Tranh luận: Cách Chữa Trị "nám" Má

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi tanoshi, 21/3/2009.

1. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Các chị ới ! hai gò má của em bị " Nám" có ai bị như em ko? và có thưốc nào chữa trị ko bảo cho em với ? nó xuất hiện trên mặt em đc khoảng 2 năm nay rồi. Các chị giúp em với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tanoshi
    Đang tải...

2. ha23061985

ha23061985 Thành viên tập sự

nám là do thay đổi tuyến nội tiết đó chị. Hiện nay có cách trị nám bằng cách lột da mặt, chị đi đến thẩm mỹ viện người ta làm cho, em thấy chị nhà hàng xóm của em cũng đi lột da và thấy hết nám rồi.

3. 989646027

989646027 Thành viên mới

Có 1 hôm tớ xem trên TV thấy nói là lột da mặt ko hết được đâu, nhất là đối với loại nám do nội tiết. Tớ cũng bắt đầu có nám mà lại quên mất địa chỉ điều trị hôm đó nói trên TV rồi, chán thế. Mẹ nào nhớ thì thông báo giúp nhá. Tks các mẹ

kaka216a thích bài này.
  4. hodiep

hodiep Thành viên chính thức

Mình cũng bị nám gò má ba năm, đi điều trị ở da liễu một năm khỏi được 70 phần trăm mình mừng quá! Một năm nay không dùng thuốc nữa chỉ thoa kem chống nắng da vẫn giữ nguyên, không nám thêm.

5. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Tớ được mách là trị bớt nám bằng cách rửa mặt bằng cám sạch trộn với sữa chua, thấy da sáng lên nhiều lắm, mà không phải động đến máy móc, các mẹ thử xem nhé

6. hodiep

Mình cũng đâu có chữa máy móc, ban đầu BS cho siêu âm da để biết nám sâu hay ngoài da, rồi trong uống ngoài thoa loại đặt trị nám sâu trong tế bào. Dùng cám trộn sữa chua dưỡng da rất tốt, làm mịn và sáng da nếu còn trẻ,chứ da bị lão hóa thì không trị nám được đâu!

7. Sunny1502

Sunny1502 Thành viên đạt chuẩn

Tớ cũng muốn tìm cách trị nám đây. Ai bít phương pháp đưa lên cho cả nhà biết với nhé. Cảm ơn heng.

ngocchi thích bài này.
  8. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Có mẹ Quyên mách cho mình 1 địa chỉ có kem chữa nám rất hiệu quả này: số 3 ngõ Huyện, đối diện trường nhạc Yamaha. 2 chị ở cơ quan mình đã làm chuột bạch rồi, nám giảm rõ rệt luôn!! Đến kinh ngạc!

beasty thích bài này.
  9. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Trích bài của mẹ Quyên luôn:

10. yesterday

yesterday Thành viên tích cực

Chủ đề này mình rất quan tâm đây. Mình cũng bị nám má từ khi mang bầu. Đến nay đã được 5 năm rồi, mà hình như ngày càng đậm thêm ở hai bên má. Hôm trước đọc bên Topic của anh Tuấn, tư vấn chữa bệnh bằng thuốc bắc có nói là chữa được nám. Không biết có mẹ nào làm chuột bạch chưa vậy? link này các mẹ àh.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=603991#post603991
    Các mẹ đang quan tâm vấn đề này thì cùng giúp nhau trị bệnh nhé!!!

thanks!

11. phonglan tháng 2

phonglan tháng 2 Thành viên rất tích cực

Em cũng bị nám 2 bên má từ 3 năm nay, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ các phương pháp chữa trị nhé.

12. hodiep

Nám da là đề tài muôn thuở của chị em chúng ta. nếu nám ngoài da do môi trường, ánh nắng thì dễ trị. Nhưng do lớn tuổi hay rối loạn nội tiết tố thì thật là đau đầu. Có lẽ các mẹ trong này còn trẻ chứ mình đã 46 tuổi rồi nên đâ có ít nhiều kinh nghiệm trong điều trị nám da vì đã tốn rất nhiều công, của trong việc này. Nhất là loại kem trộn thủ công hoặc là loại kem xuất xứ từ Trung Quốc. Ban đầu dùng có tác dụng, da trắng đẹp lắm ai cũng khen. Khoảng 6 tháng không dùng nữa thì da nám đen hơn cũ kèm theo nhăn và khô da. mình sợ quá nên hỏi bác sĩ có nên dùng lại kem này, BS nói mình dừng lại còn kịp vì kem có chất tẩy mạnh dùng lâu sẽ bị ung thư da. Ghê quá, từ đó mình trị theo BS có hiệu quả và yên tâm dù hơi tốn thời gian. Vì vậy các mẹ nên thận trọng khi dùng kem trị nám truyền miệng có tác dụng trắng nhanh.

mehahuy, yesterdayhihina thích.
  13. yesterday

Chị hodiep ơi! Nám của em chắc cũng do rối loạn nội tiết đấy chị àh. Em chưa đi khám da nhưng em thấy có vẻ như là do nội tiết của em kém. Hic..hic.
    Cám ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ cùng hoàn cảnh.

14. hodiep

Rối loạn nội tiết tố vẫn còn dễ trị hơn là lão hoá, RLNTT biểu hiện da nám và sần sùi ghê lắm, nặng nữa là rụng tóc chòm chòm. Em có biểu hiện đó không?
    Nếu có uống thuốc 3 tháng đã thấy tác dụng rồi. Nhưng phải đi BS giỏi nếu không tốn tiền vô ích, điều trị nám da tốn tiền lắm.

yesterday thích bài này.
  15. yesterday

Oh, chị ơi! Em không có biểu hiện như vậy chị ạh. Da em bị những nốt tàn nhang ở hai bên má, da vẫn nhẵn nhụi, không bị sần, tóc vẫn dày bình thường chị ạh. Ui, nếu tốn nhiều xiền thì chít em mất.:(

16. 989646027

989646027 Thành viên mới

...............................................................................

Sửa lần cuối: 4/12/2013
  17. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Mỗi người hợp với một loại thuốc, một phương pháp khác nhau. Mình có phương pháp này có lẽ cũng không phải là mới với nhiều người nhưng nó lại hợp với da mình, chia sẻ với mọi người để tham khảo nhé.
    Dùng 1 thìa bột tảo xoắn, 1 thìa sữa chua không đường, 1 thìa mật ong, trộn đều rồi bôi lên mặt như mặt nạ vậy, để 20-30 phút rồi rửa mặt bằng nước sạch, nếu cẩn thận rửa thêm một lần bằng nước ấm, pha vài hạt muối. Tuần làm 2 lần như vậy. Một tháng mình thấy các vết nám mờ hẳn, da láng, mịn hơn. Nhưng phải chịu khó che chắn cẩn thận khi ra nắng, tính mình lười, hai hôm đi nắng ko khẩu trang, ko đội mũ là về 0 ngay !

yesterday thích bài này.
  18. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Uống vitamin E da cũng cải thiện rõ rệt nhưng mình nghe nói không nên uống thường xuyên (mỗi ngày 1 viên) liên tục mà nên uống 1 tháng rồi nghỉ 1 tháng rồi lại uống tiếp, thừa vitamin E cũng có nguy cơ dẫn đến ung thư.

19. yesterday

chị ơi! bột tảo xoắn là bột gì vậy chị?

20. Bin 2002

Bin 2002 Bắt đầu tích cực

Hồi trước, bắt đầu ngoài 30 tuổi, mình cũng đã thấy xuất hiện vài dấu nám (chấm nhỏ) nên cũng đã khá lo lắng, tìm hiểu các loại sách báo và sau đó đã chọn uống loại vitamin C (thực phẩm bổ sung) thấy rất tốt và từ đó không thấy xuất hiện thêm nữa. Ngoài ra, 1 lần/tuần thì tự làm mặt cho chính mình theo các bước. Cũng dễ dàng thôi, không mất thời gian lắm đâu. Bạn nên quan tâm đến khuôn mặt mình ngay từ bây giờ vì càng thêm tuổi, tốc độ lão hóa da mặt càng nhanh. Nên có biện pháp để dừng và làm giảm nó. Mình thấy nhiều người cứ tiếc tiền mua 1 sản phẩm tốt chăm sóc cho da mặt, giúp da mặt đẹp hơn hàng ngày, nhưng tiền mua váy áo thì lại không tiếc mà mỗi cái váy đó chỉ làm đẹp cho mình 1 ngày hôm mình mặc thôi chứ có làm đẹp cho cả tuần được đâu.

Chăm sóc da mặt bao gồm cả 2 biện pháp là uống thực phẩm bổ sung và làm mặt, bạn nên đầu tư chăm sóc "mặt tiền" thêm nữa đi nhé.

Sửa lần cuối: 9/5/2009
    yesterday thích bài này.