3 tháng đầu: Cách hài hước dự đoán giới tính thai nhi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi má mì ^_^, 22/12/2012.

1. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

Còn gì thú vị hơn khi hai vợ chồng đoán về giới tính của em bé trong bụng? Bất cứ một ai khi mang bầu cũng đều đoán xem con mình là trai hay gái.

Từ cách đây cả hàng trăm năm trước, các bà mẹ có bầu thường dựa vào phương pháp thử nghiệm thời gian để đoán giới tính của con mình. Mặc dù những phương pháp này không dựa vào một cơ sở khoa học nào và chắc chắn là không chính xác bằng phương pháp siêu âm thời hiện đại, nhưng là một cách rất thú vị và hài hước, giúp bạn xả stress trong lúc rảnh rỗi đấy.

Nếu bạn mang thai bé trai thì:

• Trong thời kỳ đầu mang thai, bạn không phải trải qua những cơn ốm nghén vào buổi sáng.
    • Nhịp tim của bé ít hơn 140 nhịp/ phút.
    • Bụng bầu bạn có vẻ nặng nề hơn ở phía trước.
    • Bụng bạn trông giống như một quả bóng rổ.
    • Núm vú của bạn thâm đi đáng kể.
    • Bụng bầu của bạn nhìn thấp hơn.
    • Bạn thèm ăn các thực phẩm có vị mặn hoặc chua.
    • Bạn thèm các loại thức phẩm giàu protein – như thịt hoặc pho mát.
    • Bàn chân của bạn lạnh hơn nhiều so với trước khi mang thai.
    • Lông chân mọc nhanh hơn khi bạn mang thai.
    • Đôi bàn tay rất khô.
    • Việc mang thai khiến bạn xinh đẹp và dễ nhìn hơn bao giờ hết.
    • Nước tiểu thường có màu vàng tươi.
    • Cánh mũi mở rộng.
    • Đặt chiếc nhẫn cưới lên trên bụng bầu của mình và bạn sẽ thấy chiếc nhẫn quay tròn.
    • Bạn thường bị đau đầu.
    • Hãy cộng tuổi của mình tại thời điểm thụ thai với số tháng mang thai, tổng số là một số chẵn thì tức là bạn đang mang thai bé trai đấy.

Nếu bạn mang thai bé gái thì:

• Trong thời đầu thai kỳ, bạn thường bị ốm nghén vào buổi sáng.
    • Nhịp tim của bé ít nhất là 140 nhịp/ phút.
    • Bụng bầu của bạn phát triển nhiều về phía hông và phía sau.
    • Ngực bên trái lớn hơn ngực bên phải.
    • Tóc bạn có chiều hướng hung hung đỏ.
    • Bụng bầu của bạn nhìn cao hơn.
    • Bụng bạn trống giống như một quả dưa hấu.
    • Bạn rất thèm đồ ngọt.
    • Bạn thèm ăn hoa quả.
    • Bạn thèm uống nước cam ép.
    • Sắc mặt bạn nhìn không tốt như bình thường trước khi mang bầu.
    • Khi mang thai, nhìn bạn không được tươi tắn như bình thường.
    • Khuôn mặt bạn thay đổi nhiều.
    • Bạn từ chối ăn đầu của một ổ bánh mỳ.
    • Nước tiểu có màu vàng xỉn.
    • Đặt chiếc nhẫn cưới lên trên bụng bầu của mình và bạn sẽ thấy chiếc nhẫn di chuyển sang hai bên.
    • Hãy cộng tuổi của mình tại thời điểm thụ thai với số tháng mang thai, tổng số là một số lẻ thì tức là bạn đang mang thai bé gái đấy.

BACSI.com (Theo Eva)

và đây là 1 trang wep hay cho các mom tham khảo nè : http://huyenbi.net/du_doan_gioi_tinh_thai_nhi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi má mì ^_^
    Đang tải...

2. má mì ^_^

Ðề: Cách hài hước dự đoán giới tính thai nhi

các mom thử ngâm cứu xem đúng ko nhá, còn m thì mới đc 12w thui ,zưng mà Sa nhip tim thai toèn trên 160l/p ...zưng mà nếu cộng tuổi mẹ và tháng thụ thai thì là chẵn, nước tiểu cũng trong luôn ..còn mấy cái khác vì m ko ốm ngén nên ko biết là thèm cái j cả :rolleyes: lông lá mọc thế nào cũng ko để ý luôn :rolleyes: và đặc biệt là m chả xinh hơn j cả, mẹt m trông rất kinh vì toèn mụn :rolleyes: ..vậy ko bít m đang mang bầu bé zai hay gái đây há :confused:

phuongttt thích bài này.
  3. má mì ^_^

Dựa vào nhịp tim

Nhịp tim ít hơn 140 nhịp/phút có nghĩa là bạn mang bầu con trai. Còn nhịp tim lớn hơn 140 nhịp/phút thì bạn mang bầu con gái. Nghiên cứu năm 1993 của đại học Kentucky kết luận: nhịp tim thai có thể được sử dụng để đoán giới tính thai nhi chính xác, cụ thể là 91% bào thai nam và 74% bào thai nữ. Nhưng các nghiên cứu về sau lại có kết luận ngược lại, nghĩa là nhịp tim không thể được sử dụng để đoán định giới tính thai nhi:rolleyes:

phuongttt thích bài này.
  4. phuongttt

phuongttt

bà có top hay thế.......... chắc cùng sinh bé cùng tháng rùi. Tui có cả những triệu chứng của cả 2 là sao ta?
    Chúc mừng bà nhé ^^

má mì ^_^ thích bài này.
  5. má mì ^_^

Dựa vào bát quái, bạn có thể tính toán ngày thụ thai để sinh con trai, con gái như ý muốn của mình.

Bát quái có 8 quẻ: Càn, Khảm, Cấn, Chấn, Tốn, Ly, Khôn, Đoài.

Trong đó có 4 quẻ Dương là: Càn, Khảm, Cấn, Chấn và 4 quẻ Âm là: Tốn, Ly, Khôn, Đoài.

Nếu quẻ Dương thì sẽ sinh con trai, quẻ Âm là sinh con gái.

Dựa theo âm dương bát quái, dự đoán giới tính thai nhi, sau đó tìm tháng thụ thai phù hợp bạn làm như cách sau đây:

- Trước hết là tính tuổi người cha và người mẹ theo âm lịch, tháng thụ thai theo âm lịch, và đối chiếu với 8 quẻ: Càn, Khảm, Cấn, Chấn, Tốn, Ly, Khôn, Đoài.

- Cách tính:

Đánh dấu vào giấy tuổi chồng ở trên, tuổi vợ ở dưới, tháng thụ thai ở giữa theo hướng dẫn sau:

Nếu tuổi chẵn: 20, 22, 24…hoặc 30, 32, 34…;tháng thụ thai là tháng chẵn: 2, 4, 6, 8, 10, 12: kẻ hai vạch ngắn "- -" (hào âm).

Nếu tuổi lẻ: 21, 23, 25…hoặc 31, 33, 35…; tháng thụ thai là tháng lẻ: 1, 3, 5, 7, 9, 11: kẻ một vạch dài "__" (hào dương).

- Nếu các vạch tạo thành quẻ Dương: Càn, Khảm, Cấn, Chấn thì sẽ sinh con trai.
    - Nếu các vạch tạo thành quẻ Âm: Tốn, Ly, Khôn, Đoài thì sẽ sinh con gái.

Ví dụ 1:

- Tuổi của người chồng theo âm lịch là 31 tuổi, là tuổi lẻ thì vạch một hào dài __ (hào dương) ở trên cùng. Tuổi của người vợ theo âm lịch là 26 tuổi, là tuổi chẵn thì vạch 2 vạch ngắn - - (hào âm) ở dưới vạch đã kẻ của người chồng.

- Nếu tháng thụ thai là tháng 4 (chẵn) thì vạch 2 vạch ngắn - - (hào âm), ở giữa 2 vạch của chồng và vợ. So sánh với hình 8 quẻ trong âm dương bát quái, được quẻ Cấn thuộc Dương nên thai nhi sẽ là con trai.

Hình tượng của 8 quẻ trong bát quái để bạn so sánh khi tính toán.
    Ví dụ 2:

- Tuổi của người chồng tính theo âm lịch là 32 tuổi, là tuổi chẳn thì vạch 2 hào ngắn - - (hào âm). Tuổi của vợ tính theo âm lịch lúc đó là 28 tuổi, là tuổi chẵn vạch 2 vạch ngắn - - (hào âm), ở dưới vạch đã kẻ của người chồng.

- Nếu tháng thụ thai là tháng 12 (chẵn), thì vạch 2 vạch ngắn - - (hào âm) ở giữa 2 vạch của chồng và vợ. So sánh được quẻ Khôn thuộc âm nên thai nhi sẽ là con gái.

Nếu cách tính trên làm bạn thấy hơi rắc rối, có thể tính rút gọn hơn như sau:

Xem tuổi cha và mẹ là tuổi chẵn hay tuổi lẻ theo âm lịch (Chẵn: 20, 22, 24…hoặc: 30, 32, 34…; Lẻ: 21, 23, 25…hoặc: 31, 33, 35…).

Tháng thụ thai là chẵn hay lẻ ( Chẵn: 2, 4, 6, 8, 10, 12; Lẻ: 1, 3, 5, 7, 9, 11)

Sau đó tính như sau:

2 chẵn 1 lẻ = con trai ( Gồm các quẻ: Chấn, Cấn, Khảm ).
    2 lẻ 1 chẵn = con gái ( Gồm các quẻ: Tốn, Đoài, Ly ).
    3 chẵn = con gái ( Quẻ Khôn ).
    3 lẻ = con trai ( Quẻ Càn).

Ví dụ: Người cha 30 tuổi (chẵn), người mẹ 29 tuổi (lẻ), vậy nếu người mẹ mang thai tháng 7 (lẻ), sẽ sinh bé gái.

Những bé gái được sinh ra với 3 số chẵn ( quẻ Khôn) sẽ vô cùng nữ tính, bé trai được sinh ra với 3 số lẻ ( quẻ Càn) sẽ vô cùng nam tính.

Bạn có thể kiểm tra ngược cách tính này với những em bé đã sinh để kiểm nghiệm xem có đúng không. Tuy nhiên người mẹ phải nhớ đúng tháng thụ thai (có thể dùng ngày bé ra đời đếm ngược lại 10 tháng) mới có thể tính ngược lại đúng.

phuongttt thích bài này.
  6. má mì ^_^

thì tui cũng đang có triẹu chứng của cả 2 nè :rolleyes: hnay đi SA 12w họ kiu bé quá chưa nhìn thấy giới tính của em bé đc , dự kiến sinh của tui vào 6/7 bà ui, zưng mà năm sau ông anh tui nói là tháng 6 al xấu nhất trong năm đấy ...
    :rolleyes:

phuongttt thích bài này.
  7. phuongttt

phuongttt

Chài ơi....chả tính toán gì cả.....tui cũng rơi vào tầm đấy.......:rolleyes:

má mì ^_^ thích bài này.
  8. má mì ^_^

Chúng ta đều biết rằng sau 20 tuần có thể biết chắc được giới tính thai nhi nhưng các bà bầu thường không đợi được đến lúc đó.
    Trước khi biết thông tin chính xác về giới tính thai nhi, các mẹ bầu thường mần mò đủ mọi cách để tìm hiểu, đoán già đoán non về vấn đề này. Dưới đây là những cách đoán mò giới tính thai nhi. Chúng có vẻ không hoàn toàn chính xác nhưng được các mẹ bầu rất thích thú. Mời các bạn cùng tham khảo nhé!
    Kích cỡ ngực
    Các mẹ bầu truyền tai nhau rằng, nếu kích thước ngực bên trái lớn hơn ngực bên phải khi mang thai thì có thể bạn đang mang thai một bé gái. Còn nếu ngược lại, ngực bên phải lớn hơn thì đó là một bé trai.
    Nhịp tim
    Một số người lại tin rằng, nếu thai nhi của bạn có nhịp tim nhanh (khoảng 170 nhịp/phút) thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé gái. Nếu nhịp tim chậm hơn thì đó là một bé trai.
    Kiểm tra nước tiểu của bạn
    Bây giờ rõ ràng nếu bạn có nước tiểu màu vàng sáng, có nghĩa bạn đang mang một cậu bé, nhưng nếu đó là nước tiểu đục thì có nghĩa bạn đang mang một cô bé. Tuy nhiên có một lưu ý cho bạn là nếu bạn có nước tiểu đậm màu thì đó là dấu hiệu bạn cần bổ sung nước vì có thể cơ thể bạn đang thiếu nước chứ điều này không phải là dấu hiệu thể hiện giới tính của thai nhi.

Hầu như tất cả mọi bà mẹ đều tò mò về giới tính thai nhi. (Ảnh minh họa)
    Vấn đề về da
    Nếu bạn bị mụn trứng cá khi mang thai, dường như bạn đang có một nàng công chúa, và nếu bạn không có mụn thì đó là một hoàng tử.
    Da khô hay mềm?
    Nếu da của bạn khô, thể hiện bạn đang có một cậu bé và nếu nó mềm thì đó là một nàng công chúa.
    Mái tóc của bạn
    Khi mang bầu, mái tóc của bạn trở lên mỏng hơn và khô cứng? Hay dày và bóng mượt hơn? Nếu là mỏng và khô thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé gái còn bóng mượt và dày dặn thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.
    Trọng lượng cơ thể tăng ở đâu?
    Ngay cả những kg thai phụ tăng lên ở các phần cơ thể cũng là thông tin quý giá cung cấp cho chúng ta một cái nhìn sâu sắc vào giới tính của bé! Nếu bạn béo lên ở phía trước cơ thể nhiều hơn phía sau thì có nghĩa bạn đang mang bầu một cậu bé, còn nếu bạn béo lên ở phần mông và hông của bạn thì có nghĩa bạn đang mang bầu một bé gái.
    Hình dạng khuôn mặt bạn
    Khi mang thai, nếu khuôn mặt bạn tròn và “phúng phính” hơn, có thể bạn đang mang trong mình một bé gái. Bé gái trong bụng cũng có thể làm mũi mẹ bầu lớn hơn vì người ta quan niệm rawgf bé gái đang “lấy” dần vẻ đẹp của mẹ.
    Đồ ăn: ngọt, mặn hoặc chua?
    Khi mang bầu nếu bạn thèm các thực phẩm có vị ngọt thì có thể bạn đang mang bầu bé gái, còn nếu bạn thèm ăn vị mặn hoặc chua thì có thể bạn đang mang bầu bé trai. Món ăn cũng nói lên rằng nếu bạn thèm protein như thịt và sữa thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.
    Bị nghén vào buổi sáng
    Nếu bạn bị thai nghén gây ra cho bạn những cảm giác rất khó chịu vào mỗi buổi sáng sớm thì có thể bạn đang mang bầu bé gái còn nếu bạn không bị thai nghén vào buổi sáng thì đó có thể là bé trai.
    Bàn chân lạnh
    Nếu bạn thấy bạn chân của bạn lạnh hơn trước thời kì mang thai thì có thể bạn mang bầu bé trai còn nếu nó không có sự thay đổi gì về nhiệt độ so với trước thì có thể bạn đang mang bầu bé gái.

Có thể đoán biết được giới tính thai nhi qua triệu chứng ốm nghén. (Ảnh minh họa)
    Bạn nằm quay đầu về hướng nào?
    Khi bạn ngủ, bạn thường quay đầu về phía bắc hay phía nam gối của bạn? Nếu đó là về phía bắc, sau đó thì bé yêu của bạn có thể là cậu bé, còn nếu phía nam thì có thể bạn đang đón chờ một cô bé.
    Hình dáng bụng bầu
    Theo kinh nghiệm dân gian, hình dáng bụng bầu cũng có thể đoán được giới tính thai nhi. Khi mang thai mà bụng bầu nhọn thì có thể đó là một bé trai, còn nến bụng bầu có hình dẹp, to thì đó là bé gái. Người ta cũng ví von rằng nếu bụng mẹ bầu giống trái dưa hấu thì đó là một bé gái còn nếu nó giống như quả bóng rổ thì đó có thể là bé trai.
    Lông chân
    Nếu lông chân của bạn phát triển nhanh hơn trước khi mang bầu thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai còn nếu nó không nhanh hơn hoặc kém hơn thì bạn đang mang bầu bé gái.
    Tâm trạng
    Tâm trạng mẹ bầu hay thay đổi thất thường được cho là bạn đang mang thai một bé gái. Bạn thử chiêm nghiệm xem có đúng không nhé!
    Lưu ý
    Trên đây chỉ là những cách đoán mò vui mà mẹ Tun Tít muốn gửi đến các bạn. Mình không dám đảm bảo chính xác đâu nhé. Mời các mẹ cũng tham khảo như một nguồn tư liệu giải trí nhé!

9. má mì ^_^

thì tui cũng thế mà, cứ thik là thả ra rồi chiến thôi . tui ko ngờ m dính chưởng nhanh thế đâu :rolleyes:

phuongttt thích bài này.
  10. phuongttt

phuongttt

Tui cũng thế , ko ngờ nhanh thế, cũng định năm sau nhưng tính vào mùa đông, tự nhiên lại chiến vào mùa hè...hức

má mì ^_^ thích bài này.
  11. má mì ^_^

chệ em mềnh là thế hệ chuẩn của Hàng Việt Nam chất lượng cao nhể :rolleyes:

12. má mì ^_^

Mặc dù đối với hầu hết phụ nữ mang bầu thì những lời đồn thổi dự đoán về giới tính của em bé của họ là vô hại nhưng những bà mẹ đang mang thai lần đầu tiên có thể đặc biệt nhạy cảm với tin đồn mang thai và khá dễ dàng bị tổn thương.

Ngay cả những người thường không tin vào những lời đồn thổi vẫn có nhiều khả năng bị tổn thương ghê gớm.

Chuyện hoang đường số 1: Vị trí chiếc bụng bầu cao thấp

Chuyện hoang đường: Nếu bụng của bạn thấp, bạn đang mang bầu một cậu bé. Nếu nó cao (ở giữa bụng) bạn sẽ có một bé gái trong tương lai gần.

Thực tế: Vị trí chiếc bụng bầu cao hay thấp, hình dáng cơ thể bạn như thế nào, bạn tăng bao nhiêu kg trong khi mang thai không là cách xác định chính xác giới tính của em bé được.

Chuyện hoang đường số 2: Nhịp đập trái tim bé

Chuyện hoang đường: Nếu em bé của bạn có nhịp đập trái tim nhanh hơn 140 nhịp mỗi phút thì đó là một bé gái.

Thực tế: Một nghiên cứu năm 2006 cho thấy không có sự khác biệt về giới tính thai nhi có liên quan đến nhịp tim thai trong 3 tháng đầu tiên. Bởi vì những đứa trẻ thường có nhịp đập trái tim nhanh hơn trong 28-30 tuần đầu của thai kỳ. Trong những thai kỳ tiếp theo thì sự khác biệt này mới có thể trở nên rõ ràng hơn.

Một nghiên cứu năm 1999 cho thấy, ngay trước khi sắp chào đời, một bé gái sẽ có nhịp đập trái tim nhanh hơn nhịp đập trái tim của cậu bé.

Chuyện hoang đường số 3: Quay nhẫn cưới trên bụng bầu

Chuyện hoang đường: Quay, xoay nhẫn cưới của bạn trên một sợi tóc (tóc của cha em bé) và thực hiện điều này ở trên bụng bầu của bạn. Nếu chiếc nhẫn quay xung quanh trong vòng tròn, đó là một cô gái. Nếu nó quay ngược trở lại và ra khỏi vòng tròn đó là một cậu bé.

Thực tế: Không có bằng chứng thực tế nào xác nhận điều này vì chúng thực sự không có bất kỳ cơ sở khoa học để chứng minh điều bí hiểm này.

Chuyện hoang đường số 4: Thực hành làm các thử nghiệm với Drano

Chuyện hoang đường: Khuấy nước sản phẩm lau chùi Drano trong nước tiểu. Nếu hỗn hợp màu xanh lá cây, đó là một cậu bé.

Thực tế: Chả có bất kỳ lý do nào có thể giải thích tại sao hỗn hợp y tế Drano khi kết hợp với nước tiểu lại có thể dự đoán giới tính của em bé.

Thực tế, Drano còn là một hóa chất ăn da, nó tuyệt nhiên không phải là cái để bạn có thể mang ra thử nghiệm hoặc hít thở nó khi đang mang bầu.

Chuyện hoang đường số 5: Đồ ăn

Chuyện hoang đường: Phụ nữ có thai nếu thích ăn đồ ngọt thì là một cậu bé. Nếu ăn nhiều thức ăn chua, thì là một cô gái.

Thực tế: Cậu bé con của bạn khi lớn lên có thể rất thích ăn đồ ngọt nhưng khi nó vẫn còn trong bụng mẹ thì chắc chắn cậu bé ấy sẽ không làm cho bạn tuyệt vọng nếu không được ăn vài thanh kẹo. Vì thế, nếu bạn đang thèm đồ ngọt (hoặc thực phẩm nào khác) là do hormone của bạn đã bị chuyển đổi khi mang bầu và tăng cường ý thức của bạn về mùi vị mà thôi.

Chuyện hoang đường số 6: "Bệnh buổi sáng" với cái dạ dày

Chuyện hoang đường: Nếu bạn bị nôn, buồn nôn, khó chịu vào tất cả các buổi sáng trong ngày thì có nghĩa bạn đang mang bầu một bé gái.

Thực tế: Huyền thoại này có thể có ẩn chứa một số sự thật. Nghiên cứu cho thấy phụ nữ mang bầu nếu có những triệu chứng nghiêm trọng như nôn, buồn nôn, mệt mỏi vào sáng sớm thì có nhiều khả năng sinh con gái.

Nguyên nhân do hormone hCG khi mang thai gây nên bệnh buổi sáng ở những bà bầu và chúng thường có xu hướng cao hơn ở những phụ nữ đang mang thai bé gái.

Tuy nhiên điều này cũng chưa chắc chắn, vì thực tế, nhiều phụ nữ khi mang bầu bị "bệnh buổi sáng" trầm trọng vẫn có thể mang bầu một bé trai.

Chuyện hoang đường số 7: Độ tuổi của mẹ và tháng thụ thai

Chuyện hoang đường: Lịch âm lịch của Trung Quốc có thể dự đoán giới tính của em bé trong bụng bà bầu dựa vào độ tuổi của người mẹ khi có thai và tháng thụ thai.

Thực tế: Theo các nhà nghiên cứu Canada, sử dụng lịch âm lịch của người Trung Quốc không thể dự đoán chính xác giới tính thai nhi. Kết quả thường chỉ là 50/50 và chỉ được coi là một dự đoán ngẫu nhiên.

Những gì bạn nên tiến hành để xác định giới tính thai nhi?

Một cách chính xác để dự đoán giới tính thai nhi cho dù bạn đang mang bầu một bé trai hay bé gái là qua siêu âm. Siêu âm thường được thực hiện ở khoảng giữa tuần thứ 18-20 của thai kỳ. Bằng những kỹ thuật siêu âm hiện đại, bạn đã có thể nhìn thấy "dấu hiệu giới tính" giữa hai chân của bé. Những hình ảnh siêu âm có thể cho bạn biết chính xác đến 80% đến 90% .

Ngoài ra, thủ thuật chọc nước ối và lấy mẫu màng đệm villus (CVS) cũng có thể xác định giới tính của bé với một độ chính xác cao. Song những thử nghiệm này chỉ nên tiến hành khi nghi ngờ có một rối loạn di truyền hay bất thường về nhiễm sắc thể, chẳng hạn như hội chứng Down.

Xét nghiệm DNA của người mẹ cũng có thể phát hiện chính xác giới tính thai nhi. Nhưng vì chi phí khá cao nên các xét nghiệm này chỉ được sử dụng trong phòng thí nghiệm chuyên ngành mà không phổ biến.
    :rolleyes:

13. má mì ^_^

14. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

hớ hớ, thế này nghi là baby boy rùi

15. má mì ^_^

hix hix, bs nói là khả năng bé gái là cao mom ơi ................ :rolleyes:

16. medoanhvy

medoanhvy Thành viên rất tích cực

hihi, em thì chẳng biết thế nào nữa, em mới dc 10w, chẳng nghén nhiều lắm, chỉ ậm oẹ đôi chút, thỉnh thoảng thèm chua, cay, mặn, ngọt đủ cả. Hình thức thì xấu hơn, mặt mụn nhiều hơn, béo ục ịch nặng nề hơn, hề hề,

17. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

mẹ nó có nhiều dấu hiệu hay ghê, hihi mình ngày trc 2 vc chả đoán, mình chỉ có cgiac là bé trai, mng thì cứ bảo nhìn bụng là con gái hihi, cuối cùng là 1 thằng cu

18. má mì ^_^

giống hệt m, chả ngén j cả luôn....mặt mụn xấu xí ....đi SA bs nói khả năg giôg mẹ cao làm m cug hơi pùn chút ~!~
    nói chung vs m thì con nào cug đag yêu cả, chỉ có ox là thik boy thui #_#

19. má mì ^_^

ôi m cũng thik cái cảm giác bé zai lắm ế, zưng mà đi SA bs nói khả năng giống mẹ là cao >_<

20. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

bs cũng chưa chắc chắn mà, chúc mẹ nó có hot boy... hi hi...

má mì ^_^ thích bài này.