Các mẹ tp HCM ơi, giúp mình với, mình cần tìm trường tiểu học cho con gấp lắm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Me ho con, 18/3/2009.

1. Me ho con

Me ho con Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Mình mới chuyển vào TP HCM và đang gấp rút tìm trường tiểu học cho con nên rất cần các mẹ trong tp HCM chỉ giáo. Mình ở Phổ Quang P2 Q Tân Bình. Mình đang nhắm trường Hồ VĂn Huê ở P9 Q PHú Nhuận gần công viên Gia Định. Có mẹ nào có kinh nghiệm về trường này có thể cho mình biết không? trường đó có ổn k?

Vào trường công ở tp thì cần những thủ tục gì? vd: hộ khẩu, đúng tuyến hay ......

Mình cũng đang cân nhắc một trường quốc tế, học phí 3tr/t. Hơi cao chút so với trường công nhưng theo mình nghĩ nếu học ở ngoài thì cho đi học thêm tiếng anh or vi tính thì có khi cũng tầm ấy tiền một tháng. Nhưng mình lo trường quốc tế là môi trường trong lành nên sợ con mình nó lại thành gà công nghiệp và không có tính chiến đấu. Các mẹ thấy thế nào? Chỉ giáo cho mình với. Mình đang rất cần và không biết có thể hỏi ai.

Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me ho con
    Đang tải...

2. giangson0509

giangson0509 Thành viên tập sự

Chao ban,
    Minh la thanh vien moi cua dien dan, va minh cung co chuyng nguyen vong nhu ban "newcomer". Minh cung dang can tim truong tieu hoc cho con vi he nay minh cung chuyen tu HN vao, nghe noi khong co ho khau khong xin duoc truong cong lap, vi vay minh dinh xin vao truong dan lap/tu thuc chat luong cao ma ban goi la truong quoc te voi gia khoang 3-4tr/thang. Tuy nhien minh ban khoan khong biet chat luong nhu the nao? Minh du dinh thue nha o Quan 2, ban nao co thong tin ve truong tieu hoc va mam dan lap/tu thuc non chat luong cao mach cho minh voi, minh cung dang can gap vi dau he nay la minh chuyen vao do song. Cam on cac ban nhieu nhe.

3. meminhha

meminhha Thành viên tập sự

Em ở Bình Thạnh. ở đây có trường tiểu học Hồng Hà tốt lắm (ngay gần ngã tư hàng Xanh ý). Nếu các mẹ thấy vấn đề đi lại được thì chắc là ổn thôi. Em nghĩ là các mẹ không nên cho con học trường quốc tế vội. các mẹ cứ cho học trường công, nếu các mẹ có điều kiện thì tìm thêm gia sư cho con vậy tốt hơn.

giangson0509 thích bài này.
  4. giangson0509

giangson0509 Thành viên tập sự

Cam on me Minh Ha, minh moi chuyen vao SG nen khong co ho khau nen khong xin duoc truong cong lap, vi vay minh muon xin truong dan lap. Ban o Binh Thanh thi hay qua, ban co ai quen cho thue nha cho 1 g/d song o Binh Thanh thi gioi thieu cho minh voi, neu gan truong hoc, thoang dang khong ngap, khong tac duong thi cang tot. Minh co 2 dua nho vi vay muon gui o truong MN va tieu hoc dan lap Chat luong cao/quoc te o Binh Thanh, ban co thong tin gi thi tu van giup minh voi. Hom truoc minh dinh tim o quan 2 nhung di lai khong thuan tien nhu o Binh Thanh, chuyen sang tim o Binh Thanh. Cam on ban nhieu.

5. Van Anh OZ

Van Anh OZ Thành viên tập sự

Con minh dang hoc truong quoc Te RISS (Renaissance International School Saigon) www.rissaigon.edu.vn day chuong trinh QUoc te Anh. Thay co nguoi Anh gioi. Noi chung tot. Ban tham khao nhe.