Toàn quốc: Cách Dùng Thuốc Giảm Cân An Toàn Và Đạt Hiệu Quả Cao Nhất

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi anhvienshop, 13/2/2020.

1. anhvienshop

anhvienshop Thành viên rất tích cực

Thừa cân và béo phì là gì?
    Các nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe sử dụng Chỉ số khối cơ thể (BMI), là thước đo cân nặng của bạn so với chiều cao của bạn, để xác định thừa cân và béo phì.

Những người có chỉ số BMI từ 25 đến 30 được coi là thừa cân.

Béo phì được định nghĩa là có chỉ số BMI từ 30 trở lên.

Bạn có thể tính toán BMI của mình để tìm hiểu nếu bạn thừa cân hoặc béo phì .

Thừa cân hoặc béo phì có thể làm tăng nguy cơ các vấn đề sức khỏe.

Nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe của bạn có thể đánh giá rủi ro cá nhân của bạn do cân nặng của bạn.

Béo phì là một tình trạng mãn tính ảnh hưởng đến hơn một phần ba người lớn ở Hoa Kỳ.

Một trong ba người lớn là thừa cân.

Nếu bạn đang vật lộn với cân nặng của mình, bạn có thể thấy rằng một kế hoạch ăn uống lành mạnh và hoạt động thể chất thường xuyên giúp bạn giảm cân và giữ cân trong thời gian dài.

Nếu những thay đổi lối sống này không đủ để giúp bạn giảm cân hoặc duy trì việc giảm cân, bác sĩ có thể kê đơn thuốc như một phần của chương trình kiểm soát cân nặng của bạn.

Xem thêm 23 mẹo giảm cân hàng đầu cho phụ nữ

Cơ chế hoạt động của thuốc giảm cân?

Thuốc theo toa để điều trị thừa cân và béo phì hoạt động theo những cách khác nhau.

Ví dụ, một số loại thuốc có thể giúp bạn cảm thấy bớt đói hoặc no sớm hơn.

Các loại thuốc khác có thể khiến cơ thể bạn khó hấp thụ chất béo hơn từ thực phẩm bạn ăn.

Ai có thể hưởng lợi từ thuốc giảm cân?
    Thuốc giảm cân có nghĩa là để giúp những người có thể có vấn đề sức khỏe liên quan đến thừa cân hoặc béo phì .

Trước khi kê toa thuốc giảm cân, bác sĩ cũng sẽ xem xét

• lợi ích của việc giảm cân
    • tác dụng phụ có thể của thuốc
    • vấn đề sức khỏe hiện tại của bạn và các loại thuốc khác
      lịch sử bệnh tật của gia đình bạn
    • Giá cả
    Các chuyên gia chăm sóc sức khỏe thường sử dụng BMI để giúp quyết định ai có thể hưởng lợi từ thuốc giảm cân.

Bác sĩ có thể kê toa một loại thuốc để điều trị thừa cân hoặc béo phì nếu bạn là người lớn với

• chỉ số BMI từ 30 trở lên hoặc
    • chỉ số BMI từ 27 trở lên và bạn có vấn đề về sức khỏe liên quan đến cân nặng, chẳng hạn như huyết áp cao hoặc tiểu đường tuýp 2 .
    Thuốc giảm cân không dành cho tất cả những người có chỉ số BMI cao.

Một số người thừa cân hoặc béo phì có thể giảm cân với chương trình lối sống giúp họ thay đổi hành vi và cải thiện thói quen ăn uống và hoạt động thể chất.

Một chương trình lối sống cũng có thể giải quyết các yếu tố khác ảnh hưởng đến việc tăng cân, chẳng hạn như kích hoạt ăn uống và không ngủ đủ giấc.

Xem thêm Ăn hay uống nước gừng có giúp bạn giảm cân?

Trẻ em hoặc thanh thiếu niên có thể dùng thuốc giảm cân an toàn?
    Theo Cục Quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa Kỳ (FDA) đã phê duyệt hầu hết các loại thuốc giảm cân chỉ dành cho người lớn.

Thuốc theo toa orlistat (Xenical) được FDA chấp thuận cho trẻ em từ 12 tuổi trở lên.

Thuốc có thể thay thế hoạt động thể chất và thói quen ăn uống lành mạnh như một cách để giảm cân?
    Thuốc không thay thế hoạt động thể chất hoặc thói quen ăn uống lành mạnh như một cách để giảm cân.

Các nghiên cứu cho thấy thuốc giảm cân hoạt động tốt nhất khi kết hợp với chương trình lối sống.

Hãy hỏi bác sĩ hoặc chuyên gia chăm sóc sức khỏe khác về các chương trình điều trị lối sống để quản lý cân nặng sẽ giúp ích cho bạn.

Những lợi ích của việc sử dụng thuốc theo toa để giảm cân là gì?

Khi kết hợp với thay đổi hành vi, bao gồm thói quen ăn uống và hoạt động thể chất, thuốc theo toa có thể giúp một số người giảm cân.

Trung bình, những người dùng thuốc theo toa trong chương trình lối sống sẽ giảm từ 3 đến 9% trọng lượng cơ thể ban đầu so với những người trong chương trình lối sống không dùng thuốc.

Nghiên cứu cho thấy một số người dùng thuốc giảm cân theo toa giảm 10% hoặc hơn trọng lượng bắt đầu.

Kết quả khác nhau tùy theo thuốc và theo người.

Giảm cân từ 5 đến 10 phần trăm trọng lượng cơ thể ban đầu của bạn có thể giúp cải thiện sức khỏe của bạn bằng cách giảm lượng đường trong máu , huyết áp và triglyceride .

Giảm cân cũng có thể cải thiện một số vấn đề sức khỏe khác liên quan đến thừa cân và béo phì, chẳng hạn như đau khớp hoặc ngưng thở khi ngủ .

Hầu hết giảm cân diễn ra trong vòng 6 tháng đầu tiên kể từ khi bắt đầu dùng thuốc.

Xem thêm 6 loại thực phẩm giúp tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể

Những mối quan tâm với việc sử dụng thuốc theo toa để giảm cân là gì?
    Các chuyên gia lo ngại rằng, trong một số trường hợp, tác dụng phụ của thuốc theo toa để điều trị thừa cân và béo phì có thể vượt trội hơn lợi ích.

Vì lý do này, bạn không bao giờ nên dùng thuốc giảm cân chỉ để cải thiện vẻ ngoài của bạn.

Trước đây, một số loại thuốc giảm cân có liên quan đến các vấn đề sức khỏe nghiêm trọng.

Ví dụ, FDA đã thu hồi fenfluramine và dexfenfluramine (một phần của sự kết hợp giữa fen-phen,) vào năm 1997 vì những lo ngại liên quan đến các vấn đề về van tim.

Tác dụng phụ có thể thay đổi tùy theo thuốc và cách nó tác động lên cơ thể bạn.

Hầu hết các tác dụng phụ là nhẹ và thường được cải thiện nếu bạn tiếp tục dùng thuốc.

Hiếm khi, tác dụng phụ nghiêm trọng có thể xảy ra.

Mẹo uống thuốc giảm cân hiệu quả an toàn

• Làm theo hướng dẫn của bác sĩ về thuốc giảm cân để hiệu quả và an toàn.
    • Mua thuốc của bạn từ một nhà thuốc hoặc nhà phân phối trực tuyến được phê duyệt bởi bác sĩ của bạn.
    • Uống thuốc giảm cân để hỗ trợ chương trình ăn uống và hoạt động thể chất lành mạnh của bạn.
    • Biết các tác dụng phụ và cảnh báo khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.
    • Hãy hỏi bác sĩ và bạn nên ngừng dùng thuốc nếu bạn không giảm cân sau 12 tuần.
    • Thảo luận về các loại thuốc khác, bao gồm bổ sung và vitamin, bạn đang dùng với bác sĩ khi xem xét các loại thuốc giảm cân.
    • Tránh dùng thuốc giảm cân trong thai kỳ hoặc nếu bạn đang có kế hoạch mang thai.
    Những loại thuốc giảm cân có thể hiệu quả?
    Chọn một loại thuốc để điều trị thừa cân hoặc béo phì là một quyết định giữa bạn và bác sĩ.

Các yếu tố quan trọng cần xem xét bao gồm

• lợi ích của việc giảm cân
    • tác dụng phụ có thể của thuốc
    • vấn đề sức khỏe hiện tại của bạn và các loại thuốc khác
    • lịch sử y tế của gia đình bạn
    • Giá cả
    Bạn cần dùng thuốc giảm cân trong bao lâu?
    Bạn sẽ cần dùng thuốc giảm cân trong bao lâu tùy thuộc vào việc thuốc có giúp bạn giảm và duy trì cân nặng hay không và bạn có bất kỳ tác dụng phụ nào không.

Nếu bạn đã giảm cân đủ để cải thiện sức khỏe và không có tác dụng phụ nghiêm trọng, bác sĩ có thể khuyên bạn nên dùng thuốc vô thời hạn.

Nếu bạn không giảm ít nhất 5 phần trăm trọng lượng bắt đầu sau 12 tuần với liều thuốc đầy đủ, bác sĩ có thể sẽ khuyên bạn ngừng dùng thuốc.

Anh ấy hoặc cô ấy có thể thay đổi kế hoạch điều trị của bạn hoặc xem xét sử dụng một loại thuốc giảm cân khác nhau.

Bác sĩ cũng có thể yêu cầu bạn thử các lối sống, hoạt động thể chất hoặc các chương trình ăn uống khác nhau;

thay đổi các loại thuốc khác gây tăng cân;

hoặc giới thiệu bạn đến một bác sĩ phẫu thuật để xem phẫu thuật giảm cân có thể là một lựa chọn cho bạn.

Vì béo phì là một tình trạng mãn tính, bạn có thể cần tiếp tục thay đổi thói quen ăn uống và hoạt động thể chất

cũng như các hành vi khác trong nhiều năm, hoặc thậm chí là cả đời để cải thiện sức khỏe và duy trì cân nặng khỏe mạnh.

Tôi sẽ tăng cân trở lại sau khi tôi ngừng dùng thuốc giảm cân?

Bạn có thể sẽ lấy lại được một số cân nặng sau khi bạn ngừng dùng thuốc giảm cân.

Phát triển và duy trì thói quen ăn uống lành mạnh và tăng cường hoạt động thể chất có thể giúp bạn lấy lại cân nặng ít hơn hoặc giảm cân thêm.

Hướng dẫn hoạt động thể chất liên bang khuyến nghị ít nhất 150 phút mỗi tuần hoạt động aerobic cường độ vừa phải

và ít nhất 2 ngày một tuần các hoạt động tăng cường cơ bắp.

Bạn có thể cần phải thực hiện hơn 300 phút hoạt động với cường độ vừa phải mỗi tuần để đạt được hoặc duy trì mục tiêu giảm cân của mình.

Những loại thuốc có sẵn để điều trị thừa cân và béo phì?
    Bảng dưới đây liệt kê các loại thuốc theo toa được FDA phê chuẩn để giảm cân.

FDA đã phê duyệt năm loại thuốc này là orlistat (Xenical, Alli), lorcaserin (Belviq), phentermine-topiramate (Qsymia), naltrexone-bupropion (Contrave) và liraglutide (Saxenda).

Bạn có thể tiếp tục dùng các loại thuốc này miễn là bạn được hưởng lợi từ việc điều trị và không có tác dụng phụ khó chịu.

Một số loại thuốc giảm cân giúp hạn chế sự thèm ăn được FDA chấp thuận chỉ sử dụng trong thời gian ngắn, hoặc tối đa 12 tuần.

Mặc dù một số bác sĩ kê toa chúng trong thời gian dài hơn,

Nhưng không có nhiều nghiên cứu đã xem xét mức độ an toàn và hiệu quả của chúng khi sử dụng lâu dài.

Bà bầu không bao giờ nên dùng thuốc giảm cân.

Phụ nữ đang có kế hoạch mang thai cũng nên tránh các loại thuốc này,

Vì một số trong số chúng có thể gây hại cho thai nhi.

Thuốc theo toa được chấp thuận cho điều trị thừa cân và béo phì
    [​IMG][​IMG]

Làm thế nào để các bác sĩ sử dụng thuốc theo toa, loại thuốc không nhãn mác để điều trị thừa cân và béo phì?
    Đôi khi, các bác sĩ sử dụng thuốc theo cách khác với những gì FDA đã phê duyệt, được gọi là sử dụng ra khỏi nhãn hiệu.

Bằng cách chọn một loại thuốc không nhãn mác để điều trị thừa cân và béo phì, bác sĩ có thể kê toa

• một loại thuốc được phê duyệt để điều trị một vấn đề y tế khác nhau
    • hai hoặc nhiều loại thuốc cùng một lúc
    • một loại thuốc trong một thời gian dài hơn được chấp thuận bởi FDA
    Bạn nên cảm thấy thoải mái khi hỏi bác sĩ nếu bác sĩ kê toa một loại thuốc không được chấp thuận chỉ để điều trị thừa cân và béo phì.

Trước khi sử dụng thuốc, hãy tìm hiểu tất cả những gì bạn cần biết về nó.

Những loại thuốc khác để giảm cân có thể có sẵn trong tương lai?
    Các nhà nghiên cứu hiện đang nghiên cứu một số loại thuốc mới và sự kết hợp thuốc ở động vật và người.

Các nhà nghiên cứu đang làm việc để xác định các loại thuốc giảm cân an toàn hơn và hiệu quả hơn

để giúp những người thừa cân hoặc béo phì giảm cân và duy trì cân nặng khỏe mạnh trong một thời gian dài.

Các loại thuốc trong tương lai có thể sử dụng các chiến lược mới, như

• kết hợp các loại thuốc ảnh hưởng đến sự thèm ăn và những loại thuốc ảnh hưởng đến nghiện (hoặc thèm ăn)
    • kích thích nội tiết tố làm giảm sự thèm ăn
    • thu nhỏ các mạch máu nuôi các tế bào mỡ trong cơ thể, do đó ngăn chúng phát triển
    • gen mục tiêu ảnh hưởng đến trọng lượng cơ thể
    • thay đổi vi khuẩn trong ruột để kiểm soát cân nặng
    Bạn cũng có thể sử dụng viên uống giảm cân slim & fit để giúp bạn giảm cân an toàn, nâng mông mà không cần ăn kiêng

SLIM & FIT - LÀ SẢN PHẨM VÀNG TRONG LÀNG GIẢM CÂN

Chỉ với một liệu trình bạn có thể giảm từ 3-5kg. Nó được các chuyên gia đánh giá là phương pháp giảm cân, giảm béo, giảm mỡ tự nhiên hiệu quả và an toàn nhanh chóng.

Slim & Fit chính là sản phẩm đắt lực cho quá trình giảm cân, nâng mông, lấy lại vóc dáng:

• Thúc đẩy nhanh quá trình giảm cân một cách tự nhiên, an toàn.
    • Giảm vòng eo: một vòng eo nhỏ luôn là mơ ước của biết bao nhiêu người phụ nữ và Slim & Fit làm được điều đó.
    • Điều chỉnh rối loạn chuyển hóa mỡ thừa
    • Đào thải chất độc trong cơ thể
    • Giúp bài tiết tố
    • Giúp da hồng hào tươi trẻ.
    • Chỉ cần 1 liệu trình giảm cân gồm 01 hộp 30 viên uống, 10 gói Detox trái cây sấy, 01 mặt nạ điện lạnh, 01 gel thoa giảm mỡ.
    Nếu bạn cần tư vấn sản phẩm hãy gọi 0933.768.962 hoặc 0356.690.973 mua sản phẩm tại đây

Nguồn https://www.niddk.nih.gov/health-in...cription-medications-treat-overweight-obesity

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhvienshop