1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice
Dismiss Notice
Để topic luôn nổi lên trang nhất, bạn có thể đăng ký sticky và shop.

Kinh nghiệm: Cách Bán Hàng Online, Thủ Thuật Bán Hàng Cho Mẹ Và Bé

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tung.tanviet, 11/1/2017.

1. tung.tanviet

tung.tanviet Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay lượn lờ facebook, em nhận ra gần như toàn bộ bạn bè của mình đều đang bán hàng online. Đó là điều dễ hiểu, tết là thời gian tiêu tiền và cũng là tgian để kiếm tiền. Tuy nhiên, cách bán hàng online của chị em đa phần là sai cách, bán hàng kiểu quăng lưới tràn lan, dễ thấy là các chị em đăng lên trang cá nhân facebook, đăng lên các nhóm (group) face, lập fanpage. Bán cho từ người quen trước bằng cách tag bạn bè vào bài đăng. Nhưng cách này có hiệu quả?
    Sau 3 năm bán hàng (mặt hàng cho mẹ và bé), m có rút ra một số cách bán hàng online mà m gọi là thủ thuật vì nó rất đơn giản nhưng lại ít người biết, đó là những điều mà ít ai thật lòng chia sẻ cho các mẹ đấy ạ. Do lên mạng bằng điện thoại nên viết k đc nhìu, nên thi thoảng e xin phép nghỉ giữa chừng để vài phút sau hoặc hôm sau đăng típ nhé
    1. Các kênh bán hàng hiệu quả
    Có nhìu mẹ bán hàng trên lamchame là chủ yếu, khách hàng từ forum của chúng ta rất nhìu. Nhưng mỗi sản phẩm lại có thể bán ở một kênh phù hợp
    Cách làm là các mẹ chọn các kênh sau để đăng sản phẩm, chọn 1 - 2 kênh mang lại nhìu khách hàng nhất để tập trung vào, các kênh đó là:
    - trang cá nhân facebook của các mẹ (lát e sẽ nói thêm về thủ thuậtj bán hàng trên trang cá nhân)
    - chợ tốt: phải nói rằng đây là "chợ" tuyệt vời nhất việt nam. Chợ tốt không chỉ làm SEO tốt (seo tốt thì khi khách hàng gõ từ khoá nào đó lên google là trang chợ tốt lại xuất hiện trước các trang khác), hơn nữa trang còn quảng cáo sản phẩm của các mẹ lên các trang khác
    - vật giá: đây cũng như một cái chợ, nhưng "an ninh" k quá nghiêm ngặt như chợ tốt đâu ạ, đăng ở đây thì cm phải chú ý về từ khoá và nội dung bài đăng lắm
    - shopee: đây là 1 ứng dụng trên di động, có cả phiên bản pc (sử dụng trên máy tính), cm nên tìm hiểu thêm nhé.
    - lamchame: rõ ràng k thể thiếu diễn đàn nhà ta rồi ạ
    - youtube: phải nói đây là kênh ít ng chú trọng, vì việc tạo nội dung để đưa lên youtube khó khăn hơn các kênh khác
    2. Cách viết bài để post lên facebook, chợ tốt, vật giá, lamchame...
    Cái đầu tiên là đi tìm từ khoá. Cm có thể sử dụng công cụ keywordplanner để tìm xem từ nào ngta hay tìm mà có liên quan đến sản phẩm các mẹ bán. Ví dụ e bán sữa nutrient kid, thì e thấy ngta hay tìm từ "sữa nutrient kid giá bao nhiêu" "sữa nutrient kid có tốt không".

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tung.tanviet
    Đang tải...

2. ThucChan

ThucChan Mẹ em Won

bài rất hay mình xin phép theo dõi nhé top:X

3. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

4. Babyvika

Babyvika Mẹ bỉm sữa

Mình hóng nữa mn ơi

5. ThucChan

ThucChan Mẹ em Won