Cần giúp: Các Mẹ Vote Cho Loại Nào Của Hipp Nhỉ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi giodong, 12/4/2010.

1. giodong

giodong Thành viên tích cực

Con nhà mình kén ăn, nhưng có vẻ thích các món của Hipp nên mẹ cũng cố mua đổi món cho con. Cơ mà các món của Hipp đắt thật đấy, nên mình muốn tham khảo các mẹ loại nào ngon để mua cho con ăn hết cho khỏi phí. chứ mỗi lần ra siêu thị cứ tần ngần lựa đến lựa lui phát kì :D
    Hipp gồm các món:
    - sữa Hipp: không dùng.
    - bột ăn dặm: bé mình bỏ qua g/đoạn này rồi. Hồi trước mình mua bột bắp thấy k ngon, nghe các mẹ khen bột đào gì đấy ngon nhất.
    - Nước trái cây: mình mua cam+chuối gì đấy mà con chê.
    - Thức ăn dinh dưỡng ( loại ngọt) : mua đào tây, mận tây con ăn ngon lành :D.
    - Thức ăn dinh dưỡng (mặn): chưa rõ ăn như thế nào. cho ăn vả hay là trộn bột, cháo.
    - Thức ăn Chúc ngủ ngon.
    - Trà Hipp : chưa biết tác dụng gì nên cũng chưa mua.
    Mời các mẹ bổ sung nhé. Chỉ cần con thích là mẹ bấm bụng mua cho được.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giodong
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

con em rất thích ăn hoa quả đóng lọ của hipp, vị lê william, vị táo chuối
    con em ghét uống trà hipp, mua 1 lọ xong cũng vứt xó
    bột thì công nhận bột đào thơm thật, ăn chẳng biết có ngon hơn ko vì con em trộm vía gì cũng ăn tuốt

giodong thích bài này.
  3. giodong

Trộm vía con bạn dễ ăn thật đấy. Con nhà mình chê lên chê xuốg.
    Bột Hipp bắp con chê, nhưng ăn được bột Nestle trái cây, gạo lức. k thích bột Nestle rau củ.
    Mình đang quan tâm các món dinh dưỡng của Hipp bổ sung thêm cho con.

4. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

Bé con nhà mình thì nói chung là ăn bột gạo và bột chúc ngủ ngon,mà mình thấy bột gạo hay lắm,muốn làm mặn hay ngọt cũng được,còn nước trái cây,nhóc nhà mình hok thích,mình chỉ cho con ăn trái cây hipp để tráng miệng thui,mà có ai dùng sữa hipp chưa?cho mình ý kiền đi,bé nhà mình 18th,đang uống similac

5. mai mit

mai mit Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy đồ của Hipp ít thực đơn và thành phần vẫn chứa muối, đường, bọn nhỏ trong gia đình mình lại khoái Heinz hơn, giá cũng mềm mại hơn HIPP và thực đơn nhiều hơn Hipp rất nhiều, nước quả của nó ko chứa đường, mình thấy yên tâm hơn vì răng của con không bị đường tạo ra mảng bám.

6. me yeu mimi

me yeu mimi Mya Boutique HN

mẹ nó ơi,con nhà em bây giờ đang tập ăn bột chúc ngủ ngon của Hipp.em ăn thử thấy ngon.hihi:p mùi thơm nhẹ ,độ ngọt vừa phải.nói chung em thấy em bé cũng chịu ăn.em còn mua cả trà hoa Thìa là nữa .em thấy mùi hơi hắc nhưng thấy tác dụng là chống tưa lưỡi nên cũng cho em bé dùng.em cũng định mua them bột của Hipp nhưng mỗi tội Hipp ko có loại rau củ:( ma em thấy Hipp ít loại bột để mình lựa chọn,toàn bột ngọt hoa quả thôi.còn loại thức ăn đóng lọ em sợ nên ko dám mua.

7. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

Cu tí nhà mình thích trà Hipp, thích trái cây say Chuối Táo cho ăn là ăn thun thút à mỗi tội hơi đắt, hiii. Từng đấy xiền mua được cả nải chuối :rolleyes:

8. MebeThuan

MebeThuan

Bé Cò nhà mình hồi bé thì uống sữa Hipp. Ăn hoa quả nghiền HIpp vị CHuối Táo hoặc Chuối Đào Táo. Trà Hipp vị hoa quả thì con uống 1 cách miễn cưỡng, mẹ ép uống thì con uống.....
    Nhiều lúc mình cũng nghĩ, với 25k/1hộp hoa quả đóng lọ, mình có thể mua quả bơ, xoài, chuối về xay cho con ăn... Nhưng cứ sợ hoa quả của mình giờ tẩm ướp linh tinh + lười nên mình vẫn tặc lưỡi đầu tư cho con vậy!!!!

9. let it be

mẹ này nghĩ giống hệt em, 25k mà ăn 1 bữa mua đc cho con hoa quả xịn ý chứ nhưng mà em thấy anh bạn em bảo mua hoa quả ở siêu thị đề là nhập khẩu nhưng thực ra nho mác là Mỹ ở siêu thị cũng chỉ là nho Trung Quốc thui, nên em sợ chả mua nữa
    còn ăn chuối con em cũng ăn suốt, các mẹ mua nải còn xanh ý xong đợi mấy hôm nó chín cho con ăn là yên tâm, chuối lại có nhiều chất bổ

MebeThuan thích bài này.
  10. let it be

hi hi, bé nhà tớ trộm vía gì cũng ăn, ăn cái gì ko thích ví dụ như quả bơ thì nhăn mặt nhăn mũi nhưng vẫn nuốt, trộm vía

11. MebeThuan

MebeThuan

Bé nhà mình cũng vậy,riêng hoa quả và các sp liên quan đến sữa con hiếm khi ... chê lắm, chỉ có món con đặc biệt thích và món con miễn cưỡng thích thôi (nghĩa là mẹ ép ăn vẫn ăn).
    @ Mom Mickey: MK ơi, sữa HIPP cũng dễ uống lắm, có điều hơi khó pha nhé. K hiểu sao mình học tập kinh nghiệm các mẹ suốt mà lúc pha cho con vẫn bị vón............

12. let it be

em lần đầu mua sữa hipp xong ko biết cách pha quay ra trách chồng bảo mua phải hàng rởm, gọi điện đến Vạn An đc các em ý giải thích là do sữa hipp có dầu ngô nên ko thể khuấy bằng thìa hoặc lắc nhẹ đc, mà phải đâyyj nắp bình lại lắc thật mạnh theo chiều dọc, em làm thế cũng tan hết đấy ạ

MebeThuan thích bài này.
  13. hocnuanhe

hocnuanhe Thành viên mới

Hipp công nhận đắt thật, nhà mình chỉ xài khi con còn bé và vào những lúc đi chơi xa quá bữa của bé thôi. Chứ bình thường trong Hipp có chất gì mình cũng bổ sung cho con được bằng những thực phẩm thay thế bán ngoài chợ hoặc trong siêu thị mà. Tất nhiên là phải mất thời gian chế biến cho bé rồi, Hipp được cái tiện, nhanh.

14. giodong

Tiện, nhanh & an toàn(ít ra chưa thấy rùm beng nào).
    Mua lọ nước trái cây 25K, lọ thức ăn dinh dưỡng 49K mà xót ruột. Nhiều lúc con ăn ngon lành rồi lại nôn sạch mẹ phát đau đầu luôn 0oo. Cũng nghĩ bằng ấy tiền mua được khối đồ ngoài chợ, nhưng nhìn trái cây chợ lại đâm sợ, còn trái cây siêu thị nguồn gốc k biết thật hay k nhưng giá cũng chẳng rẻ gì ( 1kg táo Mỹ: 60K; nho Mỹ: 80K). thịt cá tươi mua về nấu cho con thì sợ mất chất. Nên vẫn cố mua thêm đồ Hipp bổ sung cho con.
    Sao mấy hãng khác k có mấy loại thức ăn này nhỉ? Hipp đắt quá. Ở mình thì lại k thấy bán đồ của Heinz.

15. mai mit

mai mit Thành viên đạt chuẩn

Có Heinz mà mẹ nó, tớ vẫn mua thường xuyên, giá lọ thức ăn, nước trái cây 4-6 tháng và các loại pudding đủ vị sữa, chuối, dâu, vanila... 110g có 25k, còn lọ lớn 170g ( có cả mặn,ngọt, sữa chua, trái cây..) có 35k thôi à.
    35k so với 49k của Hipp cũng save kha khá đấy chứ.

giodong thích bài này.
  16. giodong

Thì đã bảo ở chỗ tớ không có đồ của Heinz mà.
    Chứ có tớ cũng ứ thèm chơi đồ Hipp [-X

17. let it be

em nghĩ nếu các mẹ sợ lục tốn thì các mẹ chỉ bổ sung hoa quả đóng lọ cho bé thôi, còn bột mình tự nấu, các mẹ muốn có bột ngọt cho bé giống như hipp, vào siêu thị mua 1,2 quả táo Mỹ, về xay nhuyễn ra cùng chút nước,đun lên cho sôi khoảng 70 độ, sau đó mua bột gạo lức hay bột dinh dưỡng của Nestle (giá rẻ có hơn 30k thui), nguấy cùng, ăn thế có khi còn chất lượng hơn bột hipp ý chứ, bởi vì những bột của hãng này cũng bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất rồi, mình thêm táo hay lê để con ăn ngon miệng hơn thui, em hay làm thế các mẹ ạ, cũng ko phải vì tiếc tiền mà em làm thế cảm thấy con ăn đc hoa quả tươi hơn
    nếu ko mua hoa quả đóng lọ hipp em mua táo hoặc lê Mỹ ở Nguyễn Sơn, hàng của máy bay mang về, ăn cũng yên tâm

giodong thích bài này.
  18. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

mình thích nhất là nước trái cây.cái đó uống được đấy ạ

19. MebeThuan

MebeThuan

Mình cũng nghĩ là nên đầu tư hoa quả đóng hộp cho con thui. Còn thức ăn mình tự chế biến vẫn ngon hơn mà đảm bảo cáht lượng chứ. Bạn cứ mua thịt, cá tôm cua về chế biến sạch rồi nấu cho con ăn, k sợ mất chất đâu:D. Mà ăn thế còn tập cho con thói quen ăn đa dạng các loại thực phẩm luôn.

20. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

mình bây h mới tập cho cu ăn dặm, đang dùng bột khởi đầu, mọi khi cho cu uống trà thì cu k thích, thấy mọi người bảo của Heinz cũng được