Toàn quốc: Cách Dùng Kem Chống Nắng Trước Khi Trang Điểm Đúng Chuẩn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi meijihuong, 15/6/2019.

1. meijihuong

meijihuong Hàng xách tay Nhật Bản

Chào các bạn.
    Status này MEIJI HƯƠNG hướng dẫn các bạn cách dùng kem chống nắng trước khi trang điểm đúng chuẩn nhé!
    MEIJI HƯƠNG thấy nhiều bạn ib thắc mắc vấn đề này lắm luôn ý.

Bước 1 : Các bạn rửa mặt thật sạch bằng sữa rửa mặt. Các bạn nhớ chọn cho mình loại sữa rửa mặt phù hợp với loaị da của mình.Bạn nào chưa biết cách chọn thì ib m tư vấn cho nhé!

Bước 2 : Thoa kem dưỡng ẩm. Bước này giúp lớp phấn thoa lên da mặt không bị mốc và vón cục.

Bước 3 : Thoa kem chống nắng.
    Chú ý, banh nên dùng loại kem chống nắng tốt nhất , phù hợp với làn da của bạn, có chỉ số chống nắng từ 30+ trở lên và thành phần không chứa dầu (oil-free).

Bước 4 : Sử dụng kem lót
    Thành phần kem lót chứa chất dưỡng da , có tác dụng bảo vệ và cung cấp thêm độ ẩm cho làn da. Vì vậy sẽ giúp làn da tươi sáng và đều màu hơn,lớp kem nền và phấn nền bám đều trên da,không bị chảy hay loang xỉn.

Bước 5 : Thoa kem nền.
    Sau khi thoa kem lót,làn da đã được bảo vệ vững chắc rồi ,bạn hãy đánh kem nền lên . Việc dùng kem nền sẽ giúp da che giấu hoàn toàn các khuyết điểm nhẹ như mụn,nám tàn nhang...và kiểm soát tình trạng dầu.

Bước 6 : Dùng kem che khuyết điểm.
    Với da bạn kém mịn màng, nhiều tỳ vết như thâm quầng mắt,vết thâm,mụn hay tàn nhang thì hãy dùng kem che khuyết điểm để che lấp đi những khiếm khuyết không đáng có,để làn da có vẻ đẹp toàn diện hơn.

Bước 7 : Dùng phấn phủ.
    Bước cuối cùng, bạn dùng cọ hoặc bông trang điểm phủ 1 lớp phấn phủ lên da, để có 1 lớp nền, để giữ lớp trang điểm được âu hơn hạn chế bị trôi chảy.
    Lưu ý, bạn nên chọn loai phấn phủ có dạng bột và hút dầu tốt để làn da mịn màng không có cảm giác khô ráp hoặc nhẫy dầu.
    Hy vọng status này sẽ hỗ trợ cho các bạn trong viẹc trang điểm ạ.
    Các bạn cần thông tin gì về cách lựa chọn mỹ phẩm phù hợp với làn da của mình thì cứ ib cho MEIJI HƯƠNG nhé! MEIJI HƯƠNG sẽ tư vấn nhiệt tình hết mình luôn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meijihuong