Kinh nghiệm: Các Phục Hồi Tóc Cho Chị Em Sau Sinh Ngay Tại Nha ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi minhminh001, 3/4/2021.

1. minhminh001

minhminh001 Phụ nữ Live

Nguyên nhân rụng tóc sau sinh xảy ra nhiều là vì trong lúc mang thai, lượng hormon này tiết ra nhiều hơn khiến tốc độ rụng giảm. Còn sau khi sinh, lượng estrogen xuống thấp, khiến tóc phát triển chậm, rụng nhiều.

xem thêm : 10 thực phẩm tốt cho mẹ bầu ?

Làm sao để trị được chứng rụng tóc sau sinh, để giúp các mẹ có thể “ hồi xuân” nét đẹp cho mái tóc của mình? Để phục hồi mái tóc khỏe đẹp, cung cấp đầy đủ dưỡng chất là điều quan trọng nhất. Cùng Phụ nữ live xem cách trị rụng tóc sau sinh hiệu quả cho chị em sau đây nhé .

Các axit béo có trong dầu dừa là những chất kháng sinh tự nhiên. Các axit này giúp da đầu, nang tóc kháng khuẩn & kháng nấm giúp giảm tính trạng gãy rụng tóc. Ngoài ra, Vitamin E có trong dầu dừa giúp da đầu ẩm kích thích mọc tóc dài nhanh hơn. Từ đó, chị em có thể sử dụng dầu dừa để trị rụng tóc bằng nhiều cách. Ủ tóc bằng dầu dừa, gội đầu với dầu dừa là những cách đơn giản có thể làm hàng ngày.

CÁCH DƯỠNG TÓC BẰNG VỎ BƯỞI VÀ TRÁI BỒ KẾT

Trong vỏ bưởi tươi có chứa rất nhiều pectin, maringin, các loại vitamin A,…giúp phục hồi tổn thương cho tóc và da đầu. Hơn thế nữa, tinh dầu bưởi còn kích thích mọc tóc, tốt cho dây thần kinh vùng não, mùi thơm nhẹ giúp thư giãn. Đây là bài thuốc trị rụng tóc đã được ông bà ta sử dụng từ rất xưa và tất nhiên cũng rất phù hợp để chữa rụng tóc sau sinh .

Bạn chỉ cần đun sôi một ít vỏ bưởi cùng với vài quả bồ kết bẻ nhỏ trong khoảng 1,5 lít – 2 lít nước, để cho sôi khoảng 5 – 10 phút, đợi cho nước nguội rồi dùng nước đó để gội đầu. Sau một thời gian, không những hết rụng tóc mà còn giúp tóc chắc khỏe hơn.

CÁCH TRỊ RỤNG TÓC SAU SINH BẰNG GỪNG TƯƠI

Nhiều nghiên cứu đã khẳng định gừng có tính chất chống ôxi hóa và chống nấm. Những thành phần này có lợi cho mái tóc, giúp tóc chắc khỏe, giảm gãy rụng.

Thêm gừng vào đồ uống như trà, nước ấm là cách đơn giản nhất để giảm rụng tóc. Dùng dầu gội nguồn gốc thiên nhiên, không hóa chất độc hại

CÁCH TRỊ RỤNG TÓC SAU SINH BẰNG BIA

Bạn có bất ngờ với điều này không? Bia là sự kết hợp từ hoa ba và mạch nha. Nên thật sự, là nguồn cung cấp protein rất tốt cho da đầu. Ngoài ra, các dưỡng chất: Protein, biotin, magie, kali,… giúp mái tóc của bạn suôn mượt. Các chất dinh dưỡng này còn hỗ trợ bảo vệ chân tóc, giảm gãy rụng hiệu quả.

Các nhà khoa học cũng đã chứng minh đường mantozo và sucrose trong bia giúp tóc mượt và óng hơn. Chính vì thế, ủ bia còn giúp trị gàu, ngăn ngừa nấm da đầu hiệu quả.

Vì phải chăm con nên các chị em sau sinh sẽ không còn đẹp như ngày trước nữa vì vậy sau sinh chị em nên tập trung cải thiện tóc , dưỡng da để lấy lại vẻ đẹp cho mình nhé " chúc cho chị em luôn sinh đẹp "

các chị em vào đây xem thêm nhé : https://www.phunulive.com/2021/03/nguyen-nhan-va-cach-tri-rung-toc-sau-sinh-hieu-qua-cho-chi-em.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhminh001
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

cảm ơn bạn đã chia sẻ