Kinh nghiệm: Các Mẹ Xa Nhà Có Hay Gọi Điện Về Cho Mẹ Chồng Không Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 2/6/2017.

By shopmebecua on 2/6/2017 lúc 1:17 PM
  1. shopmebecua

shopmebecua Thành viên sắp chính thức

Em đang bị trách ít gọi điện về nhà cho mẹ ck các mẹ ạ!:call::call::call:
    Nghĩ mình cũng vô tâm tuần em gọi có được 1 lần mà chẳng biết nói chuyện gì luôn ý các mẹ ạ híc?
    Sao gọi cho mẹ đẻ thì nhiều chuyện nói thế mà mẹ chồng thì em nghĩ mãi chẳng có chuyện gì để hỏi ạ!
    Có mẹ nào như em không ạ! ::rolleyes:::rolleyes:
    Mà sao con dâu không gọi điện về cho mẹ ck thì trách
    Mà bố vợ ốm con rể cũng không gọi hoặc chẳng ốm chẳng gọi cũng không bị trách nhỉ?
    Chẳng biết làm thế nào cho vừa lòng ! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopmebecua
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi shopmebecua, 2/6/2017.

1. comi2017
      comi2017
      Các chị nên gọi điện. cuối tuần lần. NẾu con dâu mà tâm sự với mẹ chồng thì ko khác gì mẹ đẻ cả.
    2. Hà Anh Nguyễn
      Hà Anh Nguyễn
      Hazzz, con em 16 tháng, suốt 16 tháng qua từ lúc đẻ xong ngày nào cũng gọi Line, k gọi lại bị nói. Hazz, xác định gọi là 1 nghĩa vụ nhưng sao thấy nản. Ngoài gọi Line, còn phải gọi đt, mc hơi ốm tý phải hỏi thăm ngày mấy lần. Còn mẹ m ốm, bảo chồng, chồng bảo ai chả ốm. Em chẳng biết nói j luôn.
    3. Hà Anh Nguyễn
      Hà Anh Nguyễn
      Kinh nghiệm xương máu của em: đừng tâm sự, tâm siếc j cả. Những j m nói vs mc tâm sự đến 1 lúc nào đó thành cái dao đâm m. M nói 1 ý, đến lúc thành ý khác đấy.
      Minh Nhật_Sóc thích bài này.
    4. medaudau139
      medaudau139
      ôi mình chả gọi bao giờ, mà ông bà cũng chả gọi. nhà mình chồng gọi về nhà ck, mình gọi về nhà mình. biết nói chuyện gì đâu. ông bà nội ko tình cảm cho lắm.
      tieuthuyngocson thích bài này.
    5. Minh Nhật_Sóc
      Minh Nhật_Sóc
      mn nói chuẩn luôn. Có khi mình nghĩ theo hướng tích cực đến tai mck lại thành tiêu cực rồi thì " tam sao thất bản " ấy.
      Hà Anh Nguyễn thích bài này.
    6. shopmebecua
      shopmebecua
      có việc gọi cho có cái nói mom nhỉ? chứ em chẳng có chuyện gì em cũng không muốn gọi về
    7. shopmebecua
      shopmebecua
      em thích nhà mom! em không gọi về là mẹ ck lại gọi cho ck về ck lại hỏi nản? Mà ck em có gọi cho ai được bao giờ đâu
    8. medaudau139
      medaudau139
      các bà mẹ ck hay thích ý kiến nhỉ. ck mình ngày trc hay bảo em gọi về cho mẹ đi, mình toàn bảo a gọi đi, con trai gọi về hỏi thăm mẹ, em gọi chả biết nói gì. mà ông bà cũng ko ý kiến, từ tết đến giờ mình còn chưa về đây. giờ nắng nôi lại càng ngại về.
    9. Phạm Xuân Vui
      Phạm Xuân Vui
      hihi kiểu nó thế bạn ạ! mình thì cũng máy tháng mới alo về 1 lần :)
    10. Thongoctrang
      Thongoctrang
      Bảo như mẹ đẻ còn có chuyện này nọ để hỏi chứ mẹ chồng thì chỉ ngoài việc ông bà ở nhà có khỏe ko ngoài ra chả biết hỏi chuyện gì nữa nhỉ? Mình thi thoảng có việc vẫn tự gọi về hỏi thăm vậy mà ck mình vẫn còn trách và kể với mẹ vợ là nhà con chả lúc nào thèm gọi điện về hỏi thăm ô bà nội.
    11. Bi Bi Bông Bông
      Bi Bi Bông Bông
      đúng thật gọi điện cho mc biết nói j cơ chứ, thà có cháu thì cho cháu nói chuyện với bà còn dễ dàng hơn.
    12. shopmebecua
      shopmebecua
      Em chẳng hiểu so đo như vậy làm gì chứ hazzz
    13. caccaccac
      caccaccac
      Mình có việc thì gọi thôi vì chẳng biết nói chuyện gì. Hỏi thăm vài câu xong cả 2 bên đều không biết nói gì nữa. Nhà mình đa phần bố mẹ chồng mình gọi hỏi han mình trước, bù lại, khi nào gặp thì mình lại buôn dưa lê thoải mái đủ mọi thứ linh tinh chứ ko rơi vào tình trạng bí từ như gọi điện. Bố mẹ ck mình cũng quý mình nên cũng chẳng so đo.
    14. lanhuong030485
      lanhuong030485
      Trước mình cũng hay gọi điện về cho mẹ suốt, giờ càng lớn càng ít gọi hơn
    15. Hà Anh Nguyễn
      Hà Anh Nguyễn
      Hazzz, m cho con nc line vs ông bà nội. Con m hơn 1 tuổi, làm sao nó ngồi yên 1 chỗ để nói được. Đang cái tuổi chạy cả ngày. Thế mà ô b nội gọi cho chồng m bảo m k biết dạy con, nó k chơi vs ô b, nó cứ đi đâu, k ngồi im. M chả thèm nói gì nữa.
    16. shopmebecua
      shopmebecua
      ôi thế thì chịu bố mẹ rồi hazzz
    17. phuonggle
      phuonggle
      thực ra gọi về e chẳng biết nói chuyện j, mà gọi về toàn bố ck nghe, muốn nc với mẹ chồng mà chẳng thấy lúc nào bà nhấc máy cả. Ái ngại :))
    18. ngockhuyen
      ngockhuyen
      Lúc mới cưới về tôi cũg rất hay gọi điện cho mẹ chồng, sau sinh con, bận bội công việc chả có thời gian để mà nhớ gọi nữa. Nhưng nghĩ lại, tại sao mìh sih con họ chả bao jo gọi hỏi thăm mih 1 lần nào, vậy việc j phải gọi cho họ làm j. Chồg thì cứ trách móc, tôi chả thèm quan tâm. họ tốt với mìh minh tốt lại, mih gọi cho họ có khi làm phiền họ thêm.
    19. manhmai.
      manhmai.
      Nhà mình ngược lại, mình đi đâu bố mẹ đẻ cũng kệ chả gọi, lấy chồng về thì mỗi lần bảo về quê thì mẹ ck lại căn giờ để gọi điện hỏi con đã về chưa, đến đâu rồi, xuống xe nhớ bảo mẹ ra đón hoặc về lại HN thì bà lại căn giờ xuống xe để gọi hỏi xem đã về an toàn chưa. Toàn mẹ chồng gọi chứ con dâu thì hiếm vì gọi cho bà thì bà toàn để điện thoại 1 chỗ rồi đi chơi hoặc đi tập
    20. ngocty
      ngocty
      Mẹ ck tớ chắc cũng chẳng thích nói chuyện với con dâu, Gọi câu trước câu sau là thôi nhé, để xem phim, Chỉ thích phim thôi