Cần giúp: Các Mn Giúp E Đối Phó Với Hàng Xóm Côn Đồ Với Ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi vuonlencuocsong, 1/6/2016.

1. vuonlencuocsong

vuonlencuocsong Thành viên tích cực

cả nhà ơi giúp em với huuuu, nhà hàng xóm đối dien nha em nó luôn sinh chuyện và lao vào đánh em, chỉ có nhà em và nhà no cao bằng nhau , nhà e 2 vc ở, cái lan can của nhà em phía bên nhà nó , em tử tế bấm chuông sang nói chuyện, em bảo chị hoi các cháu có vứt cái tăm bông ra ngoài ko mà lan can nhà em đây cái bông tăm, thế la 2 vc nha nó nhảy vào chui em, em nói lại nó đahs em, lúc đó hàng xóm can ngăn thê em vào nhà, 15 ph sau nó gọi bọn xh đen dến bấm chuông giât cua nhà em ầm ầm, em định ko xuống nhưng có nhà hàng xóm bên cạnh thấy thê goi bao em cu xuông nc tư tê ko mình ko ra nó ra đuông co chuyện j thì khổ, em xuống lúc dó em ngu quá lại vào nhà nó nc tư tê, thê ma con xh đen nó nhảy vào đá em 1 phat luc do em ôm bung năm lăn ra( em đang bầu các mn a) thê la con vo nó bao nó giả vo đây .... còn thằng ck lúc đó nhẹ giọng xuống, em lúc đầu ko cho ck ra so ck ma ra thì sẽ chém nhau , nh khi em bị đánh ông ý chay sang e bao gọi bô me ck em lên giai qutet thì nó hạ giọng xuống hàng xóm láng giềng........... a, b,c đừng làm to chuyên lúc dó em nằm khoảng 30 ph mới đứng dậy đc định vào viện nh ma vê nha nằm nghỉ đang theo dõi...cả đmê ức ko ngủ dc, các mn ai có cao kiến gì giúp em đối phó với hàng xóm côn dô này voi ạ huuuu chứ sông đôi dien vói loại chó này chăc em chêt mất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuonlencuocsong
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

vu nay kho nhi

3. Thu Hằngg

Thu Hằngg Thành viên tích cực

ca này khó

4. vuonlencuocsong

huuu khốn khổ khốn nạn vơi luc cho này mat cac mn a

5. tamvietskill

tamvietskill Thành viên chính thức

chính quyền mới can thiệp được bạn ạ, chứ người xung quanh họ k dám động tới để giúp bạn được đâu ạ :(((

6. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức

đọc mà ức chế thay chị này, dây vào cái bọn này phải gặp người cao cơ lắm bạn giang hồ hơn thì nó mới sợ. trước giờ chỉ gặp bọn chửi suông chứ e chưa gặp bọn liều mạng như thế :(

7. vuonlencuocsong

huuu, lúc đầu em nghĩ có người o đó thì sang nc tử tế 3 mặt 1 lời, em chưa kịp nói nó đá ngay vào mặt em và bắt ck em sang quỳ xuống xin loi nhà kia, em lúc đó nằm vật ra nó mới bắt đầu lủi đi( cùng lúc đo noi cpn goi thêm 3 thang tơi nua co, thây em nam ra nó so qua nên đi hêt) con 1 thang luc đầu dọa là tao là dan xh o day, mày tin mai ra duong tau chém chết tại chỗ ko, sau khi thây em như thê ck em sang bat dau dở giọng anh la cảnh sat điêu tra the no thê kia, cha hiêu sao luc đo e lai ko dục ck goi công an đên nua, huc huc, luc đó gọi la bấn loạn luôn, ,
    mà có phải em làm gi đâu, em chỉ sang noi tu tê chứ biết cái bộ mặt nhà nó có dám động chạm j đâu, nào ngờ nó mât dạy thê,

8. kieplongdong

kieplongdong Thành viên chính thức

Ca này khó, mình có đứa bạn vì 1 lúc nóng giận mà đi tù rồi. Cũng bởi hàng xóm như vậy. Chính quyền thì chả giúp được gì đâu, trừ khi có vụ gì đó lớn họ mới can thiệp. Chịu khó sống chung với lũ vậy

9. vuonlencuocsong

chắc phải sống chung với lũ đó, ck mình còn bảo hn qua co 2 thang nó theo dõi lúc ck chở em đi làm, vòng về 1 đoạn nó mới rẽ đi chỗ khác, chet mat, em dang bảo ck nói bo me ck vê nc cho tu tê ko laoij chó đó ko lương dc nó mất huc huc

10. vuonlencuocsong

em cam on chị rât nhieu a. nay e ko o nha nưa chuyen len nha bo me chong sống, khổ du duong, mẹ nó chứ loại chó em cũng tránh , còn sau này để xem nó thê nao, ma cong nhan mình ngu thật sao lai ngu den muc do chui vao nha nó ko biet, ai cũng bảo mình ngu, thôi câm nín kệ mẹ nó, hn đó nó con goi thêm mây thăng đên nữa cơ mn a, nghĩ ma sơ qua đi mất ,

11. me-cubi

me-cubi

chả bù cho hàng xóm dãy nhà mình, có cái gì tý là í ới gọi mang cho nhau, nhất là rau sạch :D
    mà cả dãy luôn nhé, cuối năm thì làm dăm mâm liên hoan cả dãy, cứ dô.. dô...dô suốt.
    khu toàn cán bộ ở với nhau mà.

12. me-cubi

me-cubi

đúng vậy, nên mọi người mua đất phân lô khu mình bao giờ cũng đắt hơn mua trong làng tầm chục triệu 1m í. dân trí cao mà.
    mình trồng được cây gấc ra 15 quả to, chia đều cho hàng xóm nên cuối cùng nhà còn mỗi 1 quả :D

13. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

khổ, gặp phải đứa hàng xóm không ra gì, e nghĩ thôi c cứ kệ nhà bọn nó đi, có vứt tí tăm bông sang nhà mình thì cũng thôi, 1 điều nhịn là chín điều lành
    chứ mình nói nhẹ hay nói mạnh thì nó đánh, nó đấm có phải mình khổ hơn k
    coi như k liên quan kệ nó thôi, trừ khi nó quá đáng thì báo bố mẹ chồng chị lên xử( e đọc đến đoạn gọi cho bme chồng c thì nó lại thôi), k được nữa thì mình báo công an vậy

14. maytinhdebancugiare24h

maytinhdebancugiare24h Bán máy tính cũ giá rẻ

hix gặp thể loại đấy thì khó sống lắm.mình cũng như vậy

15. me-cubi

me-cubi

mình được cái dễ tính :D
    đợt hàng xóm xây nhà, đất cát bay vù sang ban công bẩn kinh khủng, hót đầy cả mo hót ấy, mà chả bảo sao, kệ họ xây xong nhà mình tự quét dọn rồi đổ nước rửa ban công đi, lại sạch bóng, chả bao giờ cãi nhau :D:D
    còn hàng xóm đối diện nhà mình xây nhà thì chốt lại 1 câu: may mà gặp hàng xóm như nhà mình, thích điện giúp điện, thích nước giúp nước.

16. maytinhdebancugiare24h

ui dễ tính ghê nhỡ đâu nta kêu giúp ........tiếp thì sao? :D:D

17. me-cubi

me-cubi

trong cuộc sống có duyên mới gặp được nhau nên giúp đỡ nhau những gì trong tầm tay mình, chả đi đâu mà sợ thiệt.

18. maytinhdebancugiare24h

hì giúp ng rồi sẽ dc ng giúp lại mà.