Kinh nghiệm: Các mẹ tốn bao nhiều tiền để thuê thiết kế web bán hàng?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi happiness0106, 21/11/2013.

Tags:
  1. happiness0106

happiness0106 Thành viên mới

Thương mại điện tử hiện nay đã được thừa nhận tính bành trướng ngày càng rộng rãi. Ngay cả bà chị biên kịch mình quen biết, trước đây ghét facebook và mạng các thể loại mà giờ cũng tập tành mua bán qua fb. :-k

Những người bạn mình biết thường lụi cụi tìm thuê 1 đơn vị thiết kế web, tầm tầm không dưới 3 triệu mới có 1 cái web "coi tạm được". Còn các mẹ thì sao? Có mẹ nào mạnh tay chi trên chục "củ" không? :cool:

Mình có biết một đơn vị họ tặng source web miễn phí, giao diện nhìn cũng đẹp, mượt. Mình thấy sử dụng cái này chỉ tốn tiền đăng ký 1 gói host khoảng 720k là có 1 source web ngon lành (vĩnh viễn), còn sau 1 năm đầu muốn chuyển đi đâu cũng được. Mình thấy như vầy tiết kiêm vô cùng, đỡ biết bao nhiêu. Không biết có mẹ nào biết đơn vị này không?

---

Để trả lời chung cho các mẹ pm hỏi mình, mình public web đó luôn nhé http://wibiwi.com/. Trang này họ phát triển web miễn phí trên hệ thống mã nguồn mở, người mua chỉ cần trả hosting và domain cho các nhà cung cấp. Mình có giới thiệu cho vài người bạn có nhu cầu dùng và họ thấy ok. (Tương lai nếu mình xài thì mình sẽ review cho các mẹ :) )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi happiness0106
    Đang tải...

2. vivixinhxinh

vivixinhxinh Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ tốn bao nhiều tiền để thuê thiết kế web bán hàng?

Để có web đẹp và tốt thì mình khuyên là nên mua theme thiết kế sẵn của nước ngoài, bảo mật tốt hơn, nhiều phần mềm hỗ trợ. Giá cũng chỉ từ 30$ là có, mỗi tội là mất chút ít thời gian để nghiên cứu.
    Nên dùng wordpress làm website vì wordpress tối ưu tốt cho Google. Đừng ham web của Việt Nam, sập lúc nào không biết đâu

3. Me_Bob_Lon

Me_Bob_Lon Thành viên nổi tiếng

Chửa tốn đồng nào, vì cũng chửa tìm hiểu ạ :).

Có mẹ nào đã làm web bán hàng riêng thì share giúp về phần hiệu quả nhá !

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  4. Mẹ Gà Bông 86

Mẹ Gà Bông 86 Bắt đầu tích cực

cái này em cũng k rõ nhưng nhe chứng tốn kém

5. ducnguyenqm

ducnguyenqm Thành viên chính thức

Nhà mình làm web của vật giá có 2,2tr thôi, giao diện cũng như tính năng và quản lý cực chuyên nghiệp.
    Mẹ nào quan tâm gọi bác này xem : 09738.62.491

6. Saiback.com

Saiback.com Bắt đầu tích cực

Mình chả mất đồng nào tự làm (chả cần kiến thức) vẫn bán đc ầm ầm. Đăng ký 1 tài khoản miễn phí là có 1 web rùi tha hồ tùy biến (khá thoải mái, đủ chức năng). Hiện giờ có nhiều web lắm: webmienphi.vn, ... hoặc có phí như ********.vn, chilli.vn,...
    Web mình: Saiback.com mọi người xem thử ^^ ai cần mình chỉ giúp luôn

7. XTATHYVN

XTATHYVN Thành viên tích cực

đúng rồi web chỉ là một ngoài ra giao lưu trên diễn đàn em thấy hay hơn

8. Thích Nấu Ăn

Thích Nấu Ăn Bắt đầu tích cực

Em nghĩ thời gian đầu cũng không cần phải làm Web làm gì vì làm web cũng tốn kém. Nếu làm rẻ thì thường chất lượng không ra gì. Nếu làm tốt thì lại đắt. Mua Themes nước ngoài thì rất đẹp nhưng nhét hình ảnh và nội dung của mình vào thì lại xấu òm vì các Theme được thiết kế để bán ở nước ngoài đa số được các cty phát triển lựa chọn hình ảnh và nội dung rất kỹ thì mới đẹp được như vậy. Em nghĩ thời gian đầu vẫn nên trung thành với diễn đàn và Facebook. Mặc dù em cũng có Website riêng http://thichnauan.com/. Nhưng em khuyên mọi người cũng nên sử dụng diễn đàn và Facebook nhiều thì hơn :D

9. piaggiodaison

piaggiodaison Thành viên tích cực

Thực website rẻ hay đắt là do bạn lựa chọn đối tác làm thôi. Web sẽ rẻ hơn do công ty đó làm sẵn ra những trang website bán hàng. Bán đi bán lại cho rất rất là nhiều người rồi. Còn muốn làm riêng tính năng của mình thì bạn bỏ tiền thì chi phí cao hơn chút. Mình thấy là nên tìm chỗ nào làm website uy tín. Và hiện nay website cần đảm bảo chuẩn SEO nữa.

Mr.Bossthotrangyeudoi thích.
  10. aloonline_1987

aloonline_1987 www.shipgiatot.com

mình cũng đang tìm hiểu để làm 1 web bán hàng về đồ mẹ và bé. Cũng có tham khảo qua 1 số đơn vị chào, nói chung web thông thường thì rơi vào tầm 3-4 tr. còn muốn có nhiều tính năgn hơn nữa thì 7-8 tr. về cơ bản là như thế.

11. nffclub

nffclub Thành viên mới

Chào bạn, bạn sẽ có một mức giá hấp dẫn với 1 dịch vụ trọn gói dành cho các bạn kinh doanh online tại www.pvg.com.vn!
    CHúc bạn thành công!

12. nffclub

nffclub Thành viên mới

Chào các mẹ đang kinh doanh online! Các mẹ sẽ tìm thấy giải pháp tổng thể cho công việc kinh doanh mới mẻ này tại www.pvg.com.vn!
    Chúc các mẹ thành công!

13. nghia heniken

nghia heniken Thành viên tích cực

Mình tự làm web đây này, mà k có kiến thức chuyên ngành gì đâu, chỉ mất tiền mua tên miền thôi, nhưng mà web khá xấu :sad: vs lại tham khảo trên mạng thì mng bảo 1 tgian đầu là free sau trang quản lý sẽ thu phí nếu k sẽ đóng trang web của mình lại....nhưng mà cứ kệ nó đã

14. nghia heniken

mn làm trên trang nào đấy, mình thấy web của mn còn chuyên nghiệp mà đẹp hơn cả web các bạn ấy làm nhiều, có khi còn xách dép xa ấy chứ

15. cunbabyshop275

cunbabyshop275 Thành viên tích cực

em cũng đang tìm hiểu vấn đề này mà chưa biết tìm chỗ nào làm web uy tín và giá cả phải chăng, có mẹ nào làm rồi giới thiệu em nhé

16. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

tùy thuộc các mẹ muốn đầu tư vào web bao nhiêu, em có đứa bạn chuyên thiết kế web nên đầu tư 1,5tr vào web

17. nghia heniken

ừ, anh hàng xóm của mình cũng làm mất 2t đấy, có cả host nữa, nếu mn cần thì mình hỏi cho

18. memeobi

memeobi Thành viên đạt chuẩn

Mẹ tham khảo sản phẩm bên em xem sao. Bên em đang miễn phí dùng thử cho khách hàng ạ. Gói web bên em chi phí 3tr đã được tặng tên miền hoshossting rồi ạ.
    Tham khảo các mẫu ở đây : http://thietkewebbanhang.com.vn/thiet-ke-website-ban-hang.html

19. thotrangyeudoi

thotrangyeudoi Thành viên chính thức

Đồng ý với bạn! Rất nhiều người làm web xong nhưng sau 1 thời gian sử dụng có vđ gì đó gọi cho công ty web họ k giải quyết cho, lại đùn đẩy, kéo dài thời gian....Nói chung nh công ty làm web rẻ, nhưng dịch vụ khách hàng rất kém, và cấu trúc web k tối ưu để SEO đc thì cũng k ham rẻ.....

20. menhim1212

menhim1212 Bắt đầu tích cực

Cách này hay đấy ạ, em sử dụng giải pháp này của http://web24h.vn với website http://chuyenhangduc.com, sử dụng miễn phí sau đó cũng là chỗ quen biết thấy mình hoạt động hiệu quả họ cũng không thu phí nữa mà gia hạn thêm 2 năm dùng miễn phí. Họ thỉnh thoảng yêu cầu em xem cần bổ sung tính năng gì không để họ phục vụ.

Web của em sau khoảng 2 năm hoạt động có khoảng 500 từ khóa lên TOP với khoảng trên dưới 1000 người truy cập/ ngày. Một số từ khóa như "my pham xach tay duc", "dat hang xach tay duc" v.v lên TOP GOOGLE nhưng có lẽ do em chỉ bán hàng xách tay thật giá không cạnh tranh được với mấy bạn bán đồ fake nên mặc dù nhiều người vào như vậy, mỗi ngày em chỉ nhận được khoảng 20 cú điện thoại và cũng bán được khoảng 6 đến 8 đơn hàng các mẹ ạ. Em ko có cửa hàng và chỉ bán online và cũng không quảng bá rộng rãi trên facebook như các mẹ khác, chỉ có 2 kênh duy nhất là lamchame và người vào trực tiếp từ website.

Kinh nghiệm của em là các mẹ chịu khó cập nhật sản phẩm một chút nếu hệ thống viết code tốt chắc sẽ có nhiều từ khóa lên TOP giống như em đấy, ngoài ra các mẹ lưu ý một chút là dạo này hình như các bác quản lý thị trường để ý trên mạng rất nhiều nên các mẹ cẩn thận nhé, các bác ấy search trên mạng ra web của em và mặc dù em ở rất ngóc ngách các bác ấy cũng vào tận nơi để hỏi thăm, may mà em sinh cháu được 20 ngày nên không nhập hàng về nhiều các bác ấy đến thấy em đang ôm con ở nhà nên cũng thông cảm nên không phạt gì. CÁC MẸ LƯU TÂM NHÉ, CHÚC CÁC MẸ KINH DOANH THÀNH CÔNG.

Trịnh Ngọc Dũng thích bài này.