Cần giúp: cách chữa mụn trên mặt

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hanhtinhbaby, 18/7/2010.

1. hanhtinhbaby

hanhtinhbaby Thành viên chính thức

Hi các mẹ,
    Em có một vấn đề này mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với em. Em hay bị mụn ở mặt. Em đi khám rùi bác sĩ bảo là bị nóng trong. Mặc dù em đã uống thuốc đông y cho mát, uống actiso, v.v.. mà chẳng ăn thua. Các mẹ chia sẻ với em cách làm hết mụn nhé. Em nghe nói có thuốc để bôi lên mụn cho hết nhưng không biết dùng loại nào cho tốt nữa. Tks các mẹ nhiều lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanhtinhbaby
    Đang tải...

2. ThitGaRan

ThitGaRan Thành viên chính thức

Ðề: cách chữa mụn trên mặt

nếu là bị nóng trong thì phải thay đổi thói quen ăn uống sinh hoạt kết hợp uống thuốc chị ạ. Chị hãy uống theo đơn thuốc của bác sĩ, ngoài ra hàng ngày đun thêm các loại rau, lá uống. Uống nhiều nước lọc, nước trái cây, ngủ sớm. Tập thể dục nữa thì càng tốt.
    Thuốc bôi chỉ là biện pháp tình thế thui, chị vẫn sẽ lại bị nổi mụn bất cứs lúc nào nếu ko chữa tận gốc nguyên nhân (chị bị nóng bên trong chứ không phải nổi mụn do tiếp xúc).
    Có những ngày mụn lên nhiều thì không nên đắp mặt nạ dưỡng da nhưng nếu những hôm nào chị cảm thấy mặt se se một chút thì có thể đắp mặt nạ dưa chuột. Tuy mặt nạ dưa chuột lâu có tác dụng nhưng lại là loại mặt nạ dịu nhẹ nhất, giúp sạch da và thư giãn.

hanhtinhbaby thích bài này.
  3. hanhtinhbaby

hanhtinhbaby Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn Thitgaran đã cho mình những lời khuyên để chữa mụn. Bạn có thể kể tên cho mình biết những loại rau, lá mát đun lấy nước uống được không? Và mình đang định mua sữa rửa mặt và kem trị mụn của Acnes. Bạn thấy loại này có tốt không? Cảm ơn bạn rất nhiều.

4. KhoaTram

KhoaTram Thành viên chính thức

mình cũng đang sử dụng sản phẩm của acnes nè, với e thì rất hợp nhat là gel tri mụn và vết thâm nhưng hok bít bạn thì sao... còn loại rau ,là mát nấu nước uốg á bạn chỉ cần ra chợ hỏi người ta chỗ nào bán đồ nấu nước sâm( trong đó có đủ cả rễ chanh, mía lau... nhiều loại làm)rồi mua cỡ 5k là đủ 1 nồi to đùng,tha hồ uống nhá...............

hanhtinhbaby thích bài này.
  5. Pham Phuong Linh

Pham Phuong Linh Thành viên kỳ cựu

Hihi, bạn ơi, kèm theo chế độ ăn uống hợp lý của các mẹ, tớ có sản phẩm SRM trà xanh của The Body Shop dùng cho da có mụn đây, có cả bút trị mụn nữa, nếu bạn quan tâm thì PM tớ nhé.

6. loanthanh

loanthanh Thành viên sắp chính thức

Bạn thử cách này của mình xem nhé.
    Bạn lấy rau diếp cá vò nhuyễn ra vắt lấy nước trộn với ,một ít cám gạo thêm vài giọt dầu Oliu nữa đắp lên mặt khoảng 15 phút rồi rửa sạch băng nước lạnh. Rau diếp cá rất mát bạn , nếu bạn ăn được thì càng tốt

7. mecubean

mecubean Thành viên tích cực

hihi. 2 tháng trc e cũng tìm đủ các cách để trị mụn. Nhưng h thì ngon rồi. C nên dùng loại sữa hoặc xà bông dành riêng cho da mụn. uống thuốc (e uống Kaminda thấy cũng đc). Hiện e đang dùng xà bông đặc trị mụn và tái tạo da của Lereve - Hàn Quốc. Thấy da sạch, mụn tự khô và biên mất. Vết thâm cũng giảm hết. Tặng bạn bè đều thấy thích. chỉ 290k thôi. Nếu cần thì cứ call em, e mua bằng thẻ vip giá đc giảm 10%. tuyetnhung_24 0978924658