Các mẹ vào đây chia sẻ những niềm vui, khó khăn, kinh nghiệm trong nghề kế toán đi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hocnuanhe, 29/12/2009.

1. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

tớ cũng là dân kê toán đây,từ bé tới giờ chẳng bao giờ nghĩ mình làm kê toán ,nhưng có lẽ do ảnh hưởng của cả nhà,nhà tớ có 5 anh em thì 2 người mở công ty riêng, còn lai đều làm kế toán, anh rể cung thế,nên bị ảnh hưởng không ít của cả nhà.lúc đầu học đại học chán lắm,nhưng từ ngày đi làm,lại thấy yêu cái nghề này lắm,nhiều khi mất cả ngày mới tìm ra được con số bị lệch,mệt mỏi,nhưng khi tim thấy sai sót lại thấy rất vui,làm lâu lại thấy yêu nghề lắm,chắc mình sống chết với nghề này thôi,chỗ mình làm cũng chán lắm,mọi người trong phòng luôn ganh ghét ,đố kị nhau,hơn nữa kế toán trưởng thì lúc nào cũng khó khăn với mọi người,lúc nào cũng muốn ra oai,chèn ép ,nhưng vi đang có con nhỏ nên mình cũng gắng ko thèm để ý,nhưng mìnhchir mong sao mọi người hiểu là,bọn mình ở công ty nhiều hơn là ở nhà,suốt ngày gặp nhau,va chạm,đừng tạo cho nhau nhưng áp lực,hãy coi mọi người cùng phòng với mình như người trong gia đình,tạo không khí thoải mái,làm việc như thế mới hiệu quả,các mẹ có thấy đúng ko?

Đang tải...

2. tuyet2612

tuyet2612 Thành viên mới

Cần chỉ bảo

Em đang học năm 4 Đại học Thương Mại khoa kế toán tài chính. Học ở trường là vậy nhưng học việc nhiều thì ra trường sẽ dễ xin việc và làm tốt hơn,kì 2 e học ít có nhiều thời gian rảnh ạ. Các chị có chị nào rông lượng cho em học việc, chỉ bảo cho em với.
    Em cám ơn các chị nhiều ạ.

3. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

Ở đây có Mẹ nào đã làm về Kế toán xây dựng, viên thông ko cho em chút kinh nghiệm bên lĩnh vực đó với ah?

4. nguyenhien

nguyenhien Bắt đầu tích cực

Em thì theo nghề kế toán được 2 năm rồi, em thấy nghề này nhiều khi thấy cũng vất vã như con mọt ấy, nhưng thu nhập thì cũng khá, trước tinh em vụng về lắm, từ ngày làm kế toán gọn gàng hơn bao nhiêu chắc là do nghề nghiệp nên tạo nên mình như vậy.

5. chimaicuame

chimaicuame Thành viên đạt chuẩn

mình nhiều lúc cũng cảm thấy mệt mỏi với cái nghề này lắm. Nhất là về vấn đề thuế. Mình làm kế toán thuế cũng được 2 năm rồi. giờ chỉ vì một lỗi sai của một cô kế toán cùng phòng mà mình cảm thấy điên đàu quá. Vì nghĩ phải giải quyết một lô xích xông các vấn đề để giải quyết cái lỗi sai đó. có mẹ nào đang đọc chuyên mục này không, mình đang cần nói chuyện với một ai đó quá. hic

6. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Có vấn đề gì thế bạn ơi. Có thể chia sẻ lên đây bạn ơi

7. chimaicuame

chimaicuame Thành viên đạt chuẩn

công ty tớ cuối mỗi tháng thường chốt doanh thu muộn, vì xuất hóa đơn cho khách hàng rất muộn. hơn nữa tháng 12 lại là một tháng cuối năm tớ có để cách 2 hóa đơn để viết cho khách hàng vào tháng 12. rồi các hóa đơn khác của tháng 01 viết sau, mới viết được 2 hóa đơn. Không ngờ lúc mình ko có tại công ty cô kế toán cùng phòng mình đã viết lên 2 hóa đơn đó lại còn ghi là ngày hôm nay nữa. mà hai hóa đơn đấy đã kê khai tháng 12 rồi. Mình chưa kịp ghi vào vì còn lấy thông tin của khách hàng. Thế có chán không cơ chứ. Mình cảm thấy đau đầu quá. nhất là vào thời điểm hiện tại công ty tớ kinh doanh về thức ăn gia súc, giờ đang gặp nhiều khó khăn, chị kế toán bán hàng thì chuyên làm sai vầ chiều nay có một cuộc họp về vấn đề ấy. Hơn nữa tớ lại được sếp rất tin tưởng ( mình làm trưởng phòng kế toán ) mà để mắc phải cái lỗi này. Tớ chưa biết nên nói với sếp thế nào. Các mẹ ơi tớ đang cần nói chuyện với một ai đó quá. chán lắm cơ

8. hoadon

hoadon Thành viên mới

Chia sẻ với mẹ nó nhé. Nghề của bọn mình thỉnh thoảng lại điên đầu như thế mà!

9. tuyet2612

tuyet2612 Thành viên mới

Học hỏi và thực tập

Em đang học năm cuối Đại học Thương mại khoa Kế toán-kiểm toán. Năm cuối nên em học rất ít có nhiều thời gian rảnh. Có anh chị nào cần chân sai vặt không cho em làm nhé. Em muốn đi làm để học hỏi có kinh nghiệm ạ.

10. Muonlammetot

Muonlammetot Thành viên mới

Kế toán!

Chia sẻ với dân nhà kế.Em cũng làm kế toán được gần 2 năm rồi, cũng may mắn là ra trường đi làm cho nước ngoài nên lương lậu có khá khẩm hơn chút, nhưng mà áp lực mệt mỏi quá, sếp việt nam lại dốt và chi li,công việc cần giải quyết thì cứ ậm ừ nên càng nản:sad:,đg muốn nhảy việc quá mà cảm thấy chưa đủ lực. cả nhà cho e hỏi học kế toán trưởng ở đâu thì uy tín ạ?e đg muốn đi học quá!

11. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Hi hi giờ này chắc chưa ai làm xong BCTC đâu, vì toàn phải "làm ngược" số liệu mà.
    Nói chung nghề nào cũng có cái vất vả và niềm vui riêng. Cùng cố lên các mẹ nhé.

12. _Sonic_

_Sonic_ Thành viên chính thức

Bên em làm xong BCTC rùi ah ,thấy chán cái nghề này quá nhất là cuối năm huhu

13. hoadon

hoadon Thành viên mới

Tớ đang cố từ giờ đến tết xong 1 cái báo cáo, qua tết chiến tiếp 2 cái nữa! Mệt quá!

14. nguyenhien

nguyenhien Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào gắp rắc rối về BCTC ko? em làm nhưng rắc rối quá, em phải đưa chứng từ của Cty em đi học bên Cty Đức Minh bên này nhận dạy dạy kèm hoàn thiện BCTC luôn hi vọng rằng làm cho xong để ăn tết ko phải lo nghỉ nhiều.

Sửa lần cuối: 20/9/2011
  15. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

Mình cũng đang khó khăn trong BCTC đây, huhu

16. chuotcontime

chuotcontime

Cho tớ học hỏi kinh nghiệm với nhé, tớ cũng là dân kế toán đây nè...

17. baicayenthuy

baicayenthuy Thành viên rất tích cực

em cũng đang học kt. các chị cho em hỏi lương lậu thế nào ah? cv mệt mỏi thế thì lương chắc cũng ổn các chị nhỉ?!!!!

18. _Sonic_

Mẹ nó khó khăn ở chỗ nào ,share thì mọi ng mới giúp được chứ ?

19. _Sonic_

Em mới đang học đáng nhẽ cái em quan tâm ra em làm ở đâu và thu nhận được những kinh nghiệm gì từ công việc chứ
    Mức lương nhà nước chị ko quan tâm ,chị toàn làm tư nhân ,mức lương do mình tự đề nghị khi mình nhận thấy năng lực của mình làm được những gì em ah
    Bên chị KTV : 2M Hoặc 2,5M hoặc 3M
    KTTH : 5M
    KTT : 8M

20. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mức lương nhân viên kế toán bèo bọt 2.5M nên mình chán việc bỏ nghề đi buôn đây bạn ơi !:confused: