Kinh nghiệm: Cách Giảm Béo Hiệu Quả Tự Nhiên

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ChaMeToanNang, 19/3/2016.

1. ChaMeToanNang

ChaMeToanNang Thành viên chính thức

Giảm béo là việc cần làm nếu bạn đã bị thừa cân, béo phì. Bởi giảm béo hiệu quả để sở hữu eo thon, dáng đẹp, giúp bạn xinh đẹp, tự tin hơn và để đảm bảo cho sức khỏe của bạn nữa. Nhưng hãy chọn phương pháp giảm béo tự nhiên bạn nhé.

1. Giảm béo hiệu quả nhờ đốt cháy chất béo và calo
    Đây là phương pháp giảm cân rất hiệu quả bạn cần thực hiện. Để đốt cháy chất béo và calo thì tập thể dục là phương pháp hữu hiệu. Tập thể dục sẽ giúp đốt cháy lượng mỡ thừa tiềm ẩn trong cơ thể và chuyển hóa calo thành năng lượng cho cơ thể. Các hoạt động này bạn nên duy trì hàng ngày để đạt hiệu quả đốt cháy chất béo và calo cao. Chỉ cần mỗi ngày khoảng 30 phút tập luyện là đủ để bạn góp phần cho việc giảm cân hiệu quả. Hãy chọn hình thức tập luyện phù hợp với mình, có thể là bơi lội, chạy bộ, đạp xe, tennis, cầu lông… Bạn nhớ duy trì các hoạt động để đốt cháy chất béo và calo hiệu quả nhé.

2. Giảm béo hiệu quả nhờ ăn rau xanh
    Rau xanh sẽ bổ sung cho cơ thể những dưỡng chất vitamin, khoáng chất và chất xơ có lợi cho sức khỏe, giúp thanh lọc, giải độc, hỗ trợ quá trình trao đổi chất tốt, tránh được tồn đọng calo gây mỡ thừa cho cơ thể. Đây là thực phẩm cực kỳ tốt cho giảm cân và sức khỏe nên bạn hãy bổ sung hàng ngày nhé.

3. Giảm muối và ngừng ăn đường
    Vì sao để giảm cân nên giảm lượng muối? Bởi khi ăn nhiều thức ăn có lượng muối cao, lượng nước sẽ được giữ xung quanh dạ dày và bụng và gây tăng cân. Đó là lí do bạn cần tránh những loại thức ăn mặn để giảm cân nhé. Bên cạnh đó, bạn cũng hãy nhớ tới việc bỏ qua thói quen ăn đường và những thực phẩm có đường. Bởi khi bạn nạp nhiều đường vào cơ thể, sẽ rất dễ chuyển hóa thành chất béo tích tụ mỡ thừa. Vì vậy nên hạn chế thức ăn nhiều đường gây ảnh hưởng cho cơ thể và kế hoạch giảm cân của bạn.

4. Ngừng các nước uống có ga và uống trà xanh
    Bạn có phải là tín đồ của các loại nước uống có ga? Nếu có thì hãy ngừng ngay nếu bạn muốn thực hiện kế hoạch giảm cân. Vì các loại nước uống có ga chứa nhiều calo, sẽ làm tăng lượng calo gây tích tụ mỡ thừa cho cơ thể. Vì vậy thay vì sử dụng các loại nước uống gây cản trở cho việc giảm cân này bạn hãy uống trà xanh. Đây là thức uống rất tuyệt vời cho việc giảm cân, nó giúp tiêu hóa nhanh, tăng cường năng lực phân giải mỡ thừa. Vậy hãy uống trà xanh mỗi ngày bạn nhé.

Hãy kiên trì thực hiện những thói quen tốt cho việc giảm cân để bạn có thể giảm cân một cách tự nhiên và an toàn. Nếu bạn đang bị thừa cân, béo phì hãy giảm cân ngay bạn nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ChaMeToanNang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. trangduong468

trangduong468 Bắt đầu tích cực

Cháu gái nhà mình 10 tuổi nặng 50kg, phải nói là rất tròn nhưng vì bé còn nhỏ chưa ý thức được mập không có lợi nên vẫn cứ ăn vô tư.

3. cookiee

cookiee Bắt đầu tích cực

oa oa, sắp hè lại phải giảm cân rồi.

4. hoangdung110315

hoangdung110315 Thành viên chính thức

Em cũng giống mn, lạnh lười đi tập tành quá :D

5. anonymouss

anonymouss Bắt đầu tích cực

cách j đi nữa quan trọng nhất vẫn là quyết tâm :D

6. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

phải thể dục thể thao :)

7. thanhthanh2015

thanhthanh2015

vào đây để có động lực nào

8. Victoria Jewelry

Victoria Jewelry Ăn ngon rẻ - Chơi vui khỏe

hỏi ngu: các mẹ muốn giảm béo thì k ăn những thứ này, vậy em muốn béo thì làm ngược lại có được không ạ? ::oops:

9. cookiee

cookiee Bắt đầu tích cực

Để mình kể lịch sử giảm cân của mình nhé.
    - Hồi SV ăn soup rau bắp cải cần tây: khoảng 4 ngày giảm đc 3kg, quả thật là thần thánh. Ngày đó trẻ, ko béo lắm với lại giảm cân dễ nên tầm 46kg là nhìn ngon lành lắm rồi.
    - Con đầu của mình đc 2 tuổi, mình ăn LC-DAS, 2 tháng giảm 6-7kg còn 52kg, vòng vụng giảm từ 8x xuống dưới 7x ( chắc tầm 67-68cm) . Không kiên trì đc với món này vì mình rất hảo ngọt.
    - Đẻ lần 2 xong còn 66kg, mình uống LISHOU; vật vã tầm 2 tháng giảm còn 48kg. NHưng thật kinh khủng, đau đầu mất ngủ, da xấu, thay đổi nội tiết. TÓm lại là không nên uống rất hại sức khỏe.
    Bậy giờ đẻ lần 3 xong rùi, hôm qua cân vẫn 57 kg , muốn khóc quá. Mình vẫn cho con bú nên ko dám nhịn ăn.
    Nói chung là công cuộc giảm cân vẫn còn dài.
    =)))))))