Kinh nghiệm: Các Mẹ Xa Nhà Có Hay Gọi Điện Về Cho Mẹ Chồng Không Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 2/6/2017.

By shopmebecua on 2/6/2017 lúc 1:17 PM
  1. shopmebecua

shopmebecua Thành viên sắp chính thức

Em đang bị trách ít gọi điện về nhà cho mẹ ck các mẹ ạ!:call::call::call:
    Nghĩ mình cũng vô tâm tuần em gọi có được 1 lần mà chẳng biết nói chuyện gì luôn ý các mẹ ạ híc?
    Sao gọi cho mẹ đẻ thì nhiều chuyện nói thế mà mẹ chồng thì em nghĩ mãi chẳng có chuyện gì để hỏi ạ!
    Có mẹ nào như em không ạ! ::rolleyes:::rolleyes:
    Mà sao con dâu không gọi điện về cho mẹ ck thì trách
    Mà bố vợ ốm con rể cũng không gọi hoặc chẳng ốm chẳng gọi cũng không bị trách nhỉ?
    Chẳng biết làm thế nào cho vừa lòng ! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopmebecua
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 2/6/2017.

1. quynhnhu.xt
      quynhnhu.xt
      Trước m cũng hay gọi nhưng giờ ít rồi, toàn vịn cớ này kia. M cũng suy nghĩ như chủ top ấy, ck có gọi cho bố mẹ vk bjo đâu. Mẹ ck m thì rất hay chuyện, bà ở nhà rảnh nhớ con nhớ cháu nên lúc nào cũng buôn đt. lâu dần m chăng thích gọi, ông bà già yếu thì m phải gọi hỏi thăm thôi.
    2. Bánh Phu Thê
      Bánh Phu Thê
      nhà em ngày xưa cũng thế, còn hờn dỗi các kiểu em kệ thôi, vì mình gọi thì cũng chỉ hỏi đc mấy câu thì hết chuyện. có đợt còn bố con nó gọi suốt, nhưng vẫn cứ phải lấy đt của mình gọi cơ, phải biết nhà có bao nhiêu con gà, ông có nuôi lợn hay ko? lúa đã gặt đc chưa mới vừa lòng cơ. giờ nhiều khi em kệ, bố con nó gọi là mình nắm đc rất nhiều thông tin rồi
    3. Chun Li
      Chun Li
      Mình có vc gì mới gọi hoặc lâu lâu mới gọi dc lần. Nhiều khi cũng muốn gọi cho bố mẹ ck lắm nhưng mà k có chuyện gì để nói nên cũng ngại a :))
    4. phungchauanh2016
      phungchauanh2016
      Nhà mình ấy ngày nào cũng thấy ck gọi cho mẹ ck, mà ck ko gọi cho mẹ ck thì mẹ ck lại gọi lên, còn mình có việc gì mấy gọi điện hỏi thăm, gọi cũng trả biết nói gì, mình cũng tuần gọi cho mẹ đẻ lần thôi, mà mc cũng ít gọi cho mình có gì toàn nói qua ck, con rể thì cũng có chuyện gì mấy gọi cho mẹ vợ, hay mẹ vợ ốm đau thì gọi lên mình cũng lám thế thôi công bằng mà
    5. Me_ye^u_bi
      Me_ye^u_bi
      Oi. Mãi rồi thành quen. E đào tạo mãi. Giờ ck e đỡ hơn rồi. Còn mc e thì thôi e nhịn cho êm chuyện. Tuàn nào cug gọi rồi nch lúc e chuyển máy cho zai nói. Hihi. Đỡ bị trách.
    6. hungphatjsc
      hungphatjsc
      E cứ 2,3 ngày, có khi cả tuần.
    7. Capa Yoga
      Capa Yoga
      Ôi sao lấy chồng lắm thứ rắc rối phiền phức quá. Em chưa có chồng mà xem ra chẳng muốn lấy chồng đâu các chị ạ.
    8. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      nhà mình thì gọi thường xuyên, có khi nói chuyện bao nhiêu lâu ý chứ, thực ra ít ở cạnh nhưng mình thấy mc mình sống cũng tình cảm, nhiều khi hỏi han, rồi nói chuyện nọ chuyện kia cũng được mà. Mình thì thường cứ gọi cho mẹ đẻ thì sẽ gọi cho mẹ ck.
    9. SUSUROSE
      SUSUROSE
      chưa có con mà 2 vợ ck lại k ở cùng với ông bà nên đúng là chả biết nói cái gì, nhất là m lại k giỏi ăn nói nữ chứ, nan giải lắm,
    10. Huy Lân
      Huy Lân
      Nhà e ở cùng mẹ chồng rùi nên chả phải lo mấy vụ gọi điện, còn mẹ đẻ tuần về 1 lần, đợt mới cưới mẹ đẻ suốt ngày mắng vì cái tội cả tuần chả thèm gọi hỏi thăm bme trong khi cuối tuần nào cũng có mặt ở nhà rùi, hihi, chắc tại e vô tâm quá
    11. tuantaiquyen
      tuantaiquyen
      ai cũng thế cả mà :D em gọi điện về nói được dăm ba câu là hết chuyện. mn 1 tuần gọi về 1 lần vẫn còn nhiều hơn e đó :p được cái mẹ em cũng k trách cứ gì tại mỗi lần gọi 2 mẹ con cũng k biết nói gì mấy.
    12. Dinhketoan
      Dinhketoan
      Mình thì lâu lâu mới gọi còn chồng mình cũng chả bao giờ gọi về nhà mình, toàn mình tự gọi. Có cái ông con mình gọi bà Ngoại thì nó nghe, mà bảo bà nội nó chả thèm nghe máy. Chán thế chứ lị, chỉ sợ bà không biết lại bảo con mẹ nó dạy thì tôi hê hê
    13. Bi Bi Bông Bông
      Bi Bi Bông Bông
      Mình k ở xa, nhưng mình nghĩ là cũng chả có chuyện j nhiều thì cứ cho cháu gọi nói chuyện với ô bà thôi.
    14. gavang9x
      gavang9x
      e thấy đa số ít gọi về
    15. brightmoon_189
      brightmoon_189
      thế này thì hơi quá nhỉ
    16. Me_ye^u_bi
      Me_ye^u_bi
    17. Thongoctrang
      Thongoctrang
      Cứ tưởng là có mỗi mình là ít gọi điện về hỏi thăm bmc, lên đây mới biết là có nhiều ng cũng giống mình
      Thực ra ko phải là ko muốn gọi về nhưng mà gọi về cũng chẳng biết nói gì chỉ khi nào nhà có việc gì mới gọi về, ck mình nhiều khi cứ trách mắng mình là con dâu gì mà cả năm chả gọi điện về hỏi thăm bmc 1 câu, ck mình nói 1 măn ko gọi về hơi quá chứ thật ra 1 năm mình cũng gọi được 3,4 lần. Chứ ko như ck mình thì gần như ngày nào cũng gọi về. Với lại ck mình ở nhà có chuyện gì cũng chỉ gọi lên báo với con zai bà chứ đâu có báo với mình. Mà tính mình thì có việc gì mới gọi điện chứ ko có chuyện gì gọi về cũng chả biết nói gì hỏi gì
    18. Mẹ Thủy Ngọc
      Mẹ Thủy Ngọc
      Mình cũng chỉ rảnh được vào cuối tuần để gọi thôi, gọi luôn 1 lượt cho ông bà nội- ngoại. chứ ngày thường, mình tắm giặt, ăn uống dọn dẹp xong chắc ông bà ở quê đã đi ngủ rồi. Quan trọng ở tấm lòng thôi chứ nghĩ nhiều đau đầu lắm mn ạ.
    19. Jan_Bee
      Jan_Bee
    20. MeMeoCoi
      MeMeoCoi
      công nhận các mẹ ạ, gọi chả bít hỏi gì ngoài ăn cơm chưa đang làm gì đấy hehe