và gia đình. Các bạn có biết khi đồng ý tham gia một hợp đồng bảo hiểm nhân thọ nghĩa là đã tạo ra một khối tài sản vô hình bảo vệ bản thân và tài chính gia đình không?

Cuộc sống của bạn đang rất tốt đẹp_ "Tôi biết bảo hiểm là tốt nhưng tôi thấy chưa cần thiết". Khi nào cần tôi sẽ tham gia. Tôi nhớ cách đây chưa lâu một người bạn hỏi tôi có bảo hiểm khám chữa bệnh không? Bạn đang có bệnh và cần phải đi khám. Vâng trước kia bạn không quan tâm, nhưng giờ có bệnh bạn mới quan tâm. Công ty bảo hiểm kinh doanh sự rủi ro nên họ cũng cần lựa chọn sự an toàn nhất có thể. Các bạn thử hình dung, khi mua một món đồ mới các bạn có đòi hỏi giấy tớ bảo hành không? và đương nhiên chỉ có món đồ mới thì mới được bảo hành. Một người giao bán đồ đã qua sử dụng cũng vẫn phải quảng cáo là món đồ vẫn còn thời hạn bảo hành. Có bao giờ bạn nghĩ cơ thể chúng ta cũng giống như vậy? Khi còn trẻ nó như một cỗ máy vận hành tốt, đôi khi không cần đến có tuổi thì những sự việc đến không theo sắp đặt đã phá vỡ những kế hoạch của chúng ta?

Công việc kinh doanh của tôi đang rất tốt, tiền tôi đã đầu tư hết vào kinh doanh rồi. Bạn có nghĩ bảo hiểm cũng là một kênh đầu tư không? Không những thế nó còn là một kênh đầu tư không thể gặp rủi ro. Trứng thì không nên bỏ một giỏ. Bảo hiểm chính là bước lùi cho bạn. Tôi có một người bạn, chị đã từng là tỷ phú, chị làm trong ngành Ngân hàng, chị kiếm tiền rất tốt, công việc của chị thuận lợi và không bao giờ nghĩ ekip của mình đã là người đâm sau lưng mình khi chỉ qua một đêm chị mất hết tài sản, qua một đêm chị phải đối mặt với Pháp luật do ekip của chị đẩy chị vào vòng lao lý. Chị chứng minh được mình trong sạch, nhưng tiền thì vẫn cứ mất. Hận không? Có hận. Còn gì không? Không còn gì. Cái chị còn là hai bàn tay trắng và chị bước chân sang lĩnh vực bảo hiểm và thành công bằng uy tín bản thân chị.

Tôi đang có một khoản nợ và tôi cần phải trả nợ nên không thể tham gia bảo hiểm. Khoản nợ của bạn trị giá bao nhiêu? phí bảo hiểm chiếm bao nhiêu phần trăm khoản nợ của bạn? Nếu sự việc không đúng thứ tự sắp đặt xảy đến bạn có muốn người thân mình gánh lấy khoản nợ này không? Con cái bạn sẽ ra sao khi bạn ra đi mà để lại một món nợ? Công ty bảo hiểm giúp bạn gánh lấy nó, bạn có muốn?

Khi cuộc sống đã gặp vấn đề bạn bắt đầu nghĩ đến bảo hiểm? Thật đau lòng là bạn đã hết cơ hội. Bảo hiểm là một loại hình kinh doanh rủi ro, họ giúp bạn có một tấm giấy bảo hành cho cuộc sống, nó sẽ chỉ được cấp khi bạn còn khỏe mạnh, sau khi đó thì bất cứ sự việc nào không đúng thứ tự xảy ra Công ty bảo hiểm sẽ chịu trách nhiệm với hợp đồng đã ký với bạn.

Các bạn đã chuẩn bị kế hoạch cho mình chưa? Đã có kế hoạch rạch ròi về ngân sách mong muốn và ngân sách không mong muốn của mình chưa? Hãy để chúng tôi giúp bạn smile emoticon

7. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

nhà mình nuôi heo mà toàn để tiền lẻ thôi, đang tập để tiền to nhưng phải bí mật mới được :)

8. huongntt128

huongntt128 hàng việt giá rẻ

nhà em cũng mấy lần nuôi heo mà vẫn chả thấy đâu :D

9. me_xuhao

me_xuhao Bắt đầu tích cực

Hix, nghe các mẹ nói lập quỹ này quỹ nọ em lo quá. Nhà em chưa có chút quỹ nào cho bé mà 3 tháng nữa là em sinh rồi. Từ khi lấy nhau đến giờ xã em làm ăn bết bát quá nên không có dư giả toàn tiêu vào thôi ạ. Em muốn kinh doanh gì đó mà khó quá các mẹ ạ.

10. huongntt128

mn ơi giờ thì đừng nghĩ ngợi gì nhiều cho đâu đầu, mn cứ lo chăm em bé để con yêu chào đời mẹ tròn con vuông, sau đấy thì mn mới lo cái no cái kia cho con được. Nhưng mà nói thế mn vẫn phải lo một khoản để lúc sinh bé sử dụng chứ có con nhỏ mà không có khoản nhỏ nhỏ nào trong nhà thì bất an lắm, trẻ con không biết thế nào ah :)

me_xuhao thích bài này.
  11. me_xuhao

me_xuhao Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ @huongntt128 nhiều ạ, đúng là không có gì thì rất lo. Vì khi sinh cũng tiền này tiền nọ nên cũng tốn 1 khoản kha khá. Cũng mong cho xã làm ăn tốt hơn để có chút lo cho bé.

12. huongntt128

Ôi sinh con ra nhiều khoản lắm mn ah, sữa bỉm, nhưng con khỏe thì đỡ chứ bé bị ốm thì còn tốn hơn, mn cố gắng mấy tháng cuối để con khỏe mạnh :)

me_xuhao thích bài này.
  13. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Nhà em ít tiền, nên cũng muốn làm sổ cho con mà chưa đc, ms dừng ở mức nuôi heo
    Tiền của con để riêng đó, thu chi tn mẹ đều thay con ghi rõ ràng trong sổ cả rồi

14. huongntt128

Sao lại chưa làm sổ được vậy mn? em nghĩ làm sổ cho con thì sẽ yên tâm hơn :)

15. Mecuping

dưng mờ ít quá, làm chả bõ công mn ạ

16. huongntt128

:D khoảng 10 triệu làm là ok rồi hề hề

17. Mecuping

hị hị, nói mn đừng cười, nhà tớ 1-2tr là mừng rồi, họ hàng cũng ko có tiền để cho cu rủng rỉnh đâu ạ

18. huongntt128

có gì đâu mà cười ah, nhà ai cũng có cái khó riêng mà, thôi mn cố gắng lên nhé :)

19. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Có lần dành dụm được 5m thôi nhưng mình cũng làm 1 stk cho con, hì!
    Hơi ít và hơi ngại với các em ở ngân hàng nhưng kệ chứ!

me_xuhao thích bài này.
  20. huongntt128

Đúng rồi mn ah, cứ làm cho chắc ăn :D