Cần giúp: Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em: Thai 8w Lưu Nên Nạo Hay Uống Thuốc Cho Tự Ra ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi zi.zou, 11/7/2016.

?

Các mẹ tư vấn giúp em: thai 8w lưu nên nạo hay uống thuốc cho tự ra ?

1. Em chào các mẹ. Lúc có thai 7w em bị ra dịch màu nâu, sau đi khám bsi cho tiêm và uống thuốc 4 ngày

0 phiếu
    0.0%
  2. Em chào các mẹ. Lúc có thai 7w em bị ra dịch màu nâu, sau đi khám bsi cho tiêm và uống thuốc 4 ngày

0 phiếu
    0.0%
  1. zi.zou

zi.zou Thành viên chính thức

Em chào các mẹ.
    Lúc có thai 7w em bị ra dịch màu nâu, sau đi khám bsi cho tiêm và uống thuốc 4 ngày thì khỏi. Bsi kết luận trường hợp em : có dịch dưới màng nuôi. Tuy nhiên, phôi thai của em chậm phát triển, 1 tuần 2 lần phải tiêm nội tiết.
    Thứ 5 tuần trước bsi bảo tim thai đập yếu. Em làm xét nghiệm beta HCG thì ngày càng giảm đi. Hôm nay đi siêu âm lại theo hẹn thì tim thai ngừng hoạt động rồi các mẹ ạ. Em buồn quá.
    Bác sĩ tư vấn cho em là nạo hoặc uống thuốc để tự ra. Thai em đc 8w 3 ngày ạ. Em có hỏi cách nào an toàn và ít ảnh hưởng xấu tới lần mang thai tiếp, bsi bảo 2 cách này độ an toàn như nhau.
    Em đang rối bời nên rất mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem em nên dùng biện pháp nạo hay uống thuốc. Em mang thai lần đầu, chưa từng hút/ nạo bao giờ cả. Em cám ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zi.zou
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

cũng may nhà mình có người thân làm khoa sản nên có thể tư vấn giúp bạn....
    uống thuốc cho ra đc coi là an toàn nhất khi thai dưới 7 tuần tuổi...trường hợp của bạn hơn 8 tuần, nếu uống thuốc, khả năng xót là hoàn toàn có thể....nên hãy chọn hút...hút chứ ko phải nạo nhé...
    hãy vào bệnh viện phụ sản mà làm cho yên tâm...giờ có phương pháp mới, hút bảo vệ cổ tử cung, hạn chế để lại sẹo, để hạn chế trường hợp bị vô sinh...
    ko sao đâu, mạnh mẽ lên...hãy coi như con yếu quá...cho con thời gian, bồi bổ, rồi 1 thời gian nữa con sẽ quay về...tình yêu tha thiết của mẹ...sẽ giúp con biết lối để tìm...cố lên nhé...mạnh mẽ lên...mọi chuyện sẽ ổn...

thuykitty2005 thích bài này.
  3. bahung11

bahung11 Thành viên tích cực

Đừng nạo chị ạ, nạo cực kì hại luôn chứ ko an toàn đâu! Em đồng quan điểm với bác trên tư vấn nên đi hút mn ạ

4. zi.zou

Em cám ơn các chị đã quan tâm và tư vấn nhé. Hôm rồi chồng đưa em vào bv Phụ Sản HN, bsi chỉ định hút thai + nạo. Em có hỏi thì bsi bảo là vẫn phải nạo để cho sạch. Bsi có hẹn 1 tuần sau tới khám lại.
    Em xin nghỉ 1 tuần để nghỉ ngơi. Hi vọng thời gian tới con yêu sẽ về với vc em.

5. Nhung Nhẹ Nhàng

Nhung Nhẹ Nhàng Thành viên tập sự

Hãy làm lễ cầu siêu và hồi hướng công đức cho bé nhanh siêu thoát bạn nhé.

6. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mẹ nó nên theo chỉ dịnh của bác sỹ nhé! thai lưu mình ko làm theo ý mính được

7. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mình chưa gặp trường hợp như bạn chủ top nhưng em mình thì tương tự nhưng nó ở quê nên đã nạo. Không biết như vậy sau này có sao không nhỉ. Mình nghe tin mà đau sót, chưa kể là người mẹ.

nguoikhiemthi thích bài này.
  8. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko sao đâu...chuyện ko may thôi...vẫn sẽ có con bình thường....trường hợp biến trứng sẹo quá lớn dẫn đến vô sinh là trường hợp nạo nhiều và khi thai quá lớn thôi..

thuykitty2005 thích bài này.
  9. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Cảm ơn bạn nha

10. phuongloanbm

phuongloanbm Thành viên tập sự

Mình cũng có bạn bị như vậy nhưng vẫn có con bình thường, quan trọng rèn luyện thêm sức khỏe nữa bạn nhé

11. trâm đen

trâm đen Thành viên mới

hút sẽ tốt hơn, nghĩ đến từ nào đã nhói lòng, cầu siêu cho con!

12. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

M cũng từng 1 lần ở trong viện họ toàn cho uống thuốc để tự đẩy ra thôi mẹ mih cũng làm bên sản và mẹ mình bảo nên hút

13. linhpham94

linhpham94 Thành viên tập sự

14. zi.zou

Có mẹ nào bị như em không ạ? Tới nay là em vào bv hút dc 3 tháng rồi. Sau khi hút, 6 tuần sau em có KN trở lại, nhưng sau đó em toàn bị rong ạ.
    2 tháng vừa rồi thì mỗi tháng em bị 2 lần, hic.
    Tháng hiện tại: lần 1 em rong 10 ngày, sau 1 tuần em lại bị, nhưng 3-4 ngày là hết.
    Tháng trước: lần 1 em rong gần 3 tuần (chỉ phải dùng bvs hàng ngày thôi), sau đó chưa đc 1 tuần em lại bị 5-6 ngày.
    Tháng trước em đã vào khoa chuyên sâu của bv Phụ Sản khám, bác sĩ bảo em k sao cả, không viêm nhiễm, không phải uống thuốc và dặn khi nào hết chu kì của tháng tới thì đi khám.
    Em cũng đang dự định trong tuần này đi khám lại, nhưng vẫn lo lắng các mẹ ah. Các mẹ từng bị thai lưu rồi có kinh nghiệm gì mách em với nhé. Sau khi hút em rất kiêng cữ mọi thứ ạ.

15. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Hút bạn ạ. An toàn và đảm bảo hơn thuốc