Các mẹ xem Ku nhà em thế này có nên uống thêm thuốc bổ không ah???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thanhthuyvu1987, 19/3/2012.

1. thanhthuyvu1987

thanhthuyvu1987 Thành viên kỳ cựu

Trước ku nhà em đêm ngủ hay giật mình,dỗi quãy lắm ah!em ra hiệu thuốc thì ngta bán cho loại siro bổ sung canxi.uống cũng phải đc nửa tháng,uống cho uống thêm thuốc bổ sung vitamin,khoáng chất nữa.nói chung là cháu cũng bị táo...2,3 hôm mới đi 1 lần...xong cháu bị ho,sỗ mũi nên em cũng không cho uống nữa....(không uống đi VS bình thường)
    H Ku nhà em khỏi rùi em định cho uống lại nhg nghe là uống nhìu canxi sẽ nguye hiểm,thuốc bổ cũng vậy...nên em lo quá!chả bít cháu thừa hay thiếu chất nữa...
    H ku nhà em 27 tháng,cao tầm 97cm,nặng 13,5kg...ngày cháu uống 3,4 hộp huơu cao cổ(loại sữa nước ý ah 110ml)..Sáng ăn phở hoặc bún,trưa có thể ăn cơm hoặc cháo trai,,tối ăn cơm hoặc cháo sườn..thỉng thoảng em mua chim bồ câu về nấu cháo.ngoài ra cháu cũng hay ăn quýt,táo,uống nứoc cam.uống sữa fifti nữa...
    Dạo này cũng lười ăn lắm ah!ăn có ít cơm thôi nhg uống cũng tầm 500ml sữa/ngày...
    Các mẹ thông thái tư vấn cho em với em có nên cho ku nhà em uống thuốc bổ,men tiêu hóa nữa không ah!tks các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhthuyvu1987
    Đang tải...

2. mebiru

mebiru Biru=Bia+Ruou

Ðề: Nhờ Mod:Các mẹ xem Ku nhà em thế này có nên uống thêm thuốc bổ không ah???

Hì, bé nhà bạn ăn uống như thế thì tương đối ổn rồi còn j, nếu cẩn thận thì mẹ nó nên đưa bé đến viện dinh dưỡng tư vấn xem thế nào... còn theo mình thì ko nên lúc nào cũng cho bé uống thuốc bổ, canxi thì phải 3 tháng mới uống 1 lần... chúc bé khỏe...

thanhthuyvu1987 thích bài này.
  3. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

uống canxi thường là táo. nhưng mà trước khi uống canxi xem bé có bị rụng tóc vành khăn không,,... và nhiều chi tiết nữa. đêm ngủ tràn trọc có thể là do ban ngày bé hiếu động quá. Ku lớn nhà em cũng hiếu động nên ngủ hay trằn trọc. còn ku bé thì các biểu hiện thiếu canxi rõ ràng như rụng vành khăn, mọc răng chậm, chậm biết đi, dù đêm ngủ tít thò lò ( trộm vía), em van đang bổ xung canxi corbier dạng ống philatop 5mg, ngày 1 ống buổi sáng và 2 giọt D3. uống 24oong là 1 đợt.

4. thanhthuyvu1987

em vừa xem đầu ku nhà em....hình như ko bị rụng tóc ý ah!!!răng thì cũng mọc hết rồi,trộm vía tạng ng to lớn,chân tay to...cũng nghịch ngợm ghê lắm ah!em ra hiệu thuốc ngta bán loại gì mà có 40k dạng siro của nội,ngày uống 2 lần,mỗi lần 5ml ý ah!
    hix.hoang mang quá!!!

5. MeChiHuy

MeChiHuy Thành viên tích cực

Mẹ nó ko cần cho con uống thuốc bổ nữa đâu. Bé lớn rồi chịu khó tập cho con ăn cơm nát đi, đừng ăn cháo trai, cháo sườn nhiều quá vì mấy thứ đó ít chất mà lại làm bé lười nhai.

Muốn con đêm ngủ ngoan ít quấy khóc thì mẹ nó cho con mặc quần áo rộng rãi, thoáng mát và hàng ngày ăn 1 ly chè sen vào buổi chiều lúc đi học về nhé (ăn khoảng nửa tháng liên tục). Thỉnh thoảng đổi món cho con bằng cách hầm hạt sen với chim cút/bồ câu.

Ah, mà thay vì uống sữa hộp nước thì bạn đổi cho con uống sữa bột (sữa công thức pha với nước ấm) nhé.

Mẹ nó thử làm theo nhé. Bé lớn nhà tớ giờ cũng 30 tháng, cao gần 1m. Lúc 2 tuổi gầy tong teo, chỉ 12kg thôi nên tớ phải "vào chiến dịch", chăm sóc tích cực xong lên hẳn 5kg đấy.

Chúc bé nhà bạn khỏe và ngoan.

6. Cecilia

Cecilia Thành viên rất tích cực

con nhà bạn này, cao như vậy mình nghĩ cũng là bình thường nhưng cân nặng thì có vẻ hơi nhẹ kg thì phải. Theo mình thì bạn nên tìm loại thuốc bổ nào phù hợp với con, uống phải theo hướng dẫn, chứ đừng hỏi mấy bác dược sỹ, trẻ con tuổi này hay ốm vặt lắm nên bạn đừng lo, cứ qua ngưỡng 3 tuổi là bé đỡ ngay ý mà. Theo mình để con bạn tăng cân thì bạn chỉ cần cho uống sữa cho trẻ nhẹ cân và nếu con bạn ăn được cơm rồi thì nên tập trung cho cháu ăn cơm, đừng ăn nhiều thứ lặt vặt quá trước bữa cơm, cái đó làm cho trẻ con lười ăn vì mình nghĩ trẻ con cứ ngang bụng là không ăn gì hết.

7. thanhthuyvu1987

dạ.h ku nhà em cũng ăn cơm rùi nhg khổ là chỉ ăn cơm với thịt hộp hoặc trứng chưng,nước canh.thịt to 1 tí là ko ăn...em toàn fai ninh thịt,xuơng nấu canh cho ku nhà em ăn.cũng bit nhai rùi...
    sữa thì bỏ hẳn sữa hộp mà chỉ uống sữa tươi thui ah!em sợ vinamilk ko đủ chất nên cho cháu uống grow...hix....mấy hôm nay ốm gầy xọp hẳn ddi..:(

8. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

em thấy sữa tươi ko có chất mấy, bé nhà chị ko chịu uống sữa bột ạ>
    Uống canxi sẽ bị nóng và uống nhiều thì ko tốt vì ko có thời gian để hấp thụ, nên chia thời gian để uống chị ạ. Em nghĩ bé nhà mình ăn dc rồi thì bổ sung thức ăn chứa canxi vào bữa ăn tốt hơn ạ!!

9. MeChiHuy

MeChiHuy Thành viên tích cực

Túm lại là mẹ nó đổi cho con uống sữa bột (sữa công thức) nhé, vì tuổi này sữa công thức vẫn rất cần cho bé. Nếu con lười ăn và gầy quá thì mẹ nó qua Viện Dinh Dưỡng ở phố Yersin mua 3 hộp Bột cóc, trộn 1 gói vào bát cháo đã nấu chín cho con ăn, mỗi ngày 2-3 lần. Ăn xong 1 đợt bé cũng khá hơn nhiều đấy.

10. mẹ cục sắt

mẹ cục sắt Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các mẹ xem Ku nhà em thế này có nên uống thêm thuốc bổ không ah???

m nghĩ mẹ nó tẩm bổ cho bé bằng cách chế biến món ăn thì tốt hơn, cho bé ăn nhiều tôm cua cá + hải sản, thêm vitamin từ hoa quả + rau xanh là ok, chứ uống nhiều thuốc thang chẳng tốt đâu mẹ nó ah!

11. quangminh1207

quangminh1207 Thành viên chính thức

Mình thấy bé nhà bạn thế là ổn, có vẻ bạn đòi hỏi hơi cao.

12. daobong

daobong

TRọm vía bé nhà bạn thế là cao đấy chứ, mẹ cháu cho cháu ăn thêm bánh, mỳ... xem sao để bé tăng cân tốt chứ tớ nghĩ ko nên cho cháu uống thêm cãni nữa!!!
    Tớ thấy con gầy hay béo nhiều khi còn do gen của bổ và mẹ nữa, bố mẹ mà gầy thì con ăn nhiều nó cũng thế thui, cháu tớ là điển hình, ăn uống tốt nhưng lúc nào ng cũng như cái dây ý!!:mrgreen:

13. nhu_trang0201

nhu_trang0201 Mẹ B.e.n và Chíp

bạn à, thằng ku khó ăn nhỉ, sữa tươi k đủ chất đâu, tuổi nó vẫn phải uống sữa bột, mà bạn cứ ninh nhừ thức ăn ra thế thì nó mất chất hết còn j, còn mấy cái đồ đóng hộp cũng chẳng có chất mấy, nó không ăn được to thì băm ra cho con ăn, nhà tớ cũng phải thế, con bà chị gái cũng k ăn được to, nấu xong toàn phải băm ra đấy, bây giờ gần 6 tuổi rồi mà vẫn phải cắt nhỏ mới ăn đấy, bạn thử cho Vũ uống pediasure xem sao, con nhà chị tớ cứ ốm dậy hoặc mệt mỏi là cho uống sữa đấy, lấy lại sức nhanh lắm...chúc ku Vũ khỏe mạnh nhé