Cách khắc phục cơn đau đầu cho các chị em

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi yte_hainam, 28/7/2012.

1. yte_hainam

yte_hainam Thành viên rất tích cực

Chị em mình hầu hết hay bị chứng đau đầu, nhất là khi làm việc áp lực , stress... hoặc mệt mỏi . Nguyên nhân hầu hết là do huyết áp thấp.

Biện pháp hữu hiệu nhất để hạn chế các cơn đau đầu, suy giảm sức lực do nó gây ra là rèn luyện cho các mạch máu được lưu thông tốt.

- Thực hiện một số bài tập thể dục buổi sáng đơn giản trong phòng thoáng khí.
    - Uống chè và cà phê đặc: Cách này có hiệu quả nhưng không nên lạm dụng. Nếu dùng quá 3 tách/ngày, bạn sẽ bị mất ngủ và suygiảm thể lực.
    - Dùng các hợp chất thiên nhiên (như nước chanh, tinh chất hoa hồng, sâm) để kích thích mạch máu.
    - Hãy mua nước cốt của mộttrong các chất trên tại hiệu thuốc và uống 2 lần/ngày, mỗi lần 20 giọt hòa vào 1/4 cốc nước. Uống trước các bữa ăn sáng và trưa khoảng 30 phút,liên tục trong 2-3 tuần, ngừng 1 tháng rồi tiếp tục.
    - Tản bộ càng nhiều càng tốt, cố gắng luyện bơi lội và tập chạy. Các biện pháp này đều có lợi đối với mạch máu.
    - Nhất thiết phải ngủ đẫy giấc và khắc phục chứng mất ngủ (nếu có) bằng mọi cách có thể.

Chúc chị em luôn mạnh khỏe, may mắn ... cuối tuần vui vẻ ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yte_hainam
    Đang tải...

2. yte_hainam

Ðề: Cách khắc phục cơn đau đầu cho các chị em

......................................................... cho các chị em hay bị đau đầu ah

3. hienhoang11

hienhoang11 Banned

có cách nào trị ngay lập tức không bạn? tớ hay bị đâu đầu lắm. nhiều lúc đau đầu , chóng mặt, buồn nôn. đau buốt lắm bạn ạ!huhuuu

4. yte_hainam

Bạn nên để đầu óc thư thái... và cần tìm hiểu nguyên nhân đâu đầu chóng mặt, buồn nôn xem là gì mới có biện pháp hữu hiệu đơợc bạn ah

5. Tungchjx8x

Tungchjx8x

5 cách chữa đau đầu hiệu quả

1. Chữa bằng giấm

Nếu bạn muốn tìm một cách chữa đau đầu thật nhanh thì làm theo cách sau. Lấy một khăn tắm nhỏ và nhúng nó và trong giấm trắng. Vắt nhè nhẹ (không vắt khô kiệt mà vẫn để ẩm khăn) rồi dùng khăn đắp lên trán và nhắm mắt thư giãn khoảng 15 phút.

Cách này dùng để chữa bệnh đau đầu dai dẳng, cứ 2 giờ làm một lần bạn sẽ thấy dễ chịu ngay. Đó là cách làm nhanh và đơn giản nhất, hãy thử làm một lần bạn sẽ thấy thích ngay cách chữa này.

2. Chữa bằng thảo dược

Dùng bột gừng khô trộn với một ít nước thành bột nhão (không pha loãng) bôi lên trán. Cảm giác nóng nhẹ của gừng sẽ giúp bạn đỡ đau đầu hơn.

Bạn dùng hành ép lấy nước xoa lên trán cũng có hiệu quả như bột gừng vậy. Chú ý không để nước hành chảy vào mắt đấy nhé.

Chuẩn bị 3g vỏ tổ tò vò nghiền nát với 10ml dầu húng quế xoa lên trước trán. Để thư giãn khoảng 10 phút và rửa lại bằng nước, bạn sẽ thấy dễ chịu ngay.

3. Dầu xoa bóp

Dùng dầu xoa tóc có thành phần dầu hạt vừng, quả hạnh hay dầu mù tạt rồi thoa lên trán, tóc và xoa bóp nhè nhẹ để lưu thông da đầu. Mát xa sẽ giúp máu lưu thông, bạn sẽ thấy đỡ đau đầu và cảm thấy thoải mái hơn.

4. Chữa bằng tâm trí

Cố gắng nhắm mắt lại và ngồi thẳng lưng. Trọng tâm là giữa lông mày và sự thư giãn. Hãy thả tâm hồn bạn “lang thang” trong một rừng cây với tiếng suối chảy và tiếng chim hót, hoặc “bồng bềnh” như đang trôi nhẹ về phương nào.

Quên hết mọi vấn đề hiện tại, những áp lực công việc, căng thẳng và phiền muộn ra khỏi cơ thể, hãy quên căn bệnh đau đầu của bạn đi giống như bạn đang ngồi thiền vậy. Bạn sẽ thấy tâm trí và đầu óc dễ chịu hơn rất nhiều.

5. Chữa bằng dầu thơm

Tinh dầu bạc hà, tinh dầu hoa hồng, tinh dầu oải hương, tinh dầu cúc la mã có thể giúp bạn giảm đau đầu. Đốt một vài cây nến được làm từ các loại tinh dầu trên trong phòng bạn. Nên sử dụng phương pháp này vì nó giảm đau đầu nhanh chóng và mùi thơm dễ chịu từ tinh dầu thiên nhiên sẽ giúp bạn giảm stress rất nhiều

kuboshophienhoang11 thích.
  6. hienhoang11

hienhoang11 Banned

Bài viết của bạn rất hay. Rất cảm ơn bạn nhé! mình sẽ thử

7. gaubongnho

gaubongnho Banned

Mình cũng thường xuyên đau đầu, nhức mắt, nhất là hôm nào chúi mắt vào máy 8 tiếng không rời. Huyết áp của mình không thường xuyên thấp, vậy có sử dụng được loại nước như bạn trên nói không?

8. yte_hainam

Các cách chữa của mẹ này rất hay ah..... ngay lập tức có hiệu quả.. thank mẹ nó

9. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Em bị viêm xoang trán nên thường xuyên đau đầu, em sẽ áp dụng thử các cách mà mẹ bé đã chỉ xem tình hình thế nào, cảm ơn mẹ bé nhiều ạ

10. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Cám ơn tác giả. Mình ít kinh nghiệm nên toàn đi học hỏi thui. Hi vọng 1 ngày sẽ viết được 1 bài như này

11. yte_hainam

hì........... cả nhà mình cùng khỏe là ok rùi........ mong bài viết hữu ích sẽ có nhiều người đọc ah