Cách Chữa Ho Viêm Họng Cho Bé Không Dùng Kháng Sinh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mekimbao, 12/1/2019.

Tags:
  1. Mekimbao

Mekimbao Thành viên tập sự

CHIA SẺ CÁCH CHỮA HO VIÊM HỌNG CHO BÉ KHÔNG DÙNG KHÁNG SINH

1. Lá hẹ có tác dụng chữa ho cho trẻ rất hiệu quả. Các mẹ chỉ cần chuẩn bị lá hẹ và một chút đường phèn (hoặc mật ong với bé >1 tuổi) hấp cách thủy sau đó cho bé uống hỗn hợp này khoảng 2 – 3 lần/ngày cho tới khi hết ho. Nếu có quất non thêm vào vài quả sẽ có hiệu quả rất tốt trong việc long đờm.

Nếu không có lá hẹ các mẹ có thể thay bằng lá húng chanh. Lá húng chanh có chứa tinh dầu mà thành phần chủ yếu là cavaron có tác dụng trừ đờm, tiêu độc nên được dùng để chữa ho, trị viêm họng và hạ sốt cho trẻ rất tốt.

2. Nhỏ tinh dầu tràm vào nước tắm hàng ngày cho bé, sau khi tắm xong và trước khi ra ngoài trời lạnh xoa tinh dầu tràm vào ngực, lưng, và lòng bàn chân. Tinh dầu tràm giúp ấm đường hô hấp, thông mũi, kháng khuẩn, giảm các yếu tố gây viêm nhiễm cho đường hô hấp trên.

[​IMG][​IMG]Mình kiên trì áp dụng các phương pháp trên nên trộm vía nghìn lần, bé nhà mình gần 3 tuổi mới đúng 1 lần dùng kháng sinh, do lần đó mẹ thiếu hiểu biết và hơi hoảng sợ vội đưa bé vào viện khi chưa cần thiết, và dc bác sỹ ưu ái chỉ định dùng luôn 2 loại kháng sinh liền 1 lúc [​IMG][​IMG].

Mẹ nào chưa áp dụng thì hãy thử luôn đi ạ, để tăng sức đề kháng cho bé mà đỡ phải dùng kháng sinh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mekimbao
    Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

ồ, hay quá mẹ nó ơi

3. Mekimbao

Mekimbao Thành viên tập sự

dạ cứ chăm chỉ làm thế cho con để phòng bệnh mom ạ

4. Dungxinhgai

Dungxinhgai Thành viên mới

Con mình ở nhà dùng cả hai cách trên rất hiệu quả các mẹ ạ. Tối đi ngủ em hay xoa cả dầu tràm hoặc dầu khuynh diệp vào gan bàn chân, lưng và cổ áo cho con cũng rất tốt nha.