Cần giúp: Các Mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp da nhé

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi vitme.bau, 29/5/2013.

1. vitme.bau

vitme.bau Banned

Ðề: Các Mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp da nhé

Cảm ơn cả nhà mình nhiều nhé!

Em sẽ không phụ lòng mọi người đâu hiii...làm đẹp thui... bắt đầu từ khoai tây\\:D/:Cuoi:Cuoi:Cuoi

Đang tải...

2. vitme.bau

vitme.bau Banned

Thanks các chị em nhiều nhé!

Em sẽ bắt đầu với mặt nạ và khoai tây... chờ tin tốt lành của em nhé mọi người
    :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi

3. khankhanh

khankhanh Thành viên đạt chuẩn

khoai tây với sữa tươi là nhất đó chị :p

4. hamy89

hamy89 Thành viên tích cực

Các mẹ dùng sữa ong chúa tốt cực luôn, KH của em chưa có ai dùng mà k xinh tưoi cả, tiện dụng lắm, các mẹ có thể uống hoặc muốn đặp mặt nạ thì bẻ đôi viên thuốc ra, lấy tinh chất bên trong ( tinh chất tự nhiên 100% các mẹ nhé) trộn với lòng đỏ trứng gà đắp măt khoảng 20 ph rồi rửa lại bằng nước ấm đảm bảo làn da sáng mịn.

5. spathutruc

spathutruc 0988535108

Các mẹ chịu khó tẩy da chết đắp mặt nạ là ổn hơn đẤy.

6. Jupes

Jupes Thành viên chính thức

Sức khỏe vs thực đơn ăn uống hàng ngày cũng quyết định nhiều đấy ạ! khi nào yếu vs mệt mỏi thì da cũng xấu hơn, làm đẹp mà tinh thần phấn chấn sức khỏe tốt em nghĩ mới duy trì lâu dài. Da em không dùng được các loại mỹ phẩm nhiều,vì da mỏng vs mẫn cảm em cũng sử dụng mấy mẹo dân gian thôi: dùng đá hoặc nước đá cho da mặt có độ đàn hồi tốt, về uống thì khoảng 2l nước mỗi ngày, về tắm nước xối bằng vòi sen sẽ giúp lưu thông máu, 1 tuần đắp mặt nạ 2 lần vs khoai tây nghiền hoặc mặt nạ cám gạo, tắm thì dùng cám gạo cũng được lun ạ, nếu k cho thêm ít dầu oliu vào sữa tắm, da mướt mát. chị thử duy trì mấy thói quen đơn giản ấy xem

7. letri1702

letri1702 Thành viên chính thức

Nếu da mặt chị không được sáng lắm chị nên tập trung vào điều chỉnh độ nhờn của da và nên tẩy tế bào da chết giúp da sáng và làm giảm nếp nhăn, vết chân chim

8. vitme.bau

vitme.bau Banned

Ðề: Re: Các Mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp da nhé

cảm ơn bạn nhiều nhé! các bạn ở đây ai cũng có cách làm riêng, cách nào cũng hiệu quả, mình sẽ nhanh chóng đẹp hơn thui hiii

Chúc cả nhà làm viêck vui vẻ và luôn trẻ đẹp!

9. myphamonlineshop

myphamonlineshop Thành viên tích cực

Em cũng từng nghiên cứu về các phương pháp làm đẹp tự nhiên tương đối nhiều. Vì em thích làm đẹp bẳng các phương pháp tự nhiên ạ. Ko phủ nhận là khi đi chơi em vẫn trang điểm: đánh son, kẻ mắt, ....Nhưng ở nhà chăm sóc da thì lựa chọn số 1 là tự nhiên ạ.Em cũng chuột bạch những cách này rồi nên muốn chia sẻ cũng các mẹ ạ

1.Với làn da thì em dùng cách là xông mặt, rồi rửa mặt sạch bằng sữa hoặc nước muối loãng. 1 tuần đắp mặt 2 lần, mỗi lần cách nhau 3 ngày. Em đắp cũng nhiều loại rùi nhưng em hợp đắp mặt nạ dưa leo+ sữa chua và mặt nạ củ đậu.
    + Buổi tối sau khi rửa mặt sach. Dùng dưa leo thái lát mỏng, trộn đều với sữa chua, đắp mặt khoảng 20p rồi rửa sạch bẳng nước ấm
    + Củ đậu thái lát mỏng cũng đắp trong khoảng 20p
    Em thấy da mịn lên nhiều mà trắng lên nữa. Nhất là mùa hè, đắp thích lắm, đắp vào mát hẳn cả da mặt, tạo cảm giác thoải mái. Có khi nằm tí là ngủ quên luôn ý ạ
    Em có thêm loại mặt nạ cho chị em, có thể dùng làm mặt nạ cho mặt và toàn thân: ngày nào em cũng làm sữa đậu nành uống. Xay đậu tương xong lấy bã của nó đem đi đắp mặt và body. Da mặt trắng lên và căng nữa ạ.

Da toàn thân thì em dùng dầu oliu tắm hàng ngày.
    Với nhứng mẹ có thời gian thì: Lấy dầu oliu massage trước trong khoảng 10p-15p sau đó tắm lại bằng sữa tắm bình thường.
    Với những mẹ ko có thời gian thì hòa dầu oliu vào sữa tắm rồi tắm bình thường ạ.
    Tắm dầu oliu thường xuyên da mịn màng lắm ý ạ, tắm trong 3-4 ngày thôi mà đã thấy da mịn hơn bình thường rồi. Các mẹ về làm thử rồi fb lại xem có hiệu quả giống em ko ạ.

2. Với mắt thì em thường bôi dầu oliu hoặc dầu dừa ạ, lông mi em ngắn nên phải chịu khó chăm sóc cho nó dài lên, chả mi nữa cũng kích thich lông mi mọc dài ra. Em cũng thấy có cải thiện ạ

3. Với môi thì em dùng mật ong. lựa chọn số 1 của em. Em cũng thử dầu dừa, dầu oliu vì dầu dừa và dầu oliu cũng có tác dụng làm môi mềm nhưng ko loại nào hiệu quả bằng mật ong ạ.
    Các mẹ chỉ cần làm rất đơn giản là mỗi tối trước khi đi ngủ thoa một lớp mật ong mỏng lên môi rồi ngủ ngon lành đến sáng hôm sau rửa mặt bình thường ạ. Thực hiện đều đặn môi sẽ mềm mượt và hồng xinh ạ..Mật ong có tác dụng làm mềm môi và hồng môi ạ.

4. Em cũng thường hay ăn hoa quả và uống nước rau má nữa ạ.
    Mỗi ngày 2 cốc sữa đậu nành vừa làm đẹp da, cải thiện vòng 1, chống lão hóa lại làm giảm độ loãng xương ạ
    Em nhờ người mua hộ rau má ở quê, say sinh tố uống đúng là mát da lắm. Phải công nhận hiệu quả của rau má ạ.

Rau má rất lành, có thể ăn hằng ngày. Nhưng rau má không chỉ là một loại rau mà còn là vị thuốc quý, chữa được nhiều chứng bệnh như: mụn nhọt, rôm sảy, sốt nóng, thiếu sữa sau sinh, táo bón, hư lao, nhuận gan mật, bí tiểu tiện...Đây là loại rau có tác dụng sát trùng, giải độc, thanh nhiệt, cũng là một loại dược thảo có tính bổ dưỡng cao chứa nhiều khoáng chất. Đặc biệt đối với phái đẹp, rau má có những tác dụng "thần kỳ" đối vơi lan da
    me no vao topic lam dep cua e de xem cu the hon nhe

10. caovehuu

caovehuu Thành viên sắp chính thức

còn mình thì 1 tuần đắp mặt nạ nghệ tươi giã nhuyễn + 1 thìa nhỏ dầu dừa + 1 thìa nhỏ mật ong + lòng đỏ trứng gà ta (m có ưu thế là trứng gà m có sẵn vì nhà mình có nuôi gà tre, nuôi ko bằng các chất tăng trọng nên dinh dưỡng trong trứng tốt hơn trứng bán ngoài chợ),sau đó trộn hỗn hợp này lại đắp lên mặt thư giãn trong 30 phút thì đi rửa mặt ==> rất thích...nói thêm là lúc trước da mình hay có vết thâm,m đắp hơn 3 tháng rùi da được cải thiện rất nhiều ko trắng nhanh nhưng mịn màng,ko còn mốc meo và đặc biệt là ko còn vết thâm nữa...chắc các mẹ cũng biết tác dụng của nghệ tươi,mật ong như thế nào rùi....da khỏe và mịn thì make up đơn giản cũng làm các mẹ đẹp hơn rất nhiều,chỉ là phải chịu khó kiên trì vì cái đẹp của chính mình ko được lười biếng....ngoài việc chịu khó đắp mặt nạ thì còn thêm nhiều yếu tố khác như tẩy TB chết định kỳ,bôi kem dưỡng phù hợp,uống nhiều nước,giữ tinh thần thoải mái tránh stresss...như thế để có 1 làn da đẹp ko quá khó các mẹ nhỉ

11. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

đánh dấu................................

12. quanaosecondhand

quanaosecondhand Thành viên tích cực

Mình thì lấy phần thịt nha đam giã nhuyễn , hòa với vài giọt tinh dầu , bôi lên mặt sau đó xông bằng nước ấm để 15p rồi rửa lại bằng nước lạnh , se khít lỗ chân lông và sáng da hẳn

13. vankhanh3009

vankhanh3009 Thành viên mới

Da ngoài 25 tuổi là chị em mình cầm chú ý chăm sóc rồi chứ để qua vai năm ban biu ko chú ý đến thì da bạn đã xuống cấp trầm trọng. Tại An Spa đang có gói chăm sóc da mặt 1 năm chỉ với 4.000.000 đ thôi. Chị em nào quan tâm thì alo mình nhé 0983177508

14. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

làm đẹp bằng tự nhiên thì chắc vẫn tốt hơn nhỉ

15. meliaspa.vn

meliaspa.vn Thành viên rất tích cực

Mẹ nó có thể tham gia liệu trình chăm sóc da đặc biệt cùng với Melia Spa, da mẹ nó sẽ mịn màng và trở nên khỏe mạnh hơn rất nhiều.

16. tukelly

tukelly Thành viên rất tích cực

Đánh dấu. Mình cũng muốn học hỏi cách làm đẹp từ các mẹ
    Dạo này mìn rửa mặt bằng cám gạo và đắp.mặt nạ cám gạo. Hy vọng da dc cải thiện hơn

17. vitme.bau

vitme.bau Banned

cảm ơn mọi người đã giúp em nhiệt tình nhé, mấy nay em cũng luân phiên đắp mặt nạ với trứng, khoai tây, mật ong thấy cũng chưa hiệu quả gì nhiều nhưng em tin trong thời gian tới sẽ cải thiện được nhiều hơn.

Nhà mình ai còn cách nào hay thì giới thiệu để em và mọi người cùng tham khảo luôn nhé!

18. meybong

meybong Thành viên đạt chuẩn

Em thì hay sử dụng bộ mỹ phẩm chăm sóc da Skin C thôi. Thấy cũng hiệu quả lắm. Nó bao gồm: Kem chống nắng, Kem bôi Stem Cell Serum chăm sóc da từ sâu bên trong và Thạch Jelly Skin bổ sung cho chị em 1 lượng Collagen vô cùng lớn giúp chăm sóc da, xóa mờ cả vết nhăn. Sản phẩm được sản xuất từ Nhật không gây tác dụng phụ nên chị e cứ yên tâm. Hiệu quả nhanh trong 3-4 tuần thôi :D

19. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

được cái da em cũng đẹp lắm, không dùng mỹ phẩm gì cả, nhưng trắng và mịn, có điều giờ 27 tuổi, bắt đầu chú ý nếp nhăn ở mắt, hu hu

20. phongphung88

phongphung88 Banned

Cái này e tìm đc trên 1 page chăm sóc da mặt đấy ạ.
    1. Mặt nạ chuối - mật ong

Chuối là nguyên liệu rất hiệu quả trong việc loại bỏ dầu và chất nhờn trên da.
    - Đầu tiên, bạn rửa sạch da mặt thật nhẹ nhàng để làn da có thể hấp thụ các dưỡng chất. Sau đó bạn chọn một quả chuối, xay nhuyễn quả chuối này rồi trộn với 1 thìa mật ong.
    - Bước tiếp theo, bạn đắp hỗn hợp chuối và mật ong lên da mặt nhưng chú ý phải tránh phần da nhạy cảm xung quanh mắt. Để mặt nạ này trong vòng từ 10 đến 15 phút.
    - Cuối cùng bạn đi rửa lại mặt bằng nước ấm. Đây là phương pháp đắp mặt nạ loại bỏ các tế bào da chết và giúp lỗ chân lông của bạn thông thoáng một cách tự nhiên.

2. Mặt nạ ngò tây (rau mùi)

Loại thực phẩm này có tác dụng làm sạch da vô cùng tuyệt vời.
    - Để mặt nạ ngò tây đạt hiệu quả cao nhất, bạn băm nhuyễn ngò tây (khoảng 1 muỗng) rồi cho vào một cốc nước nóng. Đậy nắp cốc nước 15 phút rồi vớt phần ngò tây bỏ đi.
    - Đợi đến khi nước trong cốc nguội, bạn thoa nước ngò tây này lên da mặt. Bạn có thể thoa lên những vùng da bị xấu hoặc toàn bộ phần da mặt. Thành phần tự nhiên trong ngò tây sẽ giúp bạn khử độc tố bám sâu dưới lớp da.
    Chả biết có đươc không, vì e chưa thử ạ